nguyên tắc kế toán NHTM

• Thread starter minhphuong123
  • Ngày gửi
M

minhphuong123

Guest
22/10/05
7
0
0
39
hanoi
NH và DN khác

Cho em hỏi một chút a.

Sự giống và khác nhau trong việc phân tích các báo cáo tài chính của ngân hàng và các doanh nghiệp khác là gì ạ?
em cảm ơn

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
F

funny money

Guest
11/10/05
3
0
0
HCM
em nói nợ trước có sau là sao chị ko hiểu. Dự thu là những khoản sẽ thu được ở kỳ tiếp theo ví dụ thu lãi vay khách hàng. KH vay năm 2004 hết hạn năm 2005. Thì cuối năm 2004 em có thể tính được khoản dự thu trong năm 2005. Khoản dự chi ví dụ tiền gửi tiết kiệm năm 2004. đến tháng 02/2005 em sẽ chi trả tiền gửi đến hạn cho khách hàng tiết kiệm thì em phải dự chi tiền lãi phải trả. Em nên ghi rõ em ko hiểu cho nào để mọi người dễ trả lời cho em hơn.

L
Xuất phát từ sự khác biệt trong hoạt động sản xuất, kinh doanh giữa doanh nghiệp mà việc đọc, phân tích báo cáo tài chính của ngân hàng và doanh nghiệp cũng có những điểm giống và khác nhau.
Một trong những sự khác biệt đó là việc tính toán những chỉ số tài chính liên quan từ số liệu trên báo cáo tài chính, chẳng hạn như việc phân tích báo cáo tài chính ngân hàng phải có những chỉ số sau: Tỷ lệ an toàn vốn, Tỷ lệ nợ xấu, khả năng thanh khoản,....Để hiểu rõ nội dung này, bạn nên xem qua hệ thống những tiêu chí đánh giá ngân hàng nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA