Mẫu công văn giải trình xin nộp lại báo cáo tài chính

• Thread starter yentn1
  • Ngày gửi
H

hongduyen0507

Guest
5/12/10
1
0
1
40
ha noi
năm 2010 mình cũng phát hiện làm sai báo cáo tài chính mình cũng phải làm lại và bị nộp phạt đó ít nhất 550.000 còn nhiều nhất là 1.100.000 mình vừa mới làm song nó còn không giải quyết cho mình nữa chưa mã mới được đó

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

loankt2410

Guest
21/4/11
1
0
0
Bắc Giang
Chào các bạn, mình ở Bắc Giang, tại Công ty mình cũng bị sai bctc năm 2009 do kế toán cũ đã làm (cty có tài khoản ngân hàng , có hoạt động nhưng không đưa vào bctc) nên năm 2010 mình tiếp tục làm theo số dư của năm 2009. mình muốn nộp lại bctc từ năm 2009 có được k vậy?
Có bạn nào biết chi giùm mình nha. mình cảm ơn nhiều.

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
có thật là không bị phạt không ? mình cũng phải làm lại báo cáo tài chính năm 2009 ở chi cục Ba Đình. Năm ngoái của mình là lãi năm nay làm lại là lỗ. Nghe người thu bctc nói là không bị phạt gì nhưng chị quản lý thuế của mình thì lại nói là bị phát mấy triệu đấy. Mình cũng chưa biết kết quả thế nào ? có bạn nào trong trường hợp như mình không ?

bạn ơi, một cửa mà nói là không bị phạt gì là không sao, bạn nên thăm hỏi chị quản lý nhiều tí là được mà

Thực ra ghi thế nào cho hợp lý là được, thế những bản điều chỉnh thay đổi đăng ký kinh doah chẳng hạn, vẫn nộp ở một cửa và được coi là công văn đó bạn. Ghi là biên bản giải trình hay gì đó đều được, bên mình có khi không ghi tiêu đề mà kính gửi luôn. thuế họ không hạch sách cài tiêu đề đấy đâu

Sửa lần cuối:
T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh
Mình cần mẫu công văn giải thể doanh nghiệp. Ai có upload cho mình với.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Theo tôi biết thì, khi cơ quan thuế chưa ra quyết định thanh, kiểm tra thì DN vẫn nộp thay thế BCTC được, tuy nhiên nếu số thuế mà chệnh lệch có thể sẽ bị phạt chậm nộp.
Cũng có cơ quan thuế đề nghị DN có văn bản giải trình kèm theo nhưng cái này không bắt buộc vì Pháp luật chưa qui định.

H

Hien0320

Sơ cấp
6/5/10
11
0
0
39
TP.HCM
Công văn giải trình xin nộp lại báo cáo tài chính

Công ty tôi cũng mới nộp lại báo cáo tài chính năm 2009, đây là mẫu công văn tôi add để các bác tham khảo nè. Bác nào có gì hay nhớ add lên để anh em học hỏi nhé. good luckView attachment 9754:015:

Thật là cái mình đag cần, cảm un nhiều nhé

B

buihienluong

Guest
2/5/11
3
0
0
41
xã Quảng Thanh
mình đã nộp BCTC năm 2010 nhưng bây giờ mình phát hiện mấy lỗi sai . vậy mình làm lại báo cáo tài chính nộp lại cho cơ quan thuế được không .

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Chào các bạn, mình nộp thuế ở Cục thuế Q7-Tp. HCM, trường hợp của mình cũng bị sai BCTC năm 2009, bây giờ họ nói mình làm Biên bản giải trình rồi nộp BCTC mới làm lại. Vậy trường hợp của mình có bị phạt không? Help me. "Dân mới vào nghề" xin hỏi.

Bạn chỉ làm bản giải trình nêu rõ lý do nộp lại, việc nộp lại mà không làm ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì không bị phạt gì đâu.

mình đã nộp BCTC năm 2010 nhưng bây giờ mình phát hiện mấy lỗi sai . vậy mình làm lại báo cáo tài chính nộp lại cho cơ quan thuế được không .

nếu là bctc mới của 2010 nộp lại ngay thì khôgn phải giải trình hay công văn gì, nếu cho chắc bạn cứ đến bộ phận một cửa mà hỏi, mỗi chi cục giải quyết hơi khác nhau tí ti, chả hiểu luật thì có một mà lắm cách giải quyết vậy. Thuế thì cái gì cũng đúng mà.

bên chi cục thuế bên mình cũng vậy ( thuế Từ liêm ) họ bảo làm điều chỉnh bổ sung thui, ko cho nộp lại báo cáo tài chính, nếu thu bản báo cáo tài chính mới thì doanh nghiệp sẽ bị phạt.

Mình cũng thấy nhiều bạn bên từ Liêm bảo vậy, bên đấy chỉ cho điều chỉnh bổ sung chứ không cho nộp lại mới. Thôi miễn sao là điều chỉnh được theo số liệu mới là được. chứ nói lý với thuế thỉ chỉ có nước chào thua

xin mau cong van giai trinh nop cham bao cao quyet toan!
ai co giup em voi

bạn dựa vào mẫu công văn giải trình nộp lại bctc và sửa lại thôi mà. mình gửi qua cho bạn sửa

xin mau cong van giai trinh nop cham bao cao quyet toan!
ai co giup em voi

http://www.webketoan.vn/forum/f49/sua-so-lieu-2010-khi-da-nop-bctc-124427.html
bạn vào đây tai về nhé. công văn giải trình nè. còn thiếu gì thì mình gửi cho

http://www.webketoan.vn/forum/f49/sua-so-lieu-2010-khi-da-nop-bctc-124427.html
các bạn vào đây tai mẫu công văn nộp lại bctc nhé

Sửa lần cuối:
K

khieulan2

Guest
8/12/09
2
0
1
Hà Nội
Mình cũng ở tTừ Liêm, Hnay mình đi nộp lại BCTC và đã có biên bản giải trình với cơ quan thuế vì có một số chỉ tiêu sai, nhưng họ ko nhận mà bảo mình là phải làm công văn điều chỉnh. Mình chảng hiểu gì cả, chán thật

T

trantoan87

Sơ cấp
21/5/11
4
0
0
37
viet tri
bà con ơi/ năm ngoai công ty tôi có doanh thu thấp qua, nen trong to khai quyet toan thue TNCN năm 2010 tôi chỉ để tên của kế toán thôi. số tiền là 3 triệu. cty tôi là cty CP.làm như vay có đc k,mọi cho tôi câu trs lời nhanh nhe, để tôi xin Sếp ký mang nộp

L

loibattu

Sơ cấp
5/11/10
3
0
0
39
phong điền
bạn làm lại BCTC cũng đuoc thôi, nhưng cơ quan thuế chưa gửi thông báo kiểm tra,

H

hoav

Guest
31/5/11
1
0
0
Hà Nội
Xin chào mọi người, em là thanh viên mới.em muốn hỏi thêm là:có chắc chắn nộp lại báo cáo TC kèm cv giải trình thì sẽ k bị nộp phạt không ạ.mong mọi người giúp đỡ

H

huongtich

Guest
14/4/10
2
0
0
39
Thanh Hoá
Hi! Mình đang cần mẫu công văn này.Vậy là mình tìm đúng chỗ rùi.
Mình cảm ơn Yen nha

H

Huyen 20687

Sơ cấp
29/7/10
19
0
1
TB
Cảm ơn người cho mẫu nhé. Rất bổ ích.

L

LETONGA

Guest
25/3/10
2
0
0
Tp.HCM
Cám ơn bạn rất nhiều về bb giải trình

L

LHTINH82

Guest
24/8/11
1
0
0
42
NHA TRANG
Cảm ơn bạn nhiều mình đang cần công văn này mà bịa chưa ra may quá

K

*Kisstea*

Guest
12/7/07
20
0
1
Bến Tre
Hic mình mới vô công ty nọ. BCTC sai từ năm 2006 đến giờ là 2011 Vậy có nộp lại hàng loạt năm được không?

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Hic mình mới vô công ty nọ. BCTC sai từ năm 2006 đến giờ là 2011 Vậy có nộp lại hàng loạt năm được không?

Theo qui định của Luật kế tóan thì khi phát hiện sai ở thời điểm nào thì phải sửa lại từ thời điểm đó, nhưng Luật quản lý thuế (TT 28) lại có qui định khi cơ quan thuế chưa ra quyết định thanh kiểm tra thì DN được quyền lập BCTC thay thế... Để biết cụ thể hơn bạn tham khảo Luật kế toán, Luật quản lí thuế và các văn bản hướng dẫn thi hành nhé.

D

dang ha thanh

Sơ cấp
23/12/10
24
0
0
36
quang nam
Công ty mình làm bên xây dựng. T12/2010 công ty mình xuất hóa đơn cho khách hàng (UBND xã) nhưng k gửi, chỉ xuất hóa đơn để ghi nhận doanh thu thôi. Mình căn cứ trên số tiền khách hàng đã chuyển trả cho mình để ghi hóa đơn, bây giờ mình phát hiện là sai số tiền: tổng là 150 triệu nhưng mình lại xuất 170 triệu (do kế toán theo dõi công nợ sai từ năm 2009). Bây giờ mình không biết xử lý thế nào cả? Tháng 9/2011 mình xuất hóa đơn điều chỉnh giảm hóa đơn đó đc không? Nếu xuất hóa đơn điều chỉnh giảm thì báo cáo thuế tháng 9/2011 làm thế nào? giúp mình với!

N

nguyenhiep8989

Sơ cấp
13/5/11
23
0
0
quang ninh
bạn ơi nếu bạn phát hiện sai xót như vậy thì bạn viết HĐ điều chỉnh giảm DT xuống. Bên mình cũng bị như thế và mình đã làm thế mà. Còn kê khai thuế thì bạn kê khai bình thường nhưng bạn phải ghi âm giá trị doanh thu chưa thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA