Trình tự lập BCTC và thuyết minh tài chính

• Thread starter pretty_accoun
  • Ngày gửi
P

pretty_accoun

Guest
20/10/05
24
0
0
39
Ha Noi
Em cũng chỉ mới vào nghề kế toán được vài tháng, lại sắp đến cuối năm rồi. Các sư huynh, sư tỷ có thể nói cho em biết được trình tự lập báo cáo TC và thuyết minh BCTC được không? Đương nhiên là có bảng kê, chứng từ và cách làm nữa, nói chung là tuốt tuồn tuột, rất mong được các bác chỉ giáo thêm. Em xin cảm ơn rất nhiều:0frown:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pretty_accoun

Guest
20/10/05
24
0
0
39
Ha Noi
Vâng, vậy thì anh chị có thể post cho em mẫu biểu các công việc mà các anh chị đang dùng được không?

S

swear

Trung cấp
13/6/04
74
1
0
Lên (Chi) Cục Thuế hay cán bộ quản lý cũng được, hỏi mua 1 bộ biểu mẫu Báo cáo tài chính là có ngay, mất vài ngàn.

N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Em nên xem kỹ thông tư 23 về hướng dẫn BCTC năm 2005 nhé!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
pretty_accoun nói:
Vâng, vậy thì anh chị có thể post cho em mẫu biểu các công việc mà các anh chị đang dùng được không?

Kiểu này thì có mà chết!
Em vào thư viện của WKT mà lấy về cái mẫu biểu BCTC theo TT23, và muốn có mẫu biểu nhiều hơn thì chịu khó đọc bài trong các box, rãi rác trong các bài viết các bạn có post mẫu biểu lên đấy. Thích cái nào, cần cái nào thì lấy về mà xài. Chứ mỗi người mà post cho em mẫu biểu các công việc mà các anh chị đang dùng thì :wall:

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn nên tham khảo lại lý thuyết sách giáo khoa để xem lại cách làm cơ bản nhé. Bây giờ mỗi người có gửi cho bạn một bản của công ty mình, bạn càng rối hơn thôi ( cho dù bản chất cách làm như nhau ) . Hơn nữa tài liệu gửi lên nếu là số liệu thật thì bị sếp truy nã mất , còn là số liệu giả thì bạn càng rối.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA