Đề tài mã hóa dữ liệu trong công tác kế toán (áp dụng vi tính)

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi ducthao, 21 Tháng mười 2005.

3,063 lượt xem

1. ducthao

ducthao Thành viên sơ cấp

các anh ơi có ai có thể giúp em đươc đề tài mã hoá dữ liệu trong công tác kế toán không em đang cần gấp , mong các anh help me

2. CNN

CNN Thành viên thân thiết

CNN có một bài viết (trên tạp chí kế toán năm 2004), bạn có thể lên thư viện trường tìm lại, hoặc nếu không thì CNN sẽ tìm cách post lên.

3. HVUNG

HVUNG Thành viên hoạt động

Ôi đề tài này hay lắm anh CNN. Vì thực sự công ty em đang mắc phải vấn đề mã hoá (khoảng 10.000 SP và lại có phát sinh thêm theo từng tháng). Em đang dùng Fast 2004.f, nhưng cái phần mềm này không cho phép mã hoá lồng nhau-tức là không được mã là ABC và ABC1 mà phải mã là ABC1 và ABC2 HIC. Em không có điều kiện đọc tạp chí kế toán. Anh post lên diễn đàn đi anh. :Cafe.

4. hai2hai

hai2hai VNUNI Makes a difference

Thông thường, SPHH có cấu trúc thế này:
    ProductCategory
    ---Product Sub-Category
    ------Product_Code

ProductCode Có thể là tổ hợp của ProductCategory, Product Sub-Category và ProductID (Auto Increased Number) cũng được.

Ngoài ra, bạn có thể xem xét trên các quan điểm quản lý đối với SPHH mà đặt mã tùy theo cách sử dụng SPHH của đơn vị của bạn

5. ducthao

ducthao Thành viên sơ cấp

các anh có thì post lên đi , post file nén để em down về nghiên cứu , em đang cần gấp lắm làm ơn cho em xin , e-mail của em là : ducthao2305@gmail.com