Đề tài mã hóa dữ liệu trong công tác kế toán (áp dụng vi tính)

• Thread starter ducthao
  • Ngày gửi
D

ducthao

Guest
8/9/05
3
0
0
40
vietnem
các anh ơi có ai có thể giúp em đươc đề tài mã hoá dữ liệu trong công tác kế toán không em đang cần gấp , mong các anh help me

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
CNN có một bài viết (trên tạp chí kế toán năm 2004), bạn có thể lên thư viện trường tìm lại, hoặc nếu không thì CNN sẽ tìm cách post lên.

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Ôi đề tài này hay lắm anh CNN. Vì thực sự công ty em đang mắc phải vấn đề mã hoá (khoảng 10.000 SP và lại có phát sinh thêm theo từng tháng). Em đang dùng Fast 2004.f, nhưng cái phần mềm này không cho phép mã hoá lồng nhau-tức là không được mã là ABC và ABC1 mà phải mã là ABC1 và ABC2 HIC. Em không có điều kiện đọc tạp chí kế toán. Anh post lên diễn đàn đi anh. :Cafe.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
HVUNG nói:
Ôi đề tài này hay lắm anh CNN. Vì thực sự công ty em đang mắc phải vấn đề mã hoá (khoảng 10.000 SP và lại có phát sinh thêm theo từng tháng). Em đang dùng Fast 2004.f, nhưng cái phần mềm này không cho phép mã hoá lồng nhau-tức là không được mã là ABC và ABC1 mà phải mã là ABC1 và ABC2 HIC. Em không có điều kiện đọc tạp chí kế toán. Anh post lên diễn đàn đi anh. :Cafe.

Thông thường, SPHH có cấu trúc thế này:
ProductCategory
---Product Sub-Category
------Product_Code

ProductCode Có thể là tổ hợp của ProductCategory, Product Sub-Category và ProductID (Auto Increased Number) cũng được.

Ngoài ra, bạn có thể xem xét trên các quan điểm quản lý đối với SPHH mà đặt mã tùy theo cách sử dụng SPHH của đơn vị của bạn

D

ducthao

Guest
8/9/05
3
0
0
40
vietnem
các anh có thì post lên đi , post file nén để em down về nghiên cứu , em đang cần gấp lắm làm ơn cho em xin , e-mail của em là : ducthao2305@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA