Thanh Lý Hàng Tồn Kho !

• Thread starter chanhlinh
  • Ngày gửi
C

chanhlinh

Guest
Hypervn nói:
- Biên bản cuộc họp thành lập hội đồng thanh lý.
- Quyết định thành lập hội đồng thanh lý.
- Giấy đề nghị thanh lý của đơn vị quản lý trực tiếp tài sản cần thanh lý.
- Xác nhận hiện trạng của hội đồng thanh lý.
- Quyết định Duyệt thanh lý của Hộ đồng thanh lý và chủ DN.

Đây là các thủ tục thanh lý đầy đủ, nói chung bạn chỉ cần quyết định thanh lý của chủ DN, nêu rõ hiện trạng tài sản, thế là OK.

Cho mình hỏi có thông tư /công văn nào quy định việc này không Hypervn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Theo mình được biết quyết định thanh lý chỉ cần có sự đồng ý của hội đồng quản trị hay chủ doanh nghiệp là được, nhiều lúc không nhất thiết phải qua từng bước phức tạp như vậy đâu. Khi đã đưa hàng tồn kho vào đối tượng thanh lý thì người ta đã cân nhắc và tính toán kỹ rồi chỉ cần đợi quyết định và chữ ký của chủ DN là ok

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
To lequanghuy!
Bạn à! Thì trước khi HĐQT hay chủ DN ra quyết định thì dĩ nhiên cũng cần phải có các thủ tục cần thiết như Hypervn đã nêu.

Vì vậy không thể bỏ qua các thủ tục như: Đề nghị thanh lý, biên bản xác định hiện trạng…

Mình cũng hay làm HS thanh lý và các thủ tục như Hypervn là rất cần thiết. Nhất là đốI vớI các DN nhà nước thì lại càng không thể thiếu

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
To Chanhlinh,
Thực ra, các thủ tục HyperVN là đúng rồi, Nhưng công ty TNHH như cty mình khi quyết định Thanh Lý Hàng tồn kho mình chỉ làm 3 bước, Tuy nhiên bạn cũng làm đầy đủ thủ tục thì càng tốt
1/Quyết định thành lập hội đồng thanh lý
2/ Xác nhận hiện trạng của hội đồng thanh lý.
3/Quyết định Duyệt thanh lý của Hội đồng thanh lý và chủ DN

N

nhatrang85

Guest
11/6/09
2
0
0
ha noi
Bạn nào có mẫu không cho mình với!!!

H

Hang L

Guest
28/7/10
1
0
1
Hà Nội
Mình cũng rất cần mẫu để làm hồ sơ thanh lý hàng tồn kho, bạn nào có mấu cho mình với nhé. Thanks!

T

trieuthanh48

Sơ cấp
25/2/10
29
1
0
Hà Nội
Công ty em cũng đang muốn làm thủ tục thanh lý hàng tồn kho! Anh chị nào có mẫu làm hồ sơ thanh lý thì giúp đỡ em với! em mới vào nghề nên chưa biết gì cả! Hy vọng nhận được sự chỉ giáo của anh chị. Thanks.... ^^

C

contraiutxyz

Cao cấp
17/12/12
245
1
16
...
Ðề: Thanh Lý Hàng Tồn Kho !

Mình cũng đang cần các mẫu này, ai có mẫu post lên với. E cảm ơn nhiều

L

Lemai6610

Guest
13/7/13
3
0
0
34
Đông Anh - Hà Nội

Cty e cũng đang muốn làm thủ tục thanh lý hàng tồn kho. A/C nào có mẫu hồ sơ thanh lý hàng tồn kho thì giúp đỡ em với. thanks a/c nhiều!

congcuong

congcuong

Cao cấp
23/11/10
349
16
18
Bắc Ninh

Bạn phải xác định nguyên nhân của việc thanh lý tồn kho: hết date, hết mốt, hư hỏng, hay giảm giá thì từ đó mới có hướng dẫn cụ thế được.

L

Lemai6610

Guest
13/7/13
3
0
0
34
Đông Anh - Hà Nội

Công ty m thanh lý hàng tồn kho do hư hỏng, giảm giá bạn à. bạn có mẫu ko gửi cho m với địa chỉ mail của m: anewday.89@gmail.com. Thanks bạn nhiều nhiều nha!
m đang rất cần mẫu đó.

D

dunghoa090

Trung cấp
11/4/09
93
1
8
Tp HCM

Công ty mình cũng đang cần thanh lý hàng tồn kho, bạn nào có mẫu cho mình xin với. Hàng hết hạn, hàng không sản xuất nữa. Giá trị mình muốn xuất hoá đơn thanh lý chỉ khoảng 30% giá vốn. Vậy có vấn đề gì không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA