Thủ tục đổi địa chỉ công ty, vẫn sử dụng hóa đơn cũ

• Thread starter lovedontlie
  • Ngày gửi
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
Ðề: Thủ tục đổi địa chỉ công ty, vẫn sử dụng hóa đơn cũ

Đợt đó mình cầm tờ hóa đơn mẫu lên cán bộ quản lý ấn chỉ, c ý đóng dấu vào tờ mẫu sau đó giữ lại 1 bản, nên về nhà mình tự ý đóng vào
Bây giờ hóa đơn mẫu lưu ở cty đều bị đóng dấu hết rồi thì nay mai thuế ktra có bị sao ko bạn?
Mà mình đã xuất hết 4 quyển hóa đơn rồi, giờ mới làm công văn lên thì những hóa đơn xuất rồi có bị ảnh hưởng gì ko?
Bạn không phải làm lại thông báo phát hành hóa đơn mà phải làm Thông báo điều chỉnh thông tin mẫu TB04 gửi chi cục thuế
Khách hàng thắc mắc: bạn photo Thông báo phát hành hóa đơn + kèm theo Thông báo điều chỉnh thông tin là được mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Cán bộ thuế bảo về làm lại thông báo phát hành, hôm sau mình còn mang thông báo phát hành bản đã làm lại, dấu địa chỉ, mẫu hóa đơn
Đưa cho cán bộ ktra xem đầy đủ giấy tờ thủ tục chưa, ktra xong bảo mình xuống bộ phận 1 cửa nộp
Vì mình làm theo hướng dẫn của cán bộ thuế nên mình ko có nộp thông báo điều chỉnh mẫu 3.13 hay mẫu TB04 gì cả, thế giờ mới chết chứ :(

Mh đã gặp 1 vài trường hợp thực hiện theo hướng dẫn của cán bộ quản lý/ cán bộ tuyên truyền, các bạn chú ý khi hỏi cán bộ quản lý tư vấn về vấn đề gì nên hỏi rõ mh có thể xem ở trong văn bản hướng dẫn nào nhé, vì cuối cùng vẫn phải theo văn bản hướng dẫn của các Bộ ngành (chứ tư vấn chung chung nhiều khi mh k nắm rõ văn bản luật là thiệt mh lắm)
Bộ phận 1 cửa tiếp nhận hồ sơ hợp lệ của bạn là đúng rồi, nhưng họ không hiểu trường hợp công ty bạn là chỉ đổi thông tin địa chỉ thôi, bây giờ bạn làm thêm mẫu điều chỉnh thông tin hóa đơn đơn có trong phần mềm HTKK đấy, đem nộp xem họ hướng dẫn gì thêm không.

N

ngacoi16

Guest
23/4/14
1
0
1
nha trang
các bạn cho mình hỏi Công ty thay đổi địa chỉ từ quận gò vấp - qua quận Bình Thạnh, theo giấy phép thay đổi từ ngày 2/10/2014. thì báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 nộp theo địa chỉ cũ ( chi cục thuế quận gò vấp) hay theo địa chỉ mới ( chi cục thuế Quận Bình Thạnh ? ) và các mẫu 3.10, 3.12, 3.13 nộp ở đâu?

T

THUY KUL

Guest
3/7/15
1
0
1
33

Bạn ơi, Bên cty mình mới làm thủ tục thay đổi địa chỉ quận nè bạn. Nhưng CN Cty mình ở Hà Nội, thực tế thủ tục như sau (thực tế không giống với TT 64):
- Tại cơ quan thuế nơi chuyển đi: mẫu 08-MST(cột thông tin mới ghi là đ/c dự định chuyển đến), sau đó CCT nơi chuyển đi cấp cho cty mẫu 09 (tình hình nộp thuế), mẫu này cty sẽ nộp cho Sở KH&ĐT để họ cấp GP mới cho cty.
- Tại cơ quan thuế nơi chuyển đến: Nộp mẫu 08-MST+bản phôto GPKD, TB phát hành hóa đơn mới, hóa đơn mẫu đóng dấu đ/c mới, mẫu 3.10, mẫu 3.13, bản phôto mẫu 09 do CCT cũ cấp.
CHỊ ƠI CHO E HỎI LÀ, BÊN E CŨNG MỚI NHẬN ĐƯỢC MẪU SỐ 9 CỦA CTT CŨ, NHƯNG HD GTGT DO BÊN E CHUYỂN QUẬN KHÁ LÂU MÀ E VẪN XUẤT HD GTGT THEO ĐỊA CHỈ CŨ BÌNH THƯỜNG, GIỜ E PHẢI LÀM THỦ TỤC GIẤY TỜ GÌ CHO BÊN CTT MỚI KO Ạ?

honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
các bạn cho mình hỏi Công ty thay đổi địa chỉ từ quận gò vấp - qua quận Bình Thạnh, theo giấy phép thay đổi từ ngày 2/10/2014. thì báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 nộp theo địa chỉ cũ ( chi cục thuế quận gò vấp) hay theo địa chỉ mới ( chi cục thuế Quận Bình Thạnh ? ) và các mẫu 3.10, 3.12, 3.13 nộp ở đâu?
Các mẫu đó bạn nộp ở CCT cũ. Sang CCT mới bạn làm tiếp mẫu đăng ký số hóa đơn tiếp tục sử dụng. Nếu dùng hóa đơn cũ thì bạn khắc dấu đia chỉ rồi đóng canh tiêu thức đia chỉ cũ khi xuất hóa đơn.
Còn BCTHSDHD bạn nộp ở quận mới!

K

Khoai lang sung

Guest
9/7/15
1
0
1
33
Các bạn cho mình hỏi, do nơi công ty mình đăng ký thay đổi từ huyện lên thị xã, công ty mình 100% vốn nước ngoài
Bên mình gửi mẫu TB04/AC qua mạng và khắc con dấu đóng lên hóa đơn cũ
Vì luật doanh nghiệp mới thông qua và chưa được phê duyệt nên bên mình chưa thể thay đổi trên giấy chứng nhận đầu tư. Vậy mọi người cho mình hỏi, khi khách hàng viết hóa đơn cho bên mình thì viết theo địa chỉ cũ hay mới
Cảm ơn mọi người nhiều

N

nicoco

Guest
3/9/15
1
0
1
32
anh chị ơi cho em hỏi .công ty em sắp quyết toán thuế mà lại đúng lúc công ty thay đổi trụ sở kinh doanh(vì vậy phải đổi con dấu)vậy còn nhìu giấy tờ của năm 2015 chưa có đóng dấu. và nhất là bctc để chuẩn bị quyết toán ý.vậy em phải làm thế nào ak.huhuhu

T

thanhthuy112

Guest
22/5/09
4
0
1
41
Tp. HCM
Xin chào cả nhà!
Có bác nào cho mình hỏi: Công ty mình thay đổi địa chỉ từ ngày 10/6. Vậy thời gian chính xác được cộng thêm mấy ngày được sử dụng địa chỉ cũ trên hóa đơn vậy? help help

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA