Báo cáo kết quả chuyến đi Nam định

• Thread starter Gia Linh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Thưa toàn thể thành viên WKT 3 miền BẮC TRUNG NAM!
Theo sự ủy thác của WKT, đoàn công tác đã đi Hải Hậu - Nam định với mục tiêu chia xẻ những gian nan vất vả của người dân vùng lụt xã Hải Thịnh - Huyên Hải Hậu.
Theo đánh giá của cá nhân tôi, chuyến đi là thành công. Ngoài việc chia xẻ động viên với cư dân vùng lụt, trên tinh thần tương trợ LÁ LÀNH ĐÙM LÁ RÁCH, chia ngọt xẻ bùi. Đòan công tác còn làm được 1 việc lớn hơn nhiều, đó là thổi vào các em học sinh trường cấp III xã Hải Thịnh, lòng quyết tâm vượt qua khó khăn của cuộc sống hiện tại, phấn đấu học tốt, phấn đấu cho một tương lai tốt đẹp của cá nhân, của gia đình và của địa phương.
Mong các bạn trong đoàn báo cáo kết quả chi tiết chuyến đi.
Mong các thành viên WKT góp ý để các chuyến công tác xã hội của WKT ngày càng hiệu quả và có ý nghĩa. :1luvu: :two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Ước gì được ra đó cùng các bạn!Mình có một thắc mắc là tại sao trong mấy tấm hình chụp của các bạn toàn là nhà xây kiên cố không vậy, ngay cả ngôi nhà "sau cơn bão" ?. Có phải đồng bào mình ở đó đều xây được nhà như vậy?.

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
ketoancon nói:
Ước gì được ra đó cùng các bạn!Mình có một thắc mắc là tại sao trong mấy tấm hình chụp của các bạn toàn là nhà xây kiên cố không vậy, ngay cả ngôi nhà "sau cơn bão" ?. Có phải đồng bào mình ở đó đều xây được nhà như vậy?.
Nhà kiên cố còn như vậy, thì nhà tranh vách đất có khác gì: cát bụi lại trở về với cát bụi, còn gì để mà chụp ảnh làm tư liệu. :error:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Sao cơn bão nhà tranh như ketoancon hỏi có còn đâu mà chụp

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Ketoancon ơi, Bão cuốn nhà bay mất tiêu rồi, còn gì là nhà nữa đâu. Tàn tích sót lại là những tấm tôn lợp mái méo mó... Bạn nhìn bờ đê đi, đến be tong còn bị lật tung đến như vậy thì thử hỏi, mấy ngôi nhà tranh còn gì nữa.

Mà bạn cũng kỳ (hay đáng trách???) khi hỏi như vậy đây. Lúc này tôi lại ước gì bạn đã tham gia cùng chúng tôi trong chuyến đi đó. Chắc rằng bạn sẽ không thắc mắc như vậy và sẽ quyết tâm làm "một điều gì đó" thiết thực cho bà con vùng lũ. :1luvu:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chúc mừng các bạn miền Bắc đã tổ chức thành công việc đưa quà ủng hộ đồng bào lũ lụt của diễn đàn đến với nhân dân, học sinh vùng gặp thiên tai.

Việc tổ chức thành công đợt cứu trợ này thể hiện tinh thần tương thân tương ái của mọi thành viên trong diễn đàn. Mong rằng chúng ta sẽ tiếp tục tổ chức thành công mang ý nghĩa nhân đạo cao cả này, gắn liền với tôn chỉ hành động của diễn đàn "Cộng đồng tạo nên sức mạnh".

Một lần nữa,thay mặt BQT, CLB AET chân thành cảm ơn tất cả thành viên diễn đàn đã tích cực tham gia.

---------------
CLB Anh Em Tôi

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Tổng kết quỹ CTXH- miền Bắc lần 1!

Sau hơn nửa tháng kêu gọi và tiến hành quyên góp, con số AET hai miền nhận được từ các Mem là 13.950.000đ và 230kg quần áo.

AET miền Bắc, được sự uỷ quyền của "ban lãnh đạo" AET đã tổ chức chuyến thăm viếng và tặng quà cho bà con xã Thịnh Long - Hải Hậu - Nam Định.

Một là, 50 xuất quà gồm 200.000đ + 01 túi quần áo/xuất. Tổng cộng là 10.000.00đ và tất cả chỗ quần áo quyên góp được (không tích số váy và A2D đã bị loại bỏ :biggrin: )

Hai là, 1 phần quà dành cho nhà trường lập Quỹ khuyến học gồm 2.000.000đ và 1.000 quyển vở (trị giá 1.500.000đ)

Ba là, quyên góp tặng chùa Cổ Lễ - Nam Định số tiền 50.000đ.

Như vậy, tổng số chi dùng cho đợt CTXH này là 13.550.000đ + 230kg quần áo.

Số tiền còn lại (400.000đ) đã được "Ban lãnh đạo" quyết định thành lập Quỹ CTXH miền Bắc.

Xin kính báo đề bà con cùng biết.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
trangHVTC nói:
Ketoancon ơi, Bão cuốn nhà bay mất tiêu rồi, còn gì là nhà nữa đâu. Tàn tích sót lại là những tấm tôn lợp mái méo mó... Bạn nhìn bờ đê đi, đến be tong còn bị lật tung đến như vậy thì thử hỏi, mấy ngôi nhà tranh còn gì nữa.

Mà bạn cũng kỳ (hay đáng trách???) khi hỏi như vậy đây. Lúc này tôi lại ước gì bạn đã tham gia cùng chúng tôi trong chuyến đi đó. Chắc rằng bạn sẽ không thắc mắc như vậy và sẽ quyết tâm làm "một điều gì đó" thiết thực cho bà con vùng lũ.
Tôi hỏi như vậy là "théc méc" thực đó chứ! Sao bạn "nỡ" cho là "kỳ, đáng trách"??? :1luvu:.Trước giờ tôi vẫn thường suy nghĩ là đồng bào miền Bắc, miền Trung do sống trong vùng có nhiều bão lũ nên thường tập trung mọi nguồn lực để xây cho mình một ngôi nhà cứng cáp. Có khi phải chắt chiu cả đời và vay mượn thêm mới xây được.Ngoài ngôi nhà ra, tài sản không còn gì.Tôi hỏi chỉ để xác nhận lại điều này. Kể thêm chuyện này cho bạn nghe: Cách đây vài năm, ông bộ trưởng Xây dựng "chê" bà con ở miền Tây Nam bộ không chịu làm nhà kiên cố như miền Bắc, miền Trung mà làm toàn nhà lá nên lũ đến là nhà sập. Ông ấy đã bị cử tri phê bình te tua.
Thế mới biết chuyện này 'nhạy cảm' ghê! hihi.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
:biggrin: Sory Ketoancom nhé. Đúng là chuyện này phát biểu hay gây hiểu nhầm lém.
Vùng biển bọn mình tới thực sự rất đẹp. Đây cũng là một địa danh của Miền Bắc mà. Vì thế, du lịch ở đây phát triển nên không "nghèo" đâu bạn ạ.

Mình không đi nhiều nơi, nhưng nói chung là thế này. Miền Bắc bây giờ xây dựng đẹp rồi. Nhà tranh vách đất vẫn còn đấy, nhưngkhông nhiều. Em nói thế đúng không mấy bác???

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thật tiếc là Tigon không đi cùng về Nam Định với nhóm CTXH, Tigon cũng chưa ra biển Hải Thịnh bao giờ. Nhưng Tigon đã về Nam Định nhiều lần, người dân Nam Định bây giờ khác xưa nhiều lắm, họ đã phấn đấu xoá nhà tranh dột nát, đi lại thuận lợi, đầu tư nhiều thì dĩ nhiên Nam Định phải phát triển chứ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA