Vốn trong đăng ký kinh doanh

• Thread starter TuanAnh80
  • Ngày gửi
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Gia Linh nói:
Cái đó, người ta gọi là mở rộng phạm vi đề tài.
híc híc híc!!!!!!!!! :error:
Dear bác Gia Linh.
Hôm trước đúng là em ngu dốt không biết bác là Bathanh, nên có đôi điều thất lễ, dùng đại từ danh xưng chưa hợp. Em đâu có biết, cứ tưởng cháu nào mới có 6 tuổi lên WKT chơi, ai dè :rocker: Thành thật xin lỗi bác.

Hôm nào vào SGòn bác cháu mình gặp nhau nhé.

Note: Bác già mà sao còn xung quá vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Vivavina nói:
Dear bác Gia Linh.
Hôm trước đúng là em ngu dốt không biết bác là Bathanh, nên có đôi điều thất lễ, dùng đại từ danh xưng chưa hợp. Em đâu có biết, cứ tưởng cháu nào mới có 6 tuổi lên WKT chơi, ai dè :rocker: Thành thật xin lỗi bác.

Hôm nào vào SGòn bác cháu mình gặp nhau nhé.

Note: Bác già mà sao còn xung quá vậy?
Vivavina ơi!
Có gì đâu, Gia Linh có phải là Bathanh ko thì cũng đâu có vấn đề gì. thực ra, trong các chuyên mục hỏi đáp trên diễn đàn này, cách tốt nhất để có thể học hỏi được lẫn nhau giữa các thành viên là phải mạnh dạn trao đổi. Bởi trong những vấn đề chưa đúng cũng có hướng đi đúng, và cách vận dụng tình huống thì lại còn phụ thuộc vào điều kiện cụ thể nữa. Có nhiều chuyện, nhiều việc, mà quá trình phân tích chỉ là giả định, là gợi ý cho nhau chứ cũng khó mà nói hết ra được. Trong cái đùa có cái thật, và trong cái thật có điểm không nên làm.
Mọi thắc mắc, mâu thuẫn với nhau nên chỉ là thắc mắc và mâu thuẫn chuyên môn, và từng bước chúng ta giải quyết nó.
Tôi hy vọng và tin rằng, mọi thành viên sẽ có thể gắn kết bền vững được với nhau, và cùng giúp nhau tiến bộ về chuyên môn được.
Mong bạn và mọi người cùng giúp đỡ.

L

Lemytien

Guest
1/9/06
28
0
0
Hà Nội
ở công ty của minh cũng đăng ký kinh doanh với số vốn điều lệ là 3 tỷ đồng, nhưng theo chị kế toán cũ của công ty minh nói là: đây là vốn điều lệ đăng ký trên giấy phép đăng ký KD để Công ty khi xảy ra phá sản hay thua lỗ, nợ đối tác trên 3 tỷ thì có trách nhiệm trả nợ số tiền đúng bằng 3 tỷ, còn lai thì được xóa sổ. Còn khi góp vốn không nhất thiết là phải đủ 3 tỷ đồng, các thành viên có thể góp vốn dần cũng được. Cuối niên độ kế toán thì nguồn vốn không nhất thiết phải bằng 3 tỷ.
Các bạn xem ý kiên của minh thế nào nhé.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA