Sửa báo cáo tài chính

• Thread starter thuhangngocnhi
  • Ngày gửi
T

thuhangngocnhi

Guest
14/10/05
2
0
0
43
Ha Noi
Năm 2003 cơ quan mình đã nộp báo cáo tài chính về chi cục thuế nhưng trong báo cáo tài chính của cơ quan mình và chi cục thuế lại bị chênh lệch. Lý do: Trong phần mềm kế toán của mình phản ánh đầy đủ các hoá đơn chứng từ, trong khi đó báo cáo tài chính nộp về chi cục thuế lại bị thiếu một số hoá đơn GTGT của cước phí điện thoại không được phản ánh.... Giúp mình trong trường hợp này với... Cảm ơn nhiều! :atom:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Bạn thuhangngocnhi khi post bài nhớ chú ý tới chuyên mục nhé. Vì bạn đã để bài sai chuyên mục nên mình dời sang đây. Mong bạn thông cảm.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Năm 2003 qua rồi, lục lại quá khứ làm chi. Hơn nữa, chỉ là mấy cái hóa đơn cước phí điện thoại thôi. Bạn nên sửa theo Báo cáo tài chính nộp lên Chi cục thuế ấy!

thuhangngocnhi nói:
Năm 2003 cơ quan mình đã nộp báo cáo tài chính về chi cục thuế nhưng trong báo cáo tài chính của cơ quan mình và chi cục thuế lại bị chênh lệch. Lý do: Trong phần mềm kế toán của mình phản ánh đầy đủ các hoá đơn chứng từ, trong khi đó báo cáo tài chính nộp về chi cục thuế lại bị thiếu một số hoá đơn GTGT của cước phí điện thoại không được phản ánh.... Giúp mình trong trường hợp này với... Cảm ơn nhiều! :atom:

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
Đơn giản là bạn và bên thuế phải ngồi lại với nhau và tìm ra nguyên nhân tại sao thiếu, nếu theo bạn nói PMKT của bạn thì có đủ mà trong bảng kê của Thuế thiếu thì có nghĩa là bạn ko kê khai hoá đơn đó với Thuế và đương nhiên là bạn không được khấu trừ thuế cho những hoá đơn đó.

Sửa lần cuối:
O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
Nguyen Tu Anh nói:
Năm 2003 qua rồi, lục lại quá khứ làm chi. Hơn nữa, chỉ là mấy cái hóa đơn cước phí điện thoại thôi. Bạn nên sửa theo Báo cáo tài chính nộp lên Chi cục thuế ấy!

Chắc là Công ty bạn ý đang hoàn thuế năm 2003, :biggrin: nên bị :rocker:. Chứ không thì ai lục lại quá khứ làm gì.:banana: :banana:

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Năm 2003 qua lâu rồi mà bạn lục lại làm gì. Nếu việc thiếu xót như vậy ảnh hưởng lớn đến việc thuế VAT được khấu trừ thì cũng cân nhắc ( nhưng những hoá đơn VAT điện thoại cũng không lớn lắm ) . Bây giờ quyết toán rồi mà mất công điều chỉnh lại chỉ vì mấy hoá đơn kia mình nghĩ còn mệt và rắc rối hơn. Có lẽ mình cho qua thôi. Nộp thêm "tý thuế VAT" cũng là yêu nước mà. Mọi việc lại bắt đầu từ năm 2005 đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA