Căn cứ ghi sổ kế toán

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhunganh4ever

Guest
7/7/08
6
0
0
39
hà nội
ôi càng đọc em càng thấy em chẳng biết làm kế toán tẹo nào cả.
hu hu

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thapktth

Guest
4/4/08
6
0
0
bac ninh
Hồi nảy giờ bàn luận, nói tóm lại là khi định khoản cho các nghiệp vụ kinh tế phát sinh điều lấy phiếu chi , phiếu thu, phiếu nhập phiếu xuất liên quan mà ghi vào sổ NKC phải không bạn. Mình hơi chậm hiểu, giúp mình với nha

thì đúng như vậy đó bạn. sau đó bạn chỉ cần căn cứ vào nkc rồi ghi vào sổ cái liên quan thôi chứ có gì đâu, ở trên sổ cái còn có cả cột ghi số trang nkc nữa đấy.
chúc bạn thành công trong công việc.

S

sagan

Guest
10/4/08
29
1
6
VN
mà, đã nhật ký chung thì sao lại có chứng từ ghi sổ ở đây chứ?

L

lenhuhai

Guest
5/7/08
2
0
0
41
Quảng Nam
De qua, de minh gui cho ban mot file NKC bang excel, ban chi can lay chung tu goc nhap vao sheet NKC, cac so khac tu dong se cap nhat.... ban xem se hieu lien. OK
Mình cũng đang làm sổ sách theo hình thức nhật ký chung nhưng các sheet không liên quan với nhau. Bạn có thể gởi cho mình file NKC bằng excel của bạn được không.
Thankyou bạn nhiều nhé!
Mail của mình là: maytrang8393@yahoo.com

P

phuong286

Trung cấp
10/7/08
51
0
6
37
bac ninh
căn cứ ghi sổ

Anh Tam Kha ơi! anh có thể gửi cho em file excel NKC không? Em cũng làm thủ công, cũng phải làm tất các mẫu sổ. Em mới ra trường, kinh nghiệm chưa nhiều. Hi, cảm ơn anh trước!
Mail của em : phuong_ot_286@yahoo.com
hoặc Gmail : accounting@paradissa.net

Sửa lần cuối:
C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Bạn nào có file CTGS bằng excel ko cho mình với ?

P

phuonglan65

Sơ cấp
4/8/08
16
0
0
Ha Noi
ah ý bạn hỏi là căn cứ để ghi sổ thuế phải không?bạn căn cứ vào hoá đơn gtgt nhé,phần căn cứ để bạn ghi sổ là phần ký hiệu và số.Còn các tài khoản 641,642 thì bạn cũng dựa vào định khoản mà làm căn cứ để ghi sổ.Ví dụ:nộp tiền điện nứoc ,điện thoại cho bộ phận quản lý:
N6422
N133
C111
Đầu tiên bạn lập phiếu chi ,từ pc bạn vào NKC sau đó bạn vào sổ cái.
Lại căn cứ vào phiếu chi bạn vào sổ quỹ tiền mặt
căn cứ vào hoá đơn gtgt bạn sẽ vào sổ thuế.
xong!Rất đơn giản bạn ạ.Vấn đề là bạn phải đọc kỹ nghiệp vụ phát sinh.Chúc bạn thành công.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
S

sonhuong08

Guest
12/9/08
1
0
0
46
Hà Nội
Các anh chi ơi giúp em với, em mới vào nghề nên chưa hiểu.
em làm ở một Công ty thương mại (Chủ yếu mua bán vật liệu xây dựng) áp dụng theo hình thức CTGS thì ngoài các sổ cái liên quan thì cần phải mở các sổ sách nào nữa.

H

ha xuan minh

Guest
30/3/06
4
0
0
thanh hoa
mọi người ơi gửi cho mình một File NKC bằng EXCEL với . cảm ơn mọi người . Email :honemgiuaxamac@yahoo.com

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Để lại email cho mình nhé !

ha long bạn cho mình xin một bản NKC bằng exell nhé. Níc của mình là bang_lang_tim8983@yahoo.com.
Thanks!

Để mình gửi cho nhé !

Chị Snow up lên Web đi cho mọi người down về cho tiện hì hì em cũng muốn xem file của chị .....^^.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
He He sao chị không nói sớm. hic hic giờ nì mà chị vẫn đi làm sao..chăm chỉ quá.....Hum tới WEBKETOAN tổ chức giải bóng yêu cầu chị đi cổ vũ nhé....đang ký đầu tiên mà chả thấy mẹt mũi đâu cả....

Sory cả nhà đã xì pam

S

sss

Guest
9/10/08
48
0
6
36
nghe an
cho mình hỏi vào sổ cái hình thức này nguyên tắc là tại 1 thời điểm sổ cái phải không âm và thứ tự ghi thì phải lấy từ nkc trước rồi mới lấy từ nk đặc biệt có đúng không?

C

cam thuyen

Guest
18/9/08
1
0
0
39
Daklal
Bạn ơi, gửi cho mình file NKC bằng excel nữa nhé. cám ơn bạn nhiều nha! hòm thư của mình là :camthuyen@canhcam.vn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA