Mỗi tuần một chuyên đề

Phản ánh phản hồi do nâng cấp phiên bản mới

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Em cũng hay bị như vậy. Sao ko cài đặt sao cho nó hiển thị luôn đi nhỉ, cứ phải nhấp chuột mắc công quá. Lại hay bị lỗi như thế nữa ... :047:

( Vẫn tiếc ...:026:)

Tiết kiệm "diện tích" đó mà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Sáng nay nhận được phản ánh của các bạn là đồng hồ lại chậm sau khi mạng bị trục trặc hôm thứ hai. Mình đề nghị họ điều chỉnh lại giờ thì lại làm sai múi giờ GMT+7 thành GMT nên chậm hơn 7h. Mình đã thông báo điều chỉnh xong.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có ai bị như vầy không ?

...tự nhiên không thấy nút "thank", riêng các bài khác thì thấy :wall:

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Ôi trời, vừa vào WEB tự nhiên nhìn thấy thời gian các bài viết chuyển sang đêm, giật tà là mình cứ tưởng ....

T

thuytrangd

Guest
7/7/10
0
0
0
hcm
Mod ơi cho e hỏi, sao em đăng ký rồi mà không thấy gửi email xác nhận cho em ạ.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hihi, bắt đầu thấy iu giao diện mới rùi, dưng mừ em vẫn còn thấy khó chịu khi nhìn cái đèn hiển thị thành viên đó hiện còn trong diễn đàn hay đã thoát ra rùi bé quá cơ, mắt đã mắt nổ mắt xịt thì chớ, cứ phải căng mắt ra nhìn cái đèn bé tí xíu, hồi trước cái đèn to dễ coi quá

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Thanks BQT đã lắng nghe ý kiến của em, em còn ý nho nhỏ nữa là các hình ảnh trong danh sách hình vui còn ít quá, chưa biểu lộ hết trạng thái cảm xúc, BĐH có thể cho thêm hình vui vào được nữa ko ạ

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Hihi, bắt đầu thấy iu giao diện mới rùi, dưng mừ em vẫn còn thấy khó chịu khi nhìn cái đèn hiển thị thành viên đó hiện còn trong diễn đàn hay đã thoát ra rùi bé quá cơ, mắt đã mắt nổ mắt xịt thì chớ, cứ phải căng mắt ra nhìn cái đèn bé tí xíu, hồi trước cái đèn to dễ coi quá
Giờ cái đèn to hơn cả cái Nick rồi. Mà nicks bằng danh hiệu thấy nó cũng xấu quá. BQT ơi, cho size Nick to lên chút đi ạ ...

B

bupbego

Trung cấp
21/8/09
50
0
0
Hà Nội
Giao diện mới em thấy khó sử dụng hơn giao diện cũ.Có thể là chưa quen ah.hình như giao diện mới ko có khung chủ đề sao nhỉ.Mãi em mới post được bài ah.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Sao bài của em viết xong khi nhìn lại thì hay bị mất nút Thanked và nút Liked thế ạ??? (có bài có, có bài không? nhưng dạo này hay bị mất)
Em xin cám ơn

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Xin phép phản hồi thông tin nhanh: (Quá bức sức, việc truy tìm bài mới!!!)

Nút bài mới thật sự chưa phát huy hết được ý nghĩa.

Lý do: 1 lúc nào đó ta viết bài, xong ta gởi đi. Quay về nhấn nút bài mới thì bài đó hiển thị. Đến 1 lúc nào đó ta xem hết các trang trong "nút bài mới". Rồi lại tiếp tục nhất nút bài mới thì không rõ bài mình vừa post lên sáng nay nó nằm ở đâu cả. Buộc lòng phải nhấn vào hồ sơ của mình để tìm, thế mới đau đầu, hành tới khốn khổ bởi cái phiên bản nâng cấp này

Đề xuất phương án:
Nút bài mới - Thật sự là những bài mới

Cần bổ sung:
Nút bài trong ngày
Nút bài trong tuần
Nút bài trong tháng

Đôi lời thân thương, mong admin tha tội, đừng gõ đầu em

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
...coi chừng bức thêm cái khác....:004:

Cần mạnh dạn góp ý thôi bác à. Như nút cám ơn - lỡ nhấn rồi muốn xoá thỉ chả có nút xoá nữa mới chết nè.

Có trang bị nút cám ơn cũng cần phải có nút xoá cám ơn - nguyên tắc cân đối

H

hangnguyen1278bn

Trung cấp
20/8/09
90
0
6
46
Bac Ninh
Mình nhìn cũng thấy nó khó hơn giao diện cũ, nhìn phức tập hơn phiên bản cũ nhiều

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Nói chứ các bác cùng cố gắng xem tìm các lỗi trong phiên bản nâng cấp mới để báo lại cho Admin kịp thời sữa chữa. Hiện Admin cũng khá bận, cũng đã đọc qua các bài viết phản ánh của các bác và đang tìm hướng xử lý để phiên bản nâng cấp sớm hoàn chỉnh hơn. Mong các bác trong nhà chịu khó 1 tí - Khi hoàn chỉnh, các bác nhà ta sẽ tha hồ có nụ cười rạng rỡ nhiều hơn thay cho những nếp nhăn mặt, cau có, bức sức trước đây. Khà khà khà

Nhân đây, kính đề xuất ở phiên bản mới. Các bài trích dẫn, chỉ trích dẫn thuần tuý thì khi post bài lên sẽ không cho gởi lên.

Lý do: Không rõ ý người post lên với mục đích gì. Cần ấn định tối thiểu 1 bài là bao nhiêu ký tự (20 ký tự) thì mới cho gởi lên

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình xin phép không phản hồi, giải thích cho tất cả. Như đã nói, mình sẽ vẫn ghi nhận tất cả phản hồi của anh chị em, phần nào cần và làm được thì làm (một số bạn chắc cũng thấy phản hồi được đáp ứng). Phần nào chưa cần hoặc khả năng chưa làm được thì xin hẹn lại.

Mình xin mở ngoặc:

Cần mạnh dạn góp ý thôi bác à. Như nút cám ơn - lỡ nhấn rồi muốn xoá thỉ chả có nút xoá nữa mới chết nè.
Có trang bị nút cám ơn cũng cần phải có nút xoá cám ơn - nguyên tắc cân đối
Em nghĩ là tác giả của tiện ích này nghĩ rằng khi cám ơn là đã cân nhắc kỹ rồi nên chắc là không rút lại lời cảm ơn.

Về các hỗ trợ tìm bài thì mình đã cố gắng thiết lập nhiều cái cho mọi người ngoài những cái mặc định sẳn nhưng danh sách bài mới, chủ đề mới ở cột phải trang home; ở menu tìm chọn lọc, ...

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Em xin góp ý 1 chút là:

Em thấy nút "like""thank". Về nghĩa thì khác nhau. Nhưng nếu đặt ở cuối mỗi bài viết, thì đều có cùng 1 mục đích cả.

Nên dùng 1 chức năng. Vì:

Khi dùng nút "like" hay "thank" thì cũng đều tỏ ra hài lòng với bài viết đó. Hoặc đánh dấu rằng mình đã đọc bài viết đó.

Vì vậy để cả 2 chức năng như vậy trông rất rối mắt, ko mang tính hiệu quả, hay tác dụng gì cả.

1 Vấn đề nhỏ nữa là: Tại sao ko thay 5 chữ " cảm ơn bài viết này" bằng 1 chữ "thank"

Các tiện ích càng đơn giản, càng thoáng và rộng rãi sẽ hợp lý hơn.

Thank!

Sửa lần cuối:
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em xin góp ý 1 chút là:

Em thấy nút "like""thank". Về nghĩa thì khác nhau. Nhưng nếu đặt ở cuối mỗi bài viết, thì đều có cùng 1 mục đích cả.

Nên dùng 1 chức năng. Vì:

Khi dùng nút "like" hay "thank" thì cũng đều tỏ ra hài lòng với bài viết đó. Hoặc đánh dấu rằng mình đã đọc bài viết đó.

Vì vậy để cả 2 chức năng như vậy trông rất rối mắt, ko mang tính hiệu quả, hay tác dụng gì cả.

1 Vấn đề nhỏ nữa là: Tại sao ko thay 5 chữ " cảm ơn bài viết này" bằng 1 chữ "thank"
Thực ra việc dùng nút thanks đôi khi không hẳn vì người hỏi thích bài viết đó mà chỉ đơn thuần vì cảm ơn vì đã góp ý, còn nút yêu thích bài
Các tiện ích càng đơn giản, càng thoáng và rộng rãi sẽ hợp lý hơn.

Thank!
viết thì nó thuộc phạm trù là bài viết đó đúng với ý tưởng và thực sự thiết thực với người hỏi, nút yêu thích hàm chứa cả chữ thanks!

L

lake

Guest
21/3/08
13
0
0
WWW.
Các bác cho em hỏi, từ ngày diễn đàn nâng cấp phiên bản mới em không thấy dữ liệu về phần mềm chứa tài liệu Trish filexpress đâu. Mọi khi em thường update các gói dữ liệu mới của phần mềm này trong mục thư viện nhưng giờ lại chẳng thấy đâu cả. Các bác hướng dẫn em với ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Các bác cho em hỏi, từ ngày diễn đàn nâng cấp phiên bản mới em không thấy dữ liệu về phần mềm chứa tài liệu Trish filexpress đâu. Mọi khi em thường update các gói dữ liệu mới của phần mềm này trong mục thư viện nhưng giờ lại chẳng thấy đâu cả. Các bác hướng dẫn em với ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

Nó ở đây bạn ơi
http://www.webketoan.vn/trish-filexpress/

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA