Error loading.

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào các anh chị,
Em vấn đề này nhờ các anh chị chỉ giúp. Mỗi khi mở máy lên, máy em lại báo lỗi:
Error loading
C:\program~1\Newdot~1\Newdot~2.DLL
The specified module could not be found.​
Vậy bây giờ em phải xử lý như thế nào, để thông báo này không hiện lên nữa?​

Khóa học Quản trị dòng tiền
paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Nào bạn làm thế này:
(Nhưng rất cẩn thận nhé, kẻo lỡ tay thì - thì chỉ có nước cài lại windowsssss)
Nhấn Start, run rồi gõ vào regedit.
Bạn chọn theo đường dẫn này nhé
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run]
rồi tìm trong phần bên phải màn hình xem có key nào chứa Newdot~2.DLL không, chọn key đó và xoá đi.
Nếu mục run khong có, thì tìm tiếp trong runonce hoặc runservices

Nếu vấn không thấy thì tìm tiếp ở:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run]
vẫn các mục như trên.
Tớ nghĩ là nó nằm ở một trong các mục đó thôi.
Nếu bạn dùng windowsXP thì có thể gõ vào msconfig tại màn hình run để tìm các chương trình được chạy khi khởi động windows. Bỏ chọn các hộp chọn tham chiếu đến chương trình.
Nhấn OK và khởi động lại máy tính.
Nhưng nhớ cần thận đừng xoá nhầm nhé - dễ ốm lắm đấy.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào anh Paulsteigel,
Em đã làm như anh, nhưng không tìm thấy Newdot~2.DLL. Em đang sd win XP. Em cũng đã vào start/run và gõ msconfig giống như anh và anh Adam chỉ dẫn nhưng vẫn không được. Máy em cứ báo lỗi hoài (Low virtual memory) và còn chạy chậm nữa. Em không biết phải xử lý như thế nào. Mong các anh chị chỉ dẫn giúp.
À em mới vừa coi hồ sơ của anh Paulsteigel và được biết ngày sn của anh trùng với ngày của em (16/11). Chúc anh sinh nhật vui vẻ, hạnh phúc.(mặc dù hơi bị muộn, nhưng cũng vui phải ko anh? :dzo: )

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Cám ơn bạn "Cỏ xanh" nhiều nhé! chắc bạn là người đầu tiên chúc sinh nhật tớ... dù sao tớ cũng hạnh phúc lắm roài.
Về khó khăn của bạn, mình đoán là bạn có Virus ở trong máy, cái này chắc phải nhờ đến kỹ thuật viên quá. Nếu bạn ở Hà nội thì nhắn tớ một tiếng, hy vọng tớ sẽ kiểm tra giúp bạn.
Thế nhé. (YIM paulsteigel)

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
paulsteigel nói:
Cám ơn bạn "Cỏ xanh" nhiều nhé! chắc bạn là người đầu tiên chúc sinh nhật tớ... dù sao tớ cũng hạnh phúc lắm roài.
Về khó khăn của bạn, mình đoán là bạn có Virus ở trong máy, cái này chắc phải nhờ đến kỹ thuật viên quá. Nếu bạn ở Hà nội thì nhắn tớ một tiếng, hy vọng tớ sẽ kiểm tra giúp bạn.
Thế nhé. (YIM paulsteigel)
Anh nhìn nick em thế nào mà nói em là "cỏ xanh" vậy? Tiếc là em đang ở HCMC. Dù sao cũng cám ơn anh nhiều lắm .

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Secret_grasses nói:
Anh nhìn nick em thế nào mà nói em là "cỏ xanh" vậy? Tiếc là em đang ở HCMC. Dù sao cũng cám ơn anh nhiều lắm .
Thì - thì mắt ông già nên nên nhìn sêch cờ rét thành grin ... Không sao nhưng bạn thấy gọi là "Cỏ xanh" hay hơn hay là bí mật gì gì đó nhỉ...
Hết sức bình tĩnh và thông cảm nhé....
Nay kính thư.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
ForestC nói:
May' em bao' la` thieu' bo. nho' la` co' Virus roi` day' em a. Em cai` McAfee hoac. NAV moi' nhat' de quet' Virus di. Quet' xong ma` em cai` lai. dc windows la` tot' nhat'. Sau do' lai. kiem' them^ cai' anh Nguyen~ Tu Quang? (BKAV moi' nhat') ma` quet' lai. lan` nua~ la` tot' nhat'/

ForestC ơi, anh gõ kiểu gì mà khó đọc thế??? Anh có thể cho em cái link để down về được ko?

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
paulsteigel nói:
Thì - thì mắt ông già nên nên nhìn sêch cờ rét thành grin ... Không sao nhưng bạn thấy gọi là "Cỏ xanh" hay hơn hay là bí mật gì gì đó nhỉ...
Hết sức bình tĩnh và thông cảm nhé....
Nay kính thư.

Anh paulsteigel, em ko thích cỏ gì hết, chỉ thích mọi người gọi mình là Secret thôi. Đừng dịch tên em ra tiếng việt nữa nhé.

Have a nice weekend!​

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Secret_grasses nói:
Anh paulsteigel, em ko thích cỏ gì hết, chỉ thích mọi người gọi mình là Secret thôi. Đừng dịch tên em ra tiếng việt nữa nhé.

Have a nice weekend!​

Suỵt! Secret!

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Đây, bạn dùng cái này, lên đây đown về và cài nhá....
Norton!
(Nhớ là khi tải về xong, bạn nên khởi động ở chế độ safe mode rồi cài và chạy) - tớ gửi cho cậu cả bản virus list (Cái này bạn update luôn khi cài xong nhé.)
www.sfdp.net/Libs/vir/Nav_8.rar
Có gì thì thông tin tiếp cho khổ chủ - hihi file nì hơi bị nhớn - thông cảm nhé Se cờ rét.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Em nghe nói có nhiều chương trình quét virut. Anh chị hãy tư vấn giúp em chương trình nào là tốt nhất và đang được ưa chuộng nhất hiện nay.
Chương trình bkav hình như không được mọi người thích dùng cho lắm phải không ạ?

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Cám ơn anh Paulsteigel đã giúp em rất nhiều!Khi nào anh vào HCMC em sẽ hậu tạ ha.:dzo:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA