người đại diện theo pháp luật

• Thread starter thuynga
  • Ngày gửi
T

thuynga

Guest
10/11/05
22
0
0
45
TP.HCM
Chào các bác
Người đại diện theo pháp luật cty em muốn bổ nhiệm chủ tịch hội đồng quản trị làm giám đốc, như vậy có được k ạ???? nếu được thì em phải làm như thế nào.các bác chỉ giùm em gấp. giấy tờ đăng ký thuế hay giấy phép kinh doanh co bị ảnh hưởng gì k????
cám ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Hai

Guest
26/9/05
15
0
0
55
I live in Ha Noi
Người đại diện theo pháp luật của công ty bạn hiện tại là ai vậy
Nếu thay đổi thì căn cứ vào điều lệ công ty thôi ( đó là ý kiến của mình - không biết các bạn khác ntn)

T

thuynga

Guest
10/11/05
22
0
0
45
TP.HCM
người đại diện theo pháp luật hiện tại là giám đốc cho công ty mình. Nh­ưng bây giờ ông này làm kế toán trưởng cho cty kiêm luôn giám đốc thi k ổn. Theo điều lệ cty thì lúc đăng ký giấy phép kinh doanh thì ông này vừa là giám đốc và là người đại diện theo pháp luật luôn.Tại chi cục thuế k chịu nên mới rắc rối như vậy đó.giúp mình với.
cám ơn nhiều.

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
thuynga nói:
người đại diện theo pháp luật hiện tại là giám đốc cho công ty mình. Nh­ưng bây giờ ông này làm kế toán trưởng cho cty kiêm luôn giám đốc thi k ổn. Theo điều lệ cty thì lúc đăng ký giấy phép kinh doanh thì ông này vừa là giám đốc và là người đại diện theo pháp luật luôn.Tại chi cục thuế k chịu nên mới rắc rối như vậy đó.giúp mình với.
cám ơn nhiều.
Theo tui được biết thì Giám đốc Cty là người đại diện Pháp nhân cho cty khi ký phó tất cả các quan hệ giao dịch phát sinh. Như vậy Giám đốc Cty đương nhiên là người đại diện cho Cty trước phát luật. Khi muốn thay đổi người đại diện này thì phải có cuộc họp của hội đồng thành viên góp vốn thu hồi quyết định cũ và ra quyết định mới cho người đại diện theo pháp luật này ( Chủ tịch hội đồng quản trị kiêm luôn Giám đốc như bạn nói cũng không sai về luật )
Cơ cấu tổ chức của Doanh nghiệp là do họ tự tổ chức Tại sao chi cục thuế lại can thiệp vào?????????????
Nếu họ nói là không được thì bạn hỏi tại sao không được? Văn bản nào quy định???
Nếu có văn bản quy định là Giám đốc thì không được là người đại diện theo pháp luật thì bạn post lên cho mọi người ngắm nghía cái " VĂN BẢN NÀY" :biggrin:
Chúc thành công

D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
thuynga nói:
cám ơn nhiều.
Tôi không hiểu những vấn đề bạn nói ở trên. Theo tôi Kế toán trưởng kiêm giám đốc thì không bao giờ được phép, nhưng chủ tịch hội đồng quản trị (hội đồng thành viên) là người đại diện theo pháp luật của Công ty thì có thể kiêm luôn giám đốc được.
Ở Công ty chúng tôi chủ tịch hội đồng quản trị là người đại diện theo pháp luật của Công ty và kiêm giám đốc luôn.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
thuynga nói:
Chào các bác
Người đại diện theo pháp luật cty em muốn bổ nhiệm chủ tịch hội đồng quản trị làm giám đốc, như vậy có được k ạ???? nếu được thì em phải làm như thế nào.các bác chỉ giùm em gấp. giấy tờ đăng ký thuế hay giấy phép kinh doanh co bị ảnh hưởng gì k????
cám ơn các bác nhiều.

Người Đại Diện theo pháp luật là nội dung trong Giấy CNĐKKD, nếu muốn thay đổi thì phải làm thủ tục thay đổi ở SỞ KHĐT

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA