Có Xuất đầu ra nhưng đầu vào không có

• Thread starter tam936
  • Ngày gửi
T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
DN mình có xuất bán hàng hoá, dịch vụ đầu ra nhưng đầu vào không có thì ngoài việc nộp thuế GTGT, TNDN có bị phạt gì không? Nhờ mọi người tư vấn:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthaothanhngan

Sơ cấp
30/10/10
15
0
1
34
tphcm
đầu vào không có theo dạng nào chứ
theo mình được biết thì hàng đầu vào ko có hóa đơn chỉ được khấu trừ thuế nếu mua hàng hóa là sp nông lâm thủy hái sản chưa qua chế biến hoặc chỉ qua sơ chế ban đầu và phải có chứng từ thanh toán
nếu là dịch vụ khách lẻ như internet chẳng hạn thì phải có bản kê thu nhập hàng ngày và lập hóa dơn chứng từ đầu ra

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Không phải như vậy, của mình là hàng hoá vật liệu xây dựng, dịch vụ vận chuyển hàng hoá. mình xuất ra nhưng đầu vào không có hoá đơn gì cả thì ngoài việc chịu thuế GTGT, TNDN còn phải chịu gì nữa không

S

Spin

Guest
12/4/09
10
0
0
42
hn
về vật liệu xây dựng thì phân ra nhiều loại
bên bạn ko nhẽ tự sx ra vật liệu xây dựng
bạn cung cấp dv vận chuyển ko nhẽ xe oto bên bạn chạy bằng không khí
còn ngoài thuế VAT và TNDN thì phải xem bên bạn mua vật liệu xd như thế nào
nếu ko phải chịu thuế tài nguyên nữa

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Cảm ơn bạn. nói như vậy thì theo nguyên tắc phải có đầu vào mới có đầu ra. Nhưng mà mình chưa thấy TT hay nghị định noà quy định điều này cả là sao nhỉ?

N

ngaykhongnang652

Sơ cấp
27/8/09
34
0
0
Yen Phong-Bac Ninh
Cảm ơn bạn. nói như vậy thì theo nguyên tắc phải có đầu vào mới có đầu ra. Nhưng mà mình chưa thấy TT hay nghị định noà quy định điều này cả là sao nhỉ?

Cái này mà cũng phải thông tư hay nghị định nào quy định nữa sao? Nếu bạn không có đầu vào hoặc không tự sản xuất ra thì hàng hoá đâu để bạn bán? Không có hàng mà xuất hoá đơn là buôn bán hoá đơn đó bạn.
Bạn cứ nghĩ kỹ đi nhé! Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA