Nhật ký vui buồn xung quanh ta

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Nhật ký vui buồn xung quanh ta

Chiều nay PV tuyển dụng KT công nợ, với sự tham gia của TP.HC, và chuyên viên tư vấn nhân sự & mình, hi vọng lần này chốt đc ứng cử viên sáng giá nhất để có thể yên tâm ăn tết.

Vẫn chưa tuyển được người à em, tuyển lâu rồi mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lilyme0

Guest
17/1/14
0
0
0
29
tp.hcm

Anh chị nào giúp em với em ở gò vấp, đang học năm cuối cần phải kím chỗ để thực tập mà kiến thức không vững lắm còn lơ tơ mơ nên muốn kím công ty nào đó vừa có thể thực tập vừa có thể học để bỗ sung kiến thức . em có kím trên anh google và thấy Cong Ty Kế Toán - Kiểm Toán Sài Gòn trên đường Phan Văn Trị Quận Gò Vấp [ gần nơi em ở ] có chương trình vừa thực tập vừa học [ có đóng phí ] . đọc giới thiệu thì thấy ổn lắm giá cg phải chăng nhưng không biết có ổn không . chỉ sợ đóng vào rồi thực tập không xong mà học cùng không được mất tiền mất t.g . anh chị nào có kinh nghiệm hay từng thực tập ở đây cho em ý kiến với . hoặc biết Công Ty nào giống như thế xin giới thiệu cho em biết , mà phí rẻ 1 tí em nghèo

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Vẫn chưa tuyển được người à em, tuyển lâu rồi mà

Vào rồi nhưng ko ổn nên phải cho nghỉ và tuyển dụng mới. Hnay thì oke rồi anh.
PV vui như tết. hihi

ptx309

ptx309

Cao cấp

Hic, khi người nào đó giúp đỡ ta, ta phải có trách nhiệm với sự giúp đỡ ấy, vì đó còn là uy tín của họ nữa. Nhưng mà, nếu vô tình không phải lỗi do ta, và ta là nạn nhân, thì biết ăn nói với người đó thế nào đây.
Sự thật thì kết quả ko như ta mong đợi, ko như người đó nói, và sự thật thì người chịu thiệt thòi là ta. Và có thể ảnh hưởng đến người đó.
Ta sợ...
Va chạm ít, non kém về đời, sẽ đem lại hậu quả k tốt cho cả ta và người đó.
Bản chất sự việc chỉ có thể thấy được toàn diện khi nhìn từ nhiều phía, 1 phía được dựng lên, thì cái nhìn chỉ dựa vào bức tranh ấy...
Ta sợ...
Đem chữ tín ra bảo lãnh cho 1 người ko phải đơn giản, ta trân trọng và cảm ơn điều đó.
Có nhiều điều ta ko nói ra được, vì nói ra không hay. Dù thật hay ko thật, thì những lời nói ko hay là những lời nói xấu. Nếu nói không tốt người này để người đó hiểu ta hơn thì cũng ko nên.
Cứ thà họ nghĩ xấu về ta, sẽ tốt hơn là họ nghĩ xấu về người kia.
Vì ta không bằng người kia mà.
Người đó hãy cứ tin rằng là ta sai, người đó nhé...

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Cái này là né thưởng tết nè :M:M:M
Bạn nhầm, chúng tôi tuyển dụng nhưng qua tết mới nhận vào làm.
Tất cả những ai nghỉ trước tết đều được giải quyết chế độ theo chính sách chung của CTY đã được ban hành.
Chỉ có những cty làm ăn tào lao mới làm mấy trò đó.
PV vui như tết vì gặp nhiều ứng cử viên đi PV mà chết cười. Người thì vào phòng, Hội đồng tuyển dụng hỏi 1 câu thì bạn xổ 1 tràng bức xúc về cty cũ, nói xấu sếp.haha.
Bên tôi tuyển dụng nhân văn lắm, ai trượt là nói luôn để đỡ mất công, sự hi vọng, để ngta còn đi kiếm cơ hội khác ngay và luôn, có bạn thì nài nỉ xin thử việc bằng được vì em tin vào khả năng của em. Có bạn thì đến đã khệnh khạng, kiểu đại loại là rất VIP...
Nói chung : KT công nợ phải thu ko đơn giản như các bạn nghĩ (Nếu làm ở CTY lớn)

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận

Thời buổi loạn lạc này, ngoài các dự án lớn.
Còn công nợ nên gắn liền với nhân viên kinh doanh, không cứ để cho các bác ấy đánh giá bán tràn lan có ngày công ty chết không kịp hối. Nhân viên kinh doanh chạy theo doanh số cứ muốn bán hàng cho nhiều. Nhiều công ty, từ ngày gắn việc đòi nợ sau khi bán hàng cho nhân viên kinh doanh, ảnh hưởng ngay đến lương hàng tháng là tình trạng khác ngay.........

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Thời buổi loạn lạc này, ngoài các dự án lớn.
Còn công nợ nên gắn liền với nhân viên kinh doanh, không cứ để cho các bác ấy đánh giá bán tràn lan có ngày công ty chết không kịp hối. Nhân viên kinh doanh chạy theo doanh số cứ muốn bán hàng cho nhiều. Nhiều công ty, từ ngày gắn việc đòi nợ sau khi bán hàng cho nhân viên kinh doanh, ảnh hưởng ngay đến lương hàng tháng là tình trạng khác ngay.........

Bên em trình dược viên đi lấy đơn hoặc khách hàng gọi điện trực tiếp,fax đặt hàng. Giá thì fix theo từng nhóm KH rồi, buôn 1 giá, lẻ 1 giá. 1 và chỉ 1 mà thôi. Tiền KH ck hoặc gửi xe, người thu tiền là NV giao hàng chứ ko để cho anh trình dược viên ôm hàng, ôm tiền mà chạy đâu chị. Hàng còn ko đc ôm đi giao ý chứ (Khách lẻ). Khách buôn thì gửi xe, gửi tàu,...vv...

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hehe haha hoho, cười cho sảng khoái để cày :004:

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Tháng này đi trễ trên 3 tiếng bị xỉa mất 10% lương rùi, huhu, đúng là đi đêm lắm có ngày gặp ma, tháng này chủ quan quá nên dính chưởng. Hic.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA