Mẫu công văn giải trình xin nộp lại báo cáo tài chính

• Thread starter yentn1
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Sao lại bị phạt chứ? Nếu DN phát hiện ra sai sót thì làm điều chỉnh nếu tăng số thuế phải nộp thì tự động nộp số thuế phải nộp thêm + phần phí chậm nộp (Tự xác định 0,05%/ngày/tổng số tiền chậm nộp) trước khi cơ quan thuế thanh tra kiểm tra là OK mà. Đừng sợ bị phạt mà cứ mạnh dạn đi các bạn nhé. Nếu ko đ/c khi bị thanh tra thì đúng là ngoài hai khoản trên còn bị phạt thêm 10% trên tổng số tiền chậm nộp nữa nhé! Mình củng vừa phải đ/c năm 2009 xong thì thanh tra vào nhưng mà ko sao cả vì đã đ/c trước khi có quyết định thanh tra.

M

Maria Tuyet

Guest
24/9/08
2
0
0
HCM
Mình cảm ơn bạn nhé, mẫu này rất bổ ích

C

Cau Duong

Guest
30/11/11
2
0
0
Hà Nội
Ðề: Mẫu công văn giải trình xin nộp lại báo cáo tài chính

Các bạn ơi, mình ko thể tải đc Mẫu CV giải trình xin nộp lại BCTC, các bạn giúp mình gửi cho mình vào đ/c mail: luuthanhhuyen1982@yahoo.com với, mình xin cảm ơn nhiều!

C

Cau Duong

Guest
30/11/11
2
0
0
Hà Nội

Công ty tôi cũng mới nộp lại báo cáo tài chính năm 2009, đây là mẫu công văn tôi add để các bác tham khảo nè. Bác nào có gì hay nhớ add lên để anh em học hỏi nhé. good luckView attachment 9754:015:
Chị Yến ơi, em là thành viên mới, em đang tìm mẫu công văn này để nộp lại BCTC năm 2010 nhưng ko thể tải đc file chị add, chị làm ơn gửi cho em đc ko ạ, em cảm ơn chị nhiều lắm!

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội

View attachment cong van xin nop lai BCTC.doc

Mẫu công văn nộp lại BCTC hoặc xem trong thông tư 153 cũng hướng dẫn cụ thể

Các bạn ơi, mình ko thể tải đc Mẫu CV giải trình xin nộp lại BCTC, các bạn giúp mình gửi cho mình vào đ/c mail: luuthanhhuyen1982@yahoo.com với, mình xin cảm ơn nhiều!
Mẫu công văn giải trình nộp lại bctc, có khi cán bộ quản lý sẽ sửa đôi chút còn tủy theo sở thích của họ, nhưng đây là bản mình nộp được. chúc các bạn thành công
View attachment cong van xin nop lai BCTC.doc

Sửa lần cuối:
M

maichaubmt

Sơ cấp
26/1/11
5
0
0
Buôn Ma Thuột

Mỗi cơ quan thuế mỗi khác, mình thuộc chi cục Thuế TP. BMT quản lý. Họ ko cho nộp lại BCTC mà sai ở chi tiêu nào thì nộp điều chỉnh bổ dung ở nội dung đó.
Còn trường hợp bạn phamnhu hỏi theo mình biết thì bạn cứ làm và nộp lại bình thường, ko có bị phạt đâu vì bên bạn nộp khi cơ quan thuế chưa có quyết định thanh tra.

G

giannguyen886

Guest
22/3/11
2
0
0
38
Hà Nội

Cảm ơn bài viết của các thành viên.

M

meco6688

Guest
6/8/11
5
3
3
hà nội

Lấy số điện thoại của đường dây nóng của tổng cục thuế hoặc cục thuế mà phản ánh, bọn ở Chi cục thuế toàn làm bậy thôi. Mình cũng vì chuyển quận, khi sang quận mới làm lại BCTC , quận mới không nhận, lên thẳng Cục thuế phản ánh, họ cho số điện thoại.

nguoicantho

nguoicantho

Sơ cấp
1/9/10
11
1
3
cần thơ

thanks ban rat nhieu :inlove:

P

PNTK

Guest
8/11/10
4
0
0
36
TP.Hồ Chí Minh

mình làm ở quận 6, Tp HCM, đến nay mình mới phát hiện BCTC năm 2010 của mình làm sai, nhưng không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp, mình lên chi cục thuế Quận 6 để hỏi thì người ta bảo cứ làm BCTC mới kèm công văn giải trình rõ ràng là được, không phạt gì hết đó mấy bạn

N

nguyenthithanhxuan0184

Guest
26/4/12
1
0
0
Long Biên, Hà Nội

Em cảm ơn chị. May quá có công văn nay.

N

nguyentachoathuytien

Guest
11/5/12
1
0
0
Đắc Lắc

Cảm ơn yentn1 đã chia sẻ những thông tin bổ ích.

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh

Đúng là mỗi Chi cục một kiểu.
Công ty mình thuộc chi cục thuế Tân Bình - TP.HCM với chi cục thuế Long Thành. Mình cũng vừa nộp bản bổ sung BCTC năm 2010 cho công ty ở 2 chi cục này. Ban đầu mình cũng làm lại bản BCTC mới lên nộp nhưng bên thuế k chịu, yêu cầu Công ty mình làm bản điều chỉnh bổ sung theo HTKK 3.1.2. Chú ý là doanh nghiệp mình vẫn còn bị lỗ nha. Còn cái vụ phải nộp thuế thì mình k biết phải làm thế nào.
Anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho bà kon biết hen!
Chúc cả nhà vui vẻ!

N

ntr

Sơ cấp
22/2/09
32
0
6
hà nội

Xin báo cáo cả nhà. Em ở chi cục Cầu Giấy - HN. em vừa nộp xong rồi ạ! nhưng công văn thì phải ghi là "nộp bổ sung" chứ không đc dùng từ nộp thay thế ạ. phù!

H

hoan8x

Sơ cấp
5/3/12
4
0
1
35
ha noi

ban oi.cho minh xin mau cong van nop lai BCTC nhe. cho minh hoi them la. truoc tien la minh mang cong van den co quan thue thoi dung k nhi. hay minh mang lun ca BCTC nop lai lun.

ai da tưng làm lại báo cáo tài chính thì giúp mình với. cần phải làm những thủ tục như thế nào nhi.cty minh bán hàng và xuất hoá đơn từ T12/2011, Giờ đến T5 /2012 mới thanh toán, nhưng lại đòi viet lại hoá đơn trong T5/2012 .thế lên mih phải huỷ hoá đơn T12 /2011 ĐÓ.đã làm biên bản huỷ rồi nhưng hoá đơn T12 ĐÓ MÌNH LẠI KÊ KHAI THUẾ RỒI, THẾ NÊN GIỜ PHẢI NỘP LẠI bctc và bổ sung tờ khai thuế. nhưng minh k hong biết thủ tục làm như thế nào , có ai đó giúp mình với

Sửa lần cuối:
H

hoan8x

Sơ cấp
5/3/12
4
0
1
35
ha noi

Mọi người ơi. cho mình hỏi thủ tục làm lại tờ khai thuế và báo cáo tài chính như thế nào đấy

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

Sao nhiều bạn phải làm lại BCTC thế, mình cũng vậy nè, mình ở quận Hoàng Mai chị quản lý thuế nói ko cho nộp,ko cho nộp lại thì ko biết số liệu sai giải quyết thế nào nữa, chẳng lẽ biết sai mà ko được sửa và chấp nhận chờ quyết toán rồi phạt à, chán quá

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội

Mình nghĩ vậy là đúng, mình sai thì sửa, ko ảnh hưởng j mà phạt thì vô lý lắm, bên mình chị quản lý bảo sang phòng bên nộp phạt hành chính, mình không đi vì mình nghĩ các khoản là phải nộp kho bạc thì là nhà nước thu, nên mình không nộp. 2 năm cũng chả thấy ai gọi lên . chả ai bảo j
mình làm ở quận 6, Tp HCM, đến nay mình mới phát hiện BCTC năm 2010 của mình làm sai, nhưng không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp, mình lên chi cục thuế Quận 6 để hỏi thì người ta bảo cứ làm BCTC mới kèm công văn giải trình rõ ràng là được, không phạt gì hết đó mấy bạn

Chắc chi quản lý này lại muốn bác dẫn đường chỉ lối đây mà, bên bạn xui ghê gặp phải cớm rồi, gắng lên, xong hết ấy mà.
Sao nhiều bạn phải làm lại BCTC thế, mình cũng vậy nè, mình ở quận Hoàng Mai chị quản lý thuế nói ko cho nộp,ko cho nộp lại thì ko biết số liệu sai giải quyết thế nào nữa, chẳng lẽ biết sai mà ko được sửa và chấp nhận chờ quyết toán rồi phạt à, chán quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA