Huế chiều mưa buồn!vì 20/10 không ai quan tâm

• Thread starter ngocanh291182
  • Ngày gửi
N

ngocanh291182

Trung cấp
Hic Hic, 20 /10 đã qua đi nhưng mà để lại cho chị em ở miền Trung một nỗi buồn man mác . các bác biết tai răng không? vì phái mày râu ham đi lo cho ai ai không nên bỏ rơi chị em ở Miền Trung này đó. đặc biệt là đất Huế này, huuuuuuuu, nỗi oan này biết tỏ cùng ai, thôi thì tỏ cùng các bác ở Web này vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Huế chiều mưa buồn!vì 20/10 không ai quan tâm

Không hiểu chị em Huế mần răng mà mí anh giai trốn sạch vậy cà?
Có anh giai nào ở Huế nào đính chính chi không?

N

ngocanh291182

Trung cấp

răng mà bác Nam nói rứa được, hiiiiiiiii, chẳng qua là chị em ở Huế này chưa vùng dậy đó thôi, chứ mà khi đã vùng dậy là coi như phái mày râu đi đời luôn đó, haaaaaaâ, nam nhi ở huế để dành, phải tìm hiểu nam nhi ở 2 miền Bắc NAm xem có sánh bằng Huế không đó?

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong

ngocanh291182 nói:
Hic Hic, 20 /10 đã qua đi nhưng mà để lại cho chị em ở miền Trung một nỗi buồn man mác . các bác biết tai răng không? vì phái mày râu ham đi lo cho ai ai không nên bỏ rơi chị em ở Miền Trung này đó. đặc biệt là đất Huế này, huuuuuuuu, nỗi oan này biết tỏ cùng ai, thôi thì tỏ cùng các bác ở Web này vậy
Các bạn trai ở Huế đâu hết rồi mà để cho chị em ở đó buồn dữ vậy! Dù đã muộn nhưng cũng xin chúc cho con gái xứ Huế sông Hương luôn trẻ trung xinh đẹp và dịu dàng với tà áo tím nhé!

N

ngocanh291182

Trung cấp

dù gì cũng cám ơn bác hvtgroup nha. nhưng nhắc bac là bữa nay không còn tà áo tím nữa mô, nhưng trẻ trung xinh đẹp thì vẫn còn đó

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
ngocanh291182 nói:
răng mà bác Nam nói rứa được, hiiiiiiiii, chẳng qua là chị em ở Huế này chưa vùng dậy đó thôi, chứ mà khi đã vùng dậy là coi như phái mày râu đi đời luôn đó, haaaaaaâ, nam nhi ở huế để dành, phải tìm hiểu nam nhi ở 2 miền Bắc NAm xem có sánh bằng Huế không đó?
Nghe mâu thuẫn chết đi được.
Ah hiểu rùi, chiến thuật "Trong đánh ngoài xoa" đây mà. Đúng là phụ nữ Huế có khác tinh tế nhẹ nhàng.
NA có nói "áo dài tím" đã hết quả thật đáng tiếc quá. Khi nhắc đến Huế mình hay nghĩ đến những giọng nói ngọt ngào, những tà áo dài tím, những câu hò, những chén chè .................... vậy mà bây giờ tà áo tím đã đi toong! Thế tự hỏi, Huế đã giữ được gì đặc trưng cho mình nhỉ? NA giải thích hộ cái đi.

Ôi, huế mộng huế mơ nay còn gì???????????? Những người trẻ như NA phải có trách nhiệm nhé.

N

ngocanh291182

Trung cấp
thưa quý bà con cô bác xa gần mau mau lại đây nghe Ngoc Anh đôi điều về huế bây giờ cho bác NAm nhà ta khỏi còn nói ".....Huế còn đâu " nè.
Trước tiên NA dạ thưa rằng tà áo tím luôn gắn liền với người con gái Huế hay nói đúng hơn là mà sắc chủ đạo của Huế không phải bàn cải nữa, nhưng Huế đang dần đổi mới để cùng hoà nhịp với sự đổi mới của đất nước,vì thế bên cạnh chiếc áo dài màu tím truyền thống phải có những màu sắc khác để tạo nên một nét mới cho huế nữa chứ, phải không các bác?
Thứ hai , người Huế luôn trầm tư và sâu lắng, con gái Huế luôn giữ được những gì đặc trưng của mình , nhưng đồng thời họ cũng luôn tìm cạc học hỏi thêm những gì tốt đẹp của các vùng khác nữa, vì họ không chỉ là con gái của đát Cố Đô mà họ là những người con của Việt NAm mà.
NgọcA nh nói rứa các bác có đồng ý không? còn bác NAm thấy NgọcA nh nói vậy đủ thuyết phục bác chưa?

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
NA à! Nhớ chỉ hoà nhập thôi nha chứ đừng hoà tan thì buồn lắm đấy!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
To NA, nghe thì có vẻ xuôi xuôi rùi. Mình chỉ làm phép thử thôi, không ngờ NA lại đối đáp nghe cũng xuôi tai. Được, hy vọng là lời NA phản ánh đúng.

anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Chà chà, lâu này mà mình kg biết ngocanh291182 la đồng hương, nếu biết trước thì kg để cho mấy chị em o Huế phải lêntiếng rồi, uh minh ung hộ ngocanh vì các bác cũng thấy đấy qua Fétival hay lễ hội áo dài mình thấy con gái Huế dễ thương làm sao.!!!! mình thì học ở TP.HCM và làm việc ở đay, hy vọng Huế mình sẽ ngày càng có thêm mem mới đẻ cho khu vực miền trung thêm xum tụ hơn. cố gắng kéo thêm mem mới ngocanh nha.

N

ngocanh291182

Trung cấp
NA cám ơn các bác đã ủng hộ nha,yên tâm đi, NA ở đâu tuy thân cô thế cô nhưng cái gì ban đầu cũng không đơn giản mà, nhưng nếu chịu khó thì sau này biết mô được lớn mạnh không kém ở 2 miền BẮc NAm. mà aktdn nhớ nếu đã gọi là đồng hương rùi thì phải kêu gọi cho NA này nữa nha

N

ngocanh291182

Trung cấp
oan gia ngõ hẹp rùi các bác ơi, biết vậy NA không đưa chủ đề này lên làm gì, bây giờ NA lại dính vô vụ 20/10 này nên buồn quá. chuyện đã 1 tuần rùi mà bây giờ .....hiccccccccccccccccccccccccc, đúng là.....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA