SV năm nhất muốn học hỏi nghề kế toán

• Thread starter Reuter
  • Ngày gửi
R

Reuter

Guest
15/11/05
1
0
0
Ha Noi
Kiến thức KT của em rất dở, em đang cần sự trợ giúp của các anh, các chị trong webketoan.
Em muốn biết tất cả các công thức tính toán, từ cơ bản cho đến phức tạp, vì năm nay em mới học năm thứ nhất, chưa biết gì cả, bữa trước có chị đưa cho em bảng Kết quả kinh doanh của những Cty, nhưng em coi mà chẳng hiểu gì hic hic, vì vậy em muốn sự giúp đỡ của các anh, các chị.

Thanks you vinamilk :biggrin:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Em cần gì phải vội thế, mớil à sinh viên năm thứ nhất, cú theo trình tự trong trường đi đã. Còn nếu muốn đốt cháy giai đoạn thì việc đầu tiên là tìm các cuốn giáo trình kế toán của trường, việc thứ hai là ra hiệu sách, tự đọc, rồi thấy cái gì không hiểu thì hỏi cụ thể chứ em hỏi chung chung như thế thì biết trả lời em làm sao?!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Reuter nói:
Kiến thức KT của em rất dở, em đang cần sự trợ giúp của các anh, các chị trong webketoan.
Em muốn biết tất cả các công thức tính toán, từ cơ bản cho đến phức tạp, vì năm nay em mới học năm thứ nhất, chưa biết gì cả, bữa trước có chị đưa cho em bảng Kết quả kinh doanh của những Cty, nhưng em coi mà chẳng hiểu gì hic hic, vì vậy em muốn sự giúp đỡ của các anh, các chị.
Bạn hơi vội đấy, và cũng biết lo xa đấy. Mới năm nhất mà bạn cầm bảng kết quả hoạt động kinh doanh mà hiểu mới là chuyện lạ. Năm nhất bạn mới học các môn đại cương thôi chứ bạn đã đâu học đến các môn chuyên ngành về kế toán. Vì vậy bạn hãy cố gắn ở các môn đại cương trước đã nhé. Sau đó ít nhất đến kế toán đại cương thì bạn mới biết được về kế toán. Muốn giỏi kế toán trước tiên là bạn hãy học và nắm vững các nguyên lý kế toán từ kế toán đại cương. Ngoài kiến thức ở trường bạn chịu khó tìm tòi kiến thức ở trên mạng, trong nhà sách.... Và đặc biệt là bạn phải siêng làm bài tập kế toán nó sẽ giúp cho bạn nắm vững kiến thức đã học và thuộc số hiệu tài khoản. Khi học đến kế toán gặp phải vấn đề khó hiểu bạn mới đưa câu hỏi lên diễn đàn nhờ các anh chị hổ trợ. Còn bây giờ mà cung cấp các công thức kế toán cho bạn thì cung cấp đến sáng mai cũng chưa xong :biggrin: Mà các công thức này thì đã có hết trong sách rồi đó bạn ơi.
CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT NGÀY LÀM VIỆC MỚI VỚI NHIỀU THẮNG LỢI MỚI

mysterman

mysterman

Guest
Sinh viên năm nhứt thì lo học Kinh tế Chính Trị với Triết trước đi, cứ lo lằng nhằng mấy cái sổ sách số liệu coi chừng die mấy môn kia là ra trường sớm luôn bi giờ.
Kỹ năng đầu tiên là cộng nhanh.
Bài 1: Hôm nào đi nhậu quắc cần câu, ít nhứt 10 món trở lên, trong lúc đầu óc mơ màng mộng mị fải cộng đúng bill. Nhớ đem bill về hôm sau cộng lại.

Làm xong bài 1 báo anh anh cho tiếp bài 2.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
mysterman nói:
Sinh viên năm nhứt thì lo học Kinh tế Chính Trị với Triết trước đi, cứ lo lằng nhằng mấy cái sổ sách số liệu coi chừng die mấy môn kia là ra trường sớm luôn bi giờ.
Kỹ năng đầu tiên là cộng nhanh.
Bài 1: Hôm nào đi nhậu quắc cần câu, ít nhứt 10 món trở lên, trong lúc đầu óc mơ màng mộng mị fải cộng đúng bill. Nhớ đem bill về hôm sau cộng lại.

Làm xong bài 1 báo anh anh cho tiếp bài 2.
Anh ơi, thế anh có còn bài tiểu luận nào về kinh tế chính trị với cả Triết học Mác-Lênin không? Em đang phải làm tiểu luận. Khổ thân chẳng biết làm thế nào cả.hic hic hic...

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Reuter nói:
Em muốn biết tất cả các công thức tính toán, từ cơ bản cho đến phức tạp, vì năm nay em mới học năm thứ nhất, chưa biết gì cả, bữa trước có chị đưa cho em bảng Kết quả kinh doanh của những Cty, nhưng em coi mà chẳng hiểu gì hic hic, vì vậy em muốn sự giúp đỡ của các anh, các chị
Bạn chăm chỉ hơi quá rồi. Kiến thức cơ bản về kế toán chưa có gì, thậm chí là những môn lí luận làm nền tảng cũng chưa xong thì tính tới chuyên ngành kế toán làm gì hả bạn.

Nếu bạn thực sự muốn học, mời về nghiên cứu lý thuyết hạch toán kế toán trước nhá. Có móng thì sau này mới xây nhà được.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Năm thứ nhất làm gì đã được học ngay môn chuyên ngành mà học đại cương thôi do đó bạn đọc những cái mình chưa biết thì khó là phải rồi. Cứ từ từ đi từng bước một không nên đốt cháy giai đoạn bạn nhé.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Tigon-ETC nói:
Anh ơi, thế anh có còn bài tiểu luận nào về kinh tế chính trị với cả Triết học Mác-Lênin không? Em đang phải làm tiểu luận. Khổ thân chẳng biết làm thế nào cả.hic hic hic.

Không biết sao Tigon-ETC lại xuất hiện ở đây nhỉ! Hic hic! Khổ thân chẳng biết làm thế nào cả.hic hic hic.

Sửa lần cuối:
T

thutrangcat

Guest
Reuter nói:

Cách đây hơn 2 năm mình cũng có những suy nghĩ mong mỏi như bạn, và nóng lòng muốn biết kế toán là như thế nào, cũng băn khoăn làm thế nào để học nó ngay từ năm nhất. Nhưng mà nói thực, muốn là muốn thế, nhưng thực hiện thì hơi khó vì không có người hướng dẫn, lại không có động lực, và môi trường ( vì trong lớp có ai học đâu). Thế nên đành bỏ đó. Mình nghĩ bạn cũng sẽ như mình thôi, khó lăm. Tốt nhất thì bạn cứ học tốt những môn học ở trường, ngoại trừ học bổng ở trương, thì cũng sẽ có nhiều cơ hội " kiếm xiền" nhờ học tốt ở trường. Kinh nghiệm cá nhân đấy.
Nhưng nếu thực sự bạn có quyết tâm, thì muộn cuốn nguyên lý Kế toán trong thư viện mà đọc và làm bài tập, có gì không hiểu thì hỏi anh chị lớp trên thôi.
Chúc bạn có quyết tâm thực hiện mong mỏi của mình.

X

xuangiang1977

Guest
19/11/05
43
0
0
46
Thai Nguyen
Reuter nói:

Nếu như em muốn học để đi làm thêm thì cần phải mua tài liệu về đọc, tốt nhất hãy đọc kỹ tài liệu về nguyên lý kế toán đi đã, khi đọc có vấn đề gì thì hỏi bọn anh nếu trả lời được thì sẵng sàng thui. Theo anh thì cứ từ từ em a, không đốt cháy thời gian được đâu.

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
Reuter nói:

Bạn mới học năm nhất thôi mà nên chưa cần tìm hiểu những cái khó hơn cái mà bạn đang học.Tôi thấy riêng về học nguyên lý kế toán(tôi nhớ không lầm hình như là năm hai học nguyên lý kế toán thì phải)thôi cũng đã có nhiều cái để bạn phải học phải nghiên cứu.Bạn học tốt và hiểu sâu nguyên lý KT sau này bạn vào chuyên ngành KT bạn sẽ học dễ dàng hơn.Đừng lo lắng gì bạn thân mến ạ.Bạn có ý chí học tập như thế là tốt nhưng theo tôi bạn hãy học tốt những môn học bạn đang phải học ở năm nhất đi.Khi bắt đầu vào học KT có điều gì không hiểu hay cần sự giúp đỡ chúng tôi sẽ giúp bạn.Bạn cũngsắp thi học kì rồi phải không nào?Hãy tập trung ôn thi cho tốt bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA