Mỗi tuần một chuyên đề

[Gấp] dữ liệu của HTKK 2.5.1 khi cài lại máy

• Thread starter mpinkball
  • Ngày gửi
M

mpinkball

Guest
18/10/09
2
0
0
ha noi
ACE giúp em với. Em dang cần gấp. máy tính cài HHKK 2.5.1 giờ bị lỗi phải cài lại. bây giờ cài lại win rồi cài HTKK 2.5.3 luôn thì dữ liệu của phần mềm xử lý thế nào.? có phải chỉ cần sao lưu ở 2.5.1 sau khi cài lại win rồi cài HTKK 2.5.3 và chọn phục hồi là được ( coi như không có gì xảy ra) phải không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,623
620
113
The Capital
ACE giúp em với. Em dang cần gấp. máy tính cài HHKK 2.5.1 giờ bị lỗi phải cài lại. bây giờ cài lại win rồi cài HTKK 2.5.3 luôn thì dữ liệu của phần mềm xử lý thế nào.? có phải chỉ cần sao lưu ở 2.5.1 sau khi cài lại win rồi cài HTKK 2.5.3 và chọn phục hồi là được ( coi như không có gì xảy ra) phải không?

Chính xác đó bạn.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Trước đây, tôi cũng gặp tình trạng như thế này. Máy tính có sự cố phải đi cài đặt lại toàn bộ windows. Sau đó, tôi phải cài đặt lại phần mềm HTKK. Cài đặt mới hoàn toàn và tôi phải gõ nhập dữ liệu từ trước lần lượt vào phần mềm . Vậy có cách nào xử lý trường hợp khi máy tính có sự cố mà không phải nhập dữ liệu cho HTKK lại từ đầu không?

Chính xác đó bạn.

Bạn có thể vui lòng hướng dẫn một cách chi tiết để chúng tôi nắm thêm. Xin cám ơn

phong2v

phong2v

Guest
Trước khi cài lại Win các bạn làm các thao tác để sao lưu dư liệu như sau
C:\Program Files\HTKK130\DataFiles copy toàn bộ các file trong đó, nếu nhiều cty thi mỗi cty sẽ là 1 folder và mỗi folder đó tên chính là mã số thuế của cty đó, bạn lưu các dự liệu này lại,
Cài win xong bạn cài phần mềm HTKK và copy trả lại các dư liệu này cung như theo theo thao tác bên tren, khí đó dữ liệu se ko bị mất đi
Chúc các bạn thực hiện thành công

M

mpinkball

Guest
18/10/09
2
0
0
ha noi
Chính xác đó bạn.

Cảm ơn bác :1luvu:
Em còn 2 thắc mắc nhỏ mong bác giải đáp:
1.hiện tại máy em dùng bản 2.5.1 giờ cài lại và dùng bản 2.5.3 thì dữ liệu khi đồng bộ có vấn đề gì không?
2. có cách nào tự động sao lưu dữ liệu của HTKK không? kẻ trường hợp không vào được win nữa là sẽ bị tình trạng như bác dưới đây nêu chưa sao lưu kịp.

Trước đây, tôi cũng gặp tình trạng như thế này. Máy tính có sự cố phải đi cài đặt lại toàn bộ windows. Sau đó, tôi phải cài đặt lại phần mềm HTKK. Cài đặt mới hoàn toàn và tôi phải gõ nhập dữ liệu từ trước lần lượt vào phần mềm . Vậy có cách nào xử lý trường hợp khi máy tính có sự cố mà không phải nhập dữ liệu cho HTKK lại từ đầu không?

Bạn có thể vui lòng hướng dẫn một cách chi tiết để chúng tôi nắm thêm. Xin cám ơn

Em cũng chưa dùng phần mềm này bao giờ.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
phong2v
Trước khi cài lại Win các bạn làm các thao tác để sao lưu dư liệu như sau
C:\Program Files\HTKK130\DataFiles copy toàn bộ các file trong đó, nếu nhiều cty thi mỗi cty sẽ là 1 folder và mỗi folder đó tên chính là mã số thuế của cty đó, bạn lưu các dự liệu này lại,
Cài win xong bạn cài phần mềm HTKK và copy trả lại các dư liệu này cung như theo theo thao tác bên tren, khí đó dữ liệu se ko bị mất đi
Chúc các bạn thực hiện thành công

Chân thành cám ơn bác phong2v

Cảm ơn bác :1luvu:
Em còn 2 thắc mắc nhỏ mong bác giải đáp:
1.hiện tại máy em dùng bản 2.5.1 giờ cài lại và dùng bản 2.5.3 thì dữ liệu khi đồng bộ có vấn đề gì không?
2. có cách nào tự động sao lưu dữ liệu của HTKK không? kẻ trường hợp không vào được win nữa là sẽ bị tình trạng như bác dưới đây nêu chưa sao lưu kịp.

Em cũng chưa dùng phần mềm này bao giờ.

Khi cái lại win và tôi nâng cấp cài Phiên bản 2.5.1 lên Phiên bản 2.5.2. Lấy các tờ khai cũ để nhập liệu lại cho khớp với các tờ khai đã nộp báo cáo trước đây, gặp 1 số tình huống sau:
Giả sử, ở cột MST:
Phiên bản 2.5.1:
1.- Chấp nhận và hiểu với ký số MST 13 số cộng thêm dấu gạch giữa
2.- MST (10 ký số) cộng thêm số 1 sau 10 ký số
Phiên bản 2.5.2: Không hiểu với cách đánh nhập liệu trên.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hiện tại HTKK chỉ cung cấp chức năng Sao lưu dữ liệu, người dùng phải tự thực hiện thao tác này! Và cách nhanh nhất là như anh Phong2v đã giới thiệu!

Các bạn nên chú ý việc này:

1. Trường hợp có vấn đề với Win thì nên sử dụng ngay Mini XP để vào Win với mục đích Backup lại dữ liệu trước khi cài lại Win

2. Nhỡ cài lại máy, ghost máy thì có có thể tham khảo cách phục hồi dữ liệu khi Ghost nhầm

Cách sử dụng Mini XP và phục hồi dữ liệu có thể tìm trên google!

To Thảo : HTKK 2.5.3 hiện nay không chấp nhận xxxxxxxxxx-1 nữa nhưng xxxxxxxxxx-001 thì mới chấp nhận nên khi kê khai nếu có -1 thì bỏ đi đừng đánh vào là được!

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
Máy tính của tôi bị virus, tôi nhờ người sửa. Họ đã cài lại win, hiện tại tôi mất toàn bộ dữ liệu tờ khai của HTKK 2.5.1. Giờ tôi phải nhập lại từ đầu hay phải làm thế nào đây?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Máy tính của tôi bị virus, tôi nhờ người sửa. Họ đã cài lại win, hiện tại tôi mất toàn bộ dữ liệu tờ khai của HTKK 2.5.1. Giờ tôi phải nhập lại từ đầu hay phải làm thế nào đây?

Làm lại từ đầu nếu thao tác trực tiếp trên HTKK từ trước tới giờ.

Lấy dữ liệu từ file nếu thực hiện trên bảng kê mẫu!

Chia buồn cùng bạn!

M

maiquocdan

Guest
1/10/10
1
0
0
Ho Chi Minh
cho em hỏi nhé, em hơi gà, em mới học kê khai thuế máy anh cho em hỏi tên công ty dài quá để xuống dòng thì phải làm sao

L

lovely85

Guest
26/11/09
4
0
0
38
tp.hue
Cho em hỏi các anh chị một vấn đề nhé: Em đang sử dụng phần mềm HTKK 2.5.1, trước đây khi nhập xong dữ liệu thì em in bình thường. Nhưng giờ em nhập dữ liệu báo cáo tháng 9 nhưng không in được. Em mở chức năng xem trước khi in thì chỉ thấy trang giấy trống trơn ah! Em không hiểu là bị sự cố gì nữa. Các anh chị giúp em với! Em tìm đủ mọi cách rồi nhưng không được, giúp em với!!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA