Gặt hái được gì sau chuyến đi CTXH tại Hải Hậu?

• Thread starter Bathanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Các bạn?
sau nhiều ngày trên diễn đàn và 13giờ cho chuyến đi CTXH tại Hải Hậu - Nam định. Mỗi chúng ta gặt hái được điều gì? Điều gì thực sự có ý nghĩa với mỗi chúng ta?
Mong các bạn đưa ra những lời tâm huyết, những tâm tư, nguyện vọng của bản thân sau chuyến CTXH của diễn đàn.
Trân Trọng!
:two: :two: :two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Gặt hái được nhiều lắm Bác Hạnh ơi. Đó là kinh nghiệm lái xe của em đó. Hê hê mải đuổi theo một cô gái lái xe mui trần, đường đi Nam định không đi lại chạy thẳng xuống tỉnh Thái bình. May mà phanh ăn vẫn còn quay lại kịp :biggrin:
Bác Va Anh Toi đâu rồi, kể đi chứ cái cô giáo mặc áo xanh xanh đó.

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
Chắc chắn sau chuyến đi lần này, mọi người sẽ có kinh nghiệm tổ chức hơn và sẽ hoành tráng hơn...trong các lần sau.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
hat nói:
Gặt hái được nhiều lắm Bác Hạnh ơi. Đó là kinh nghiệm lái xe của em đó. Hê hê mải đuổi theo một cô gái lái xe mui trần, đường đi Nam định không đi lại chạy thẳng xuống tỉnh Thái bình. May mà phanh ăn vẫn còn quay lại kịp :biggrin:
Không phải là do phanh ăn đâu bà con ơi, mà do đội " tai mắt quan sát " kịp nhận ra tình thế nguy cấp nên báo động cho bác ấy đấy.
PHL đã đi ( cái này phải thanks bác HAT và bác BATHANH đã cho em theo vào giờ chót ), đã nhìn thấy những cảnh đổ nát sau cơn bão, cảm nhận sự nhỏ bé và bất lực của con người trong thiên nhiên mênh mông. Nhìn thấy những giọt nước mắt lau vội trên gương mặt sạm đen vì nắng gió của các bậc phụ huynh khi thấy đoàn CTXH xuống! Chợt thấy giận mình sao không tích cực hơn nữa? Sao không biết tiết kiệm? Sao không thể giúp đồng bào mình hơn nữa.
Tương lai sẽ sáng hơn, phải không?

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
phuonghoanglua nói:
....... đã nhìn thấy những cảnh đổ nát sau cơn bão, cảm nhận sự nhỏ bé và bất lực của con người trong thiên nhiên mênh mông. Nhìn thấy những giọt nước mắt lau vội trên gương mặt sạm đen vì nắng gió của các bậc phụ huynh khi thấy đoàn CTXH xuống! Chợt thấy giận mình sao không tích cực hơn nữa? Sao không biết tiết kiệm? Sao không thể giúp đồng bào mình hơn nữa.
Tương lai sẽ sáng hơn, phải không?
Cám ơn Phuonghoanglua!
Còn gì nữa đây? :0frown:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Bathanh nói:

Còn nhiều nữa chứ.
... Lửa nhiệt tình trong lòng lại bùng lên một lần nữa :banana: . Ước muốn được góp sức xây dựng cộng đồng lại lớn thêm :1luvu: . Tình cảm giữa các Mem lại thắm thiết hơn trước :two: ....

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Đây là lần đầu tiên tham dự một hoạt động với những người mới chỉ gặp nhau vài lần :biggrin: . Nhưng mọi người đã cùng nhau xoá tan mọi khoảng cách. Em thực sự cám ơn mọi người nhiều lắm.

Còn chuyện bác Hat thi như thế này (em chứng kiến mừ :biggrin: )
... Chúng ta vừa đi qua Nam Định...Ui, cô bé kia xinh thế....Vèo....(bác Hat già nua đang cố gắng đạp ga đuổi theo)...Đến cầu rồi (đáng nhẽ là đi thẳng), bác Hat nhà ta vẫn "đắm đuối" nhấn ga mặc cho em kêu la...Hic, pó tay. tình yêu trong tâm hồn bác Hat thật mãnh liệt :biggrin:

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Chúng tôi về với Nam Định sau gần 1 tháng cơn bão số 7 hoành hành. Dường như moi hậu quả do cơn bão gây ra đã được khắc phục phần nào. Nhưng đâu đó vẫn còn lại một nỗi buồn, nỗi đau mà người dân nơi đây phải gánh chịu, một bà mẹ với mảnh khăn tang trên ngực đang vội vã lau nước mắt; 2 km đê biển bị vỡ, sạt lở; những ngôi nhà ven biển bỏ hoang, cây cối đổ nát... Chắc chắn rằng, những gì chúng tôi chứng kiến được chỉ là thể hiện một phần sức mạnh tàn phá ghê gớm của Thiên nhiên. Sẽ có biết bao nhiêu tiền của được đầu tư vào đây để xây dựng lại đoạn đê vỡ này, để sửa sang lại nhà cửa cho bà con, để dọn dẹp và trồng lại những cây xanh mới. Nhưng những nỗi đau về tinh thần của bà con thì có thể nào bù đắp nổi???

Với tinh thần "Là lành đùm lá rách", những món quà mà Cộng đồng WKT quyên góp và trao tặng tuy không lớn nhưng thể hiền tình đồng bào, tình anh em trong một nhà, hy vọng chia sẻ phần nào những khó khăn của bà con sau cơn bão.

Một ấn tượng nữa mà em không thể không nhắc tới, đó là hình ảnh của 10 phụ huynh đại diện cho 50 gia đình được nhận quà. Các cô các bác trông thật giản gị và khắc khổ trong bộ quần áo đã sờn vai, ngả màu. Nhưng những em học sinh thì tươi cười trong những chiếc áo trắng học đường. Cha mẹ luôn dành những gì tốt đẹp nhất cho chúng ta, nhưng sao, đôi khi chúng ta vô tình, không cảm nhận được, không hiểu được tình cảm cha mẹ dành cho con cái.

Đi một ngày đàng học một sàng khôn.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
XIANGQIANG nói:
.....Nhưng những nỗi đau về tinh thần của bà con thì có thể nào bù đắp nổi???
........Cha mẹ luôn dành những gì tốt đẹp nhất cho chúng ta, nhưng sao, đôi khi chúng ta vô tình, không cảm nhận được, không hiểu được tình cảm cha mẹ dành cho con cái.
Đi một ngày đàng học một sàng khôn.
Thanks XIANGQIANG!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
trangHVTC nói:
Đây là lần đầu tiên tham dự một hoạt động với những người mới chỉ gặp nhau vài lần :biggrin: . Nhưng mọi người đã cùng nhau xoá tan mọi khoảng cách. Em thực sự cám ơn mọi người nhiều lắm.

Còn chuyện bác Hat thi như thế này (em chứng kiến mừ :biggrin: )
... Chúng ta vừa đi qua Nam Định...Ui, cô bé kia xinh thế....Vèo....(bác Hat già nua đang cố gắng đạp ga đuổi theo)...Đến cầu rồi (đáng nhẽ là đi thẳng), bác Hat nhà ta vẫn "đắm đuối" nhấn ga mặc cho em kêu la...Hic, pó tay. tình yêu trong tâm hồn bác Hat thật mãnh liệt

May mà chưa về đến Thái Bình đấy nhỉ :wall: . Mà công nhận em hai dây đi xe mui trần đấy xinh nhỉ anh hat nhỉ :biggrin:

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
trangHVTC nói:
..... bác Hat nhà ta vẫn "đắm đuối" nhấn ga mặc cho em kêu la..... bác Hat thật mãnh liệt :biggrin:

Thế nghĩa là sao vậy bạn trangHVTC? :error: tôi ko hiểu?

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Gia Linh nói:
Thế nghĩa là sao vậy bạn trangHVTC? :error: tôi ko hiểu?

Bây giờ là GiaLinh nào đây??? Bác chỉ được dùng nick BatHanh thôi chứ. Bác này thật là.... :biggrin:

Đấy, nói đúng kiểu lấp lửng của bác đấy nhé. Em viết đầy đủ, thế mà bác cứ "dẫn trích" lời em như vầy, em biết trả lời sao???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA