Viết sai hoá đơn GTGT

• Thread starter spring hero
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thùy Kim Dung

Guest
23/6/15
3
0
1
32
Hix mấy anh chị ơi em mới làm kế toán đươc đúng 23 ngày em làm hóa đơn a5 ghi sai từ đầu tháng tới giờ luôn :((. có anh chị nào chỉ em biết giờ em phải làm sao không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Thùy Kim Dung

Guest
23/6/15
3
0
1
32
Hix mấy anh chị ơi em mới làm kế toán đươc đúng 23 ngày em làm hóa đơn a5 ghi sai từ đầu tháng tới giờ luôn :((. có anh chị nào chỉ em biết giờ em phải làm sao không ạ

N

Nguyễn Thùy Kim Dung

Guest
23/6/15
3
0
1
32

L

LàMình92

Sơ cấp
21/4/15
44
17
8
thành phố nam định
nhưng b viết sai cái gì mới được chứ. b đọc cái bài viết trước của mọi người là biết cách xử lý à.

N

NguyenVinhhan

Guest
24/6/15
1
0
1
30
LỚP KẾ TOÁN TỔNG HỢP CƠ BẢN

Jun 22, 2015 admin Dịch vụ, Dịch vụ kế toán, Kế toán thuế, Đào tạo 0

Giảng viên là chuyên gia hàng đầu về tài chính kế toán thuế : Bùi Thị Lệ Phương.
Là người có chứng chỉ hành nghề kiểm toán và đại lý thuế. Có trên 30 năm kinh nghiệm trong nghề kế toán, tham gia hàng nghìn cuộc kiểm toán và kiểm tra quyết toán của cơ quan thuế. Đã từng đào tạo và hướng dẫn nhiều kế toán cũng như doanh nghiệp . Là chủ tịch, giám đốc công ty dịch vụ tài chính kế toán và Đại lý thuế Taxco.
Nội dung khoá học:
Nhắc lại những điểm lý thuyết vận dụng trong thực tế, những chuẩn mực kế toán, những nghị định thông tư văn bản pháp luật thuế.
Với bộ số liệu thực tế tại các công ty, học viên được hướng dẫn thực hành lên sổ kế toán:
  • Thiết lập hệ thống tài khoản, hệ thống số kế toán cho phù hợp với loại hình doanh nghiệp.
  • Các công việc kế toán cần thực hiện vào cuối kỳ, trước khi lên sổ kế toán.
  • Lập và luân chuyển chứng từ kế toán theo đúng chế độ hiện hành.
  • Ý nghĩa và mối liên kết đối ứng giữa các tài khoản và sổ kế toán.
  • Lập báo cáo tài chính, đọc và phân tích các chỉ tiêu trên báo cáo tài chính.
  • Kê khai thuế hàng tháng, quyết toán thuế cuối năm.
  • Đối chiếu tờ khai thuế với báo cáo kế toán.
  • Phương pháp kiểm tra số liệu sau khi lên báo cáo tài chính.
  • Cách thức điều chỉnh các chỉ tiêu trên báo cáo tài chính khi phát hiện sai sót.
  • Các tình huống và sai sót thường găp trong công tác kế toán.
  • Thực hành trên phần mềm Misa, được hướng dẫn cách lên báo cáo bằng phần mềm, cách kiểm tra đối chiếu các sổ kế toán.
Kết quả thu được sau khi kết thúc khóa học:
  • Học viên sẽ sử dụng thành thạo phần mềm kế toán misa, kỹ năng văn phòng.
  • Học viên sẽ nắm vững cách thiết lập sổ sách, chứng từ, định khoản, vào sổ và lưu trữ chứng từ.
  • Học viên có thể tự mình kê khai các loại thuế tháng, quý, quyết toán thuế năm, và đặc biệt có thể tự lên được Báo cáo tài chính năm theo đúng chuẩn mực và quy định hiện hành.
  • Luôn được đề cập tới những quy định của thuế về những vấn đề liên quan.
  • Có thể bảo vệ số liệu của doanh nghiệp mình khi cơ quan thuế thanh quyết toán.
Sau khóa học bạn sẽ được:
  • Giới thiệu việc làm tới các công ty đối tác.
  • Đăng hồ sơ việc làm lên fanpage facebook (có hơn 36.000 thành viên)
  • Đăng tin trên mục tuyển dụng trên trang của công ty.
  • Hỗ trợ giải quyết những khó khăn trong công việc.
—————————–
ĐĂNG KÝ HỌC TẠI ĐÂY: http://goo.gl/forms/GknAK99OcZ
—————————–
Học phí 2.500.000đ giảm 10% chỉ còn 2.250.000 cho các học viên nộp học phí trước ngày 10/07/2015, hoặc đi theo nhóm 3 người.
Thời gian học:
Thời gian khai giảng 13/07/2015
Thời lượng học: 25 buổi
Thời gian học: Thứ 2, 4, 6. Từ 18h đến 20h30.
Địa điểm học: Số nhà 47C, Ngõ 87 Láng Hạ, Hà Nội.
E-mail: daotaotaxco@gmail.com
ĐT: 04.62.53.88.66
Hotline: 0972.93.56.65
Thông tin nộp học phí:
Số nhà 47C, Ngõ 87 Láng Hạ, Hà Nội
Số 7, Ngõ 376 Đường Bưởi, Hà Nội.
(Thu học phí trong và ngoài giờ làm việc)
Nộp học phí bằng chuyển khoản:
Chủ tài khoản: Công Ty TNHH Dịch Vụ Tư Vấn và Đại Lý Thuế.
Số TK : 0667 0407 000 2437
Ngân hàng HDBank – CN Hoàn Kiếm.

L

Lâm Quế

Guest
6/3/15
26
6
3
Căn cứ vào điều 20 của TT 39/2014. khoản 7 điều 3 thông tư 26 năm 2015. Nếu trên hóa đơn bạn viết sai đơn giá và đã xé khỏi quyển hóa đơn( trong trường hợp bạn phải chưa kê khai thuế. và chưa giao cho khách hàng) thì gạch chéo các liên lưu và giữ hóa đơn bị sai. Bạn khong cần lập biên bản thu hồi hóa đơn vì chưa đưa hóa đơn cho người mua

N

nthuyvi

Guest
8/8/15
1
0
1
35
Em là kế toán mới ra trường, em đang làm cho 1 công ty khoảng 3 tháng. Trong quá trình xuất hóa đơn gtgt cho khách em đã hủy 4 tờ hóa đơn trong 1 quyển vậy khi cơ quan thuế kiểm tra có bị sao không ạ? Kế toán trưởng công ty em ko cho viết sai nhiều. Xin cảm ơn !

V

vân vân 99

Guest
31/8/15
9
0
1
30
mọi người ơi viết hóa đơn không hết có nhất thiết phải gạch chéo không ah hay k gạch cũng k sao ạh

phamtienthanh

phamtienthanh

Cao cấp
9/12/09
268
89
28
Thanh hóa
Hóa đơn in từ máy thì không cần gạch, còn viết tay thì phải gạch.

honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
Em là kế toán mới ra trường, em đang làm cho 1 công ty khoảng 3 tháng. Trong quá trình xuất hóa đơn gtgt cho khách em đã hủy 4 tờ hóa đơn trong 1 quyển vậy khi cơ quan thuế kiểm tra có bị sao không ạ? Kế toán trưởng công ty em ko cho viết sai nhiều. Xin cảm ơn !
Không sao bạn

H

honghien1988

Guest
1/9/15
1
0
1
35
c ơi cho e hỏi xíu. thuế GTGT của e phần giá trị hàng hóa mua vào lẽ ra phải là 327.723.972 nhưng e lại ghi thành 327.722.972 vậy e phải làm thế nào hả c? (số tiền thuế phải nộp của e không bị ảnh hưởng, e báo cáo quý II nhưng giờ là quý III rồi)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA