Kinh nghiệm tìm việc thành công của sinh viên kế toán mới ra trường

• Thread starter olalal
  • Ngày gửi
H

hanguyeenn456

Guest
22/5/17
20
8
3
34
biết đâu còn đc nhớ mặt lúc đi phỏng vấn ý chứ

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

Javieee121

Guest
7/7/17
2
0
1
33
khi nào mấy cậu đi cho mình đi ké với. mình chưa tham gia hội thảo tư vấn bh

T

thao_fuong_123

Guest
4/7/17
12
6
3
32
có clb kế toán nữa kìa có chế nào đki chưaaa

M

minminsusu

Guest
4/7/17
8
2
3
32
mình đang phân vân cậu ạ

T

thao_fuong_123

Guest
4/7/17
12
6
3
32
free mà tội gì =))))))

M

minminsusu

Guest
4/7/17
8
2
3
32
ý tớ là có rất nhiều clb nên p lựa chọn ấy cậu ạ

H

hanguyeenn456

Guest
22/5/17
20
8
3
34
mình nghĩ là nên tham khảo ý kiến của mấy anh chị khóa trên vì dù s họ cũng có kinh nghiệm hơn

T

tũn lazy

Guest
1/8/17
4
1
3
30
EM CHÀO MỌI NGƯỜI Ạ
Em đăng bài mà mãi không được.E mới xin làm kế toán công ty sửa chữa ô tô nhưng vẫn còn nhiều bỡ ngỡ chưa có kinh nghiệm.Có ac nào làm rồi chia sẻ giúp em chút kinh nghiệm và cho e xin file sổ sách không ạ.
Em cảm ơn, mọi người đừng bơ em ạ

• Like
Reactions: thao_fuong_123
T

thao_fuong_123

Guest
4/7/17
12
6
3
32
EM CHÀO MỌI NGƯỜI Ạ
Em đăng bài mà mãi không được.E mới xin làm kế toán công ty sửa chữa ô tô nhưng vẫn còn nhiều bỡ ngỡ chưa có kinh nghiệm.Có ac nào làm rồi chia sẻ giúp em chút kinh nghiệm và cho e xin file sổ sách không ạ.
ở đây chả ai bị bơ đâu c ơi. các anh chị nhiệt tình lắm

• Like
Reactions: minminsusu
H

hanguyeenn456

Guest
22/5/17
20
8
3
34
EM CHÀO MỌI NGƯỜI Ạ
chúc c luôn thành công

T

therion777

Guest
13/8/17
1
0
1
30
Tốt nghiệp hơn 1 năm, bằng trung bình, ít nói, giao tiếp dở, chưa từng làm thêm thời sinh viên, chẳng có gì cả, còn mỗi niềm tin và hi vọng nhưng chẳng chỗ nào cho cơ hội cả, đành làm bảo vệ. Bây giờ thấy hối hận học hành không tốt giờ ra thế này, mình học xong về quê nên càng khó kiếm việc nữa.

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
EM CHÀO MỌI NGƯỜI Ạ
Em viết chung chung thế khó tư vấn đấy, trước mắt em cần nói rõ em làm thuế hay làm nội bộ trong đó, nếu làm nội bộ thì đơn giản thôi, theo dõi sổ sách thu chi, nhập xuất hàng ngày, cuối ngày kiểm tra lại quỹ, kho, chốt doanh thu, chi phí,... những cái này thì không phải nói rồi. Còn về thuế thì em nên phân biệt công ty em làm về dịch vụ sửa chữa, nó làm giống như sản xuất, xây lắp thôi, cần tập hợp chi phí và tính giá thành dịch vụ, nếu trường hợp sửa chữa giá trị lớn thì có đầy đủ dự toán, nghiệm thu, quyết toán, trường hợp khách lẻ thì để cuối ngày tập hợp xuất 1 hóa đơn chung cho toàn bộ khách, ngoài ra để ý tồn kho, quỹ, tài sản, công cụ, nhân công phù hợp với bảo hiểm, thế thôi không có gì đặc biệt

Vân Xù 47

Vân Xù 47

Vân Xù
9/10/17
8
4
3
31
Cam Ranh, Khánh Hòa
Kinh nghiệm này kia, chứ mình thấy thực tế, kể cả tư nhân lẫn nhà nước bây giờ. phải ô dù hết mới có cái chỗ làm gọi là " đúng ngành, gần nghề" của mình nhất.
Còn bình thường, đi rải cả 10 bộ hồ sơ, may mắn vào chỗ có tương lai trong nghành nghề kế toán, có cơ hội tiếp xúc ngành nghề
Xui thì vào chỗ cũng gọi là tuyển kế toán, nhưng suốt ngày chỉ mỗi việc ghi phiếu thu, phiếu chi, ngồi nhập liệu hóa đơn, chứng từ. quoanh năm suốt tháng cứ thế, đâu có cơ hội tiếp xúc báo cáo.... thì cũng chẳng có kinh nghiệm bao nhiêu.
Tóm lại, bản thân mình nghĩ, vận may mỗi người và quan trọng ô dù là bước khởi đầu.
Còn vào làm, khó dễ gì làm dần, quen việc là bthuong hết. Ai nhanh nhẹn thì lợi thế hơn thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA