Đăng ký MST TNCN

• Thread starter ttphp
  • Ngày gửi
tookblack

tookblack

Gạo, Dầu, Cầu, Cờ.
Văn phòng mình fải nộp trên Cục Thuế TP Hà nội, thế chắc fải làm theo mẫu 05 rồi. Hôm trước có đi nghe về Thuế TNCN năm 2009 mình thấy Mr Trường nói rằng cũng ko cần gấp ngay đầu năm là fải có nên chắc để sang tháng 1 thủ tục thống nhất thì làm cho OK vậy.
HIX mỗi mơi một kiểu thế này chẳng biết làm thế nào.

Đúng rồi, Thông tư 84 cũng cho phép đầu năm 2009 nếu chưa được cấp MST thì đối tượng nộp thuế vẫn được giảm trừ gia cảnh mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LeNgocChan

Guest
16/9/08
13
0
0
Hà nội
các anh chị ơi giúp em với.
em phải đăng ký MST TNCN cho CNV trong Cty, nhưng em chưa biết phải làm thế nào? có anh chị nào có mẫu, giúp em với, em cần gấp lắm,
Xin hướng dẫn cho em với nha>
Em chân thành cảm ơn!

L

LeNgocChan

Guest
16/9/08
13
0
0
Hà nội
các anh chị ơi giúp em với.
em phải đăng ký MST TNCN cho CNV trong Cty, nhưng em chưa biết phải làm thế nào? có anh chị nào có mẫu, giúp em với, em cần gấp lắm,
Xin hướng dẫn cho em với nha>
Em chân thành cảm ơn!

anh chị nào biết thủ tục, xin hướng dẫn cho em gấp, em xin chân thành cảm ơn nhiều nhiều!
email của em: thienduongtrang028@yahoo.com
em rất mong tin!

P

pink201

Guest
25/11/08
4
0
0
45
Hà Nội
Tuần trước mình qua Cục thuế Hà nội để làm mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong văn phòng nhưng thấy họ nói tạm không nhận đăng ký từ 12/3/2009. Không biết có phải Cục thuế bị quá tải nên tạm ngừng cấp MST không nữa. Có bạn nào biết khi nào thì Cục thuế HN cấp lại MST không nhỉ.

H

happyfeed

Guest
22/8/08
12
0
0
Hà Nội
Mình có lên chi cục thuế Quận Hoàn Kiếm nhưng họ nói tạm thời ngừng nộp hồ sơ cấp mã số thuế thu nhập cá nhân, chờ công văn trên cục. Nhưng chưa biết chờ đến bao jờ, nghĩa là việc kê khai , nộp thuế thu nhập cá nhân của NV trong công ty cung hoãn lại sao?

B

BichThuyen

Guest
23/3/09
4
0
0
46
Binh Duong
vay cuoi cung la xin MST cho tat ca nhan vien hay chi nhụng nguoi phat sinh nop thue tncn vay cac ban

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
vay cuoi cung la xin MST cho tat ca nhan vien hay chi nhụng nguoi phat sinh nop thue tncn vay cac ban

Xin cho tất cả các nhân viên luôn cho tiện bạn ah. Đằng nào thì trước sao gì cũng phải nộp thuế. Có thể những người làm trong cty bạn chưa phải nộp thuế nhưng họ lại có thu nhập từ những nơi khác, khi đó họ cũng cần MST để thuận tiện việc khấu trừ và quyết toán cuối năm.
Have fun

N

ngonuong

Guest
4/9/08
15
0
1
Ha noi
Hiện tại Cục thuế tp Hà nội đang tạm ngừng cấp MSTCN. Vì quá tải hay sao ý, Mình nộp hồ sơ từ đầu tháng 2 nhưng đến bjo cũng chưa có. Thấy bảo hình như là tạm dừng đến tháng 10 hay sao ý

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
được chứ, mình đang đăng ký MST cho NV toàn cty luôn, để sang năm khỏi phải bỡ ngỡ và áp dụng được luôn, nếu có phát sinh thì làm tiếp cho dễ hạch toán.

bạn đã đăng ký được chưa? chỉ giúp mình cách đăng ký với, mình thấy khó hiểu mấy cái vụ này quá!!!!!!!!!!!

D

duongxua

Sơ cấp
10/9/08
31
0
0
Quảng Trị
Bây giờ mình đăng ký MST TNCN cho toàn bộ nhân viên cty mình có được ko vậy? Mình nhớ hạn chót là 30/01/2009 phải nộp hồ sơ cấp MST. Với lại bây giưò mình làm Hồ sơ giảm trừ gia cảnh có được ko?