Quyết toán thuế cuối năm cho công ty sx Phần mềm

• Thread starter thanlan
  • Ngày gửi
T

thanlan

Guest
8/11/05
41
0
0
42
TPHCM
Mọi người cho em hỏi:công ty em mới thành lập,lại làm về phần mềm có nghĩa là đối tượng không chịu thuế GTGT,thuế GTGT đầu ra là 0%,đồng thời cũng được miễn thuế TNDN trong 4 năm đầu,hiện tại cty chưa có doanh thu...vây bây giờ mình quyết toán thuế GTGT và TNDN làm sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Công ty bạn mới thành lập thì chưa chắc đã phải quyết toán luôn đâu. Bạn làm tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp nộp là đủ, không cần làm tờ khai quyết toán thuế GTGT đâu
Hoặc cách tốt nhất là hỏi trực tiếp cán bộ quản lý thuế của đơn vị :|

C

Classy

Guest
4/6/05
50
1
6
HCMC
to Thanhlan cụ thể là cty em thành lập tháng mấy ? chính thức hoạt động ? Phần mềm mà thuế đầu ra 0% chỉ là phần mềm xuất khẩu thôi nhé, phần mềm bán trong nước không có thuế suất GTGT đâu

T

thanlan

Guest
8/11/05
41
0
0
42
TPHCM
công ty em thành lập tháng 7,có nghĩa là cuối tháng 7 chính thức đi vào hoạt động,đúng là thuế GTGT đầu ra hàng xuất khẩu là 0% và hàng nhập khẩu không được khấu trừ thuế GTGT đầu vào ........
Cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là mấy tháng trước,người kế toán cũ của cty làm tờ khai thuế GTGT cuối tháng đã ghi vào chỉ tiêu 23 (thuế GTGT được khấu trừ kỳ này),mặc dù thuế GTGT đầu ra thực tế không được khấu trừ,.....khổ thân em là chỉ tiêu 43 (thuế GTGT chuyển kỳ sau) cứ tiếp tục cộng dồn số tiền này và chuyển kỳ sau...bây giờ em muốn đưa hết vào chi phí....vậy tờ khai kỳ này em phải làm thế nào...trong bảng giải trình mẫu không có giải trình phần này....và làm sao để sổ sách kế toán của em ,tài khoản 133(đã đưa hết thuế đầu vào vào CP) và báo cáo thuế không bị chênh lệch???
Xin giúp em với!!!

L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Bạn cứ điều chỉnh và lập tờ giải trình theo mẫu 02A/GTGT và điều chỉnh trên tờ khai thuế GTGT (mã số 20,21) và hạch toán ngược lại số thuế kia vào chi phí.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA