Sách học

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi hai_pt, 20 Tháng mười 2005.

8,874 lượt xem

1. hai_pt

hai_pt Thành viên hoạt động

Chào bạn!
    Mình hiện đang cần mua sách(sách cũ) để học gồm :
    1. Kinh tế vi mô + Bài tập
    2. Kế toán doanh nghiệp + Bài tập
    Mong các bạn giúp đỡ mình nhé!
    Mình cảm ơn nhiều!

2. ziczac

ziczac ********

Xung quanh các trường ĐH như kinh tế, Thương Mại, HVTC đều có sách photo, không cũ nhưng giá như sách cũ, còn nếu cậu vẫn cố tình muốn sách cũ thì đi bộ ra đường Láng (đi xe ra là bị chôm mất ráng chịu).

3. Bac that la nhieu chuyen.
    Hic! nhan day em cung gui loi xin loi va mong thong cam den cac tac gia. Em hoc kinh te, sach moi thi rat xa xi doi voi SV->thinh thoang em cung co mua sach photo.
    Voi tinh hinh gia sach ko co gi thay doi thi thinh thoang em van photo tiep du cho cac tac gia co thong cam hay ko!!
    Sorry em ko chinh duoc font chu

4. ziczac

ziczac ********

- Khung soạn bài của WKT luôn có 4 cách cho bạn gõ trong đó có 3 cách gõ tiếng việt mà không cần tới bất kỳ chương trình gõ tiếng việt nào (khi gõ tiếng việt kiểu này bạn buộc phải tắt hết các phần mềm hỗ trợ gõ tiếng việt). Bạn để ý kỹ sẽ thấy 4 nút: English/Telex/VNI/VIQR như vậy với bất kỳ máy tính nào bạn cũng có thể soạn bài tiếng việt mà không cần phần mềm hỗ trợ như Vietkey hay ABC....

- Ziczac không hề nhiều chuyện, viêc đường Láng ̣(Hà Nội) bán nhiều sách cũ là chuyện có thật và hay mất xe đạp vì chăm chú tìm sách cũ cũng là thật, đó chẳng qua chỉ là 1 kinh nghiệm xương máu, chắc bạn chưa thấy hình ảnh 1 cậu SV vừa 1 tay lật sách, 1 tay giữ bánh xe?

5. Vaang , em cungx bieets vaayj Binhf thuwowngf thif oonr car. Nhuwng cos nhuwngx lucs trong khung Font (cuar khung soanj baif WKT)laij chir cos mooix mootj dongf Font em bieets tinhs sao
    Cos theer xe nguwowif ta bij hongr chaan choongs thif sao?!
    Bacs thoong camr, em chuwa ddeens ddos bao giowf neen ko bieets, lucs ddaauf em cuws tuwowngr bacs chocj tuwcs"con nguwowif ta" neen nois vaayj! Mong bacs ddaij xas....!
    Bao giowf cos dipj ra HN em sex ddeens dduwowngf Langs cho bieets, em sex ddi xe buyts cho chawcs awn
    Bac la super mod bac vao xem khung soan thao bai em gui hom nay_bai nay xem dum em. Em thay la qua. (da click vao Teles, font: bai soan [/FONT dau ngoac dong
    ) Khung soan bai cua WKT hinh nhu thuong xuyen thay doi cach thiet ke

Last edited by a moderator: 26 Tháng mười 2005
  6. ziczac

ziczac ********

WWW.BÓTAY.COM.VN

Chết thật

7. Bacs Bác thật là kiên nhẫn khi đọc một bài như vậy! Bái phục! Bái phục!
    Ơ mà đó là trách nhiệm của Super mod sao! Tại sao một SM ko can thiệp gì khi để một bài như vậy tồn tại trên WKT nhỉ!
    Chết thật!
    www. botay.com
    Sao em click vào mà ko thấy gì nhỉ!

8. accastudent

accastudent Thành viên sơ cấp

Hiện tôi đang có cuốn Managerial Accounting của Mc-Gawhill. Đây là cuốn sách của Mỹ về kế toán quản trị, cũng tương đối hay. Tôi muốn đổi lấy một cuốn về Financial Accounting cấp độ Principle hoặc Foundation cho người mới học kế toán. Nếu ai có nhu cầu xin lên tiếng và để lại số điện thoại tôi sẽ liên lạc ngay. Hiện tôi đang ở Hà Nội

9. lequanghuy

lequanghuy Giang hồ lãng tử

to hai_pt
    Kinh tế vi mô bạn mua sách tại trường kinh tế quốc dân
    Còn sách kế toán nhiều lắm bạn đến trường kinh tế, quần bán sách có nhiều đầu sách kế toán hay của các GS, TS Việt Nam ( hàng nội điạ ) tha hồ chọn.

10. 0 0

Last edited by a moderator: 28 Tháng mười hai 2005
  11. trunghungtan

trunghungtan Thành viên sơ cấp

Hoc ke toan chat luong cao!

Mình muốn học kế toán nhưng đừng có ba cái đồ lý thuyết thì không biết trên mạng có không?

12. trunghungtan

trunghungtan Thành viên sơ cấp

Thanh lap doanh nghiep ke toan!

Mình muốn thành lập một doanh nghiệp kế toán thì không biết cần những giấy tờ gì nhỉ? Các bạn giúp mình với

13. lan nguyen

lan nguyen Thành viên thân thiết

các bác ơi !
    em nhờ các bac giúp em với , em đang phai lập nhật ký chứng từ số 7 mà em chưa rành lắm , các bác am hiểu hướng dẫn em nhé
    cám ơn các bác nhiều

14. xungdanhanhhung

xungdanhanhhung Thành viên hoạt động

Bác ơi, em thấy tinh thần của bác đến với kế toán thế này là không ổn rùi. Để có thể đi làm kế toán, bọn em mất 4 năm trên ghế nhà trường, ra trường bọn em đi làm tận lực để lý thuyết và thực tế ngấm vào người đó bác.

15. Thôi đừng học nữa bác ạ! Em nghĩ bác không học thành công được đâu. Làm kế toán thì phải cẩn thận, kiên nhẫn Mà bác lại thế này, em e là...

16. yen85

yen85 Thành viên hoạt động

học kế toán không thể ngày một ngày hai được, có lý thuyết đã ăn nhằm gì còn phải có thực tế nhiều, chẳng có nghề nào làm nhanh chóng mà không phải học lâu dài cả. Phải không các bác??

17. banmaixanh_141005

banmaixanh_141005 Thành viên thân thiết

Ừ đúng cứ muốn 1 nhát ăn ngay thì làm sao làm được

18. trphisb37

trphisb37 Thành viên sơ cấp

mình muốn tìm hiểu về kế toán,bạn nào có ebook về kế toán cho mình tham khảo với

19. trphisb37

trphisb37 Thành viên sơ cấp

nhất trí với yến85,nhưng không bắt đầu thì sao biết được, chứ nói gì đến giỏi

20. NganHuynh

NganHuynh Thành viên hoạt động

minh có 1 cuốn sách cũng khá hay danh cho các bạn sắp ra trường đi làm đó là: Hướng dẫn thực hành sổ sách kế toán-Lập báo cáo tài chính và báo kế thuế GTGT của Viện tài chính kế toán và tin học.giá 169.000đ