Chúc mừng bác PAT: giải ba Nhân Tài Đất Việt!

• Thread starter nedved
  • Ngày gửi
ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Nếu @ là anh PAT thì chắc chưa vui lắm....
Còn @ là @, thì vẫn gửi anh lời chúc mừng.
Và xin được give a hand vì sự nghiệp - sống chết cùng ERP. :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
adam_tran nói:
Sao không thấy bác PAT đâu hết nhĩ? Nghe bà con hô hào bác lặn rồi...
Anh em... kéo đến nhà sàn canh chừng thôi :dzo: :dzo: :dzo:

Hic hic!! Nhớ đừng đi 2,4,6 nha! :wall:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Bim Bim nói:
Hichic, không phải là từ 11am đến 4pm đâu pác ạ mà là.....11am 20/11 đến 1.30am 21/11 :wall:
Các pác nào muốn được đón tiếp và ăn mừng "nồng hậu" gần giống pác PAT thì ẵm về nhìu nhìu giải cho WKT nhá :biggrin:

Anh PAT ơi, chúc mừng anh. Rất tiếc không thể tham dự cuộc vui mừng thắng lợi với anh và các Mem MB tối qua. Hic, tiếc lắm lắm.

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Hom day' ko xem het', tiec qua ko duoc ngam anh Pat len nhan giai nhu lan truoc.

Chuc mung` anh va su thanh` cong cua cong ty AZ.

P/S: xin loi vi` ko go duoc dau'.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Chào mọi người,

Không phải PAT lặn đâu. Sáng nay lên máy bay về SG lúc 12:30. Lại phải tham gia ngay một cuộc họp cho một hiệp hội ngành nghề (PAT lại phải báo cáo nên không trốn được) vừa mới xong đây.

Thật cảm động vì những tình cảm mọi người dành cho mình.

Thực lòng cũng mong muốn giải cao - nhưng được giải 3 cũng là một niềm vui với tập thể công ty AZSolution và cá nhân PAT và biết rằng cần cũng phải cố gắng nhiều hơn nữa.

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn rất nhiều - Hẹn các bạn một bữa nhậu trong rất gần - PAT vẫn là thành viên của nhóm tuý tiên mà

XT ơi PAT mang sách ungthu.net về rồi đấy nhé

PAT

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
phianhtuan nói:
Chào mọi người,

Không phải PAT lặn đâu. Sáng nay lên máy bay về SG lúc 12:30. Lại phải tham gia ngay một cuộc họp cho một hiệp hội ngành nghề (PAT lại phải báo cáo nên không trốn được) vừa mới xong đây.

Thật cảm động vì những tình cảm mọi người dành cho mình.

Thực lòng cũng mong muốn giải cao - nhưng được giải 3 cũng là một niềm vui với tập thể công ty AZSolution và cá nhân PAT và biết rằng cần cũng phải cố gắng nhiều hơn nữa.

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn rất nhiều - Hẹn các bạn một bữa nhậu trong rất gần - PAT vẫn là thành viên của nhóm tuý tiên mà

XT ơi PAT mang sách ungthu.net về rồi đấy nhé

PAT

Hôm thứ 6, Thìn điện báo cho anh PAT biết anh PAT được giải mà anh PAT không tin vì đang nhậu với MEM miền BẮc. Anh PAT bảo trật lất hết rồi.
Vậy bây giờ anh PAT trả lời thế nào nhỉ.
Anh PAT còn nợ THìn một chầu nhậu riêng chứ không phải chung với WKT đâu.
Thấy chưa báo cho biết rồi mà không tin.
NHưng theo thông tin của em thì bác PAT nhà ta được giải nhất kia, sau đó Ông Hiệu - BGK lại bảo không có giải nhất thì chắc giải nhì của bác PAT nhưng thật không ngờ lại là giải ba,
Hẳn nào thấy bác PAT hơi buồn khi nhận giải,
Nhung mẹ ơi 2 con rồi mà còn phông độ thế không biết. Đẹp trai quá trời
Chúc mừng bác PAT nhá, Nhậu thôi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
khuatqthin nói:
Hẳn nào thấy bác PAT hơi buồn khi nhận giải,
.

Thấy không Ziczac! đâu phải một mình chị cảm nhận đâu!

khuatqthin nói:
Nhung mẹ ơi 2 con rồi mà còn phông độ thế không biết. Đẹp trai quá trời
.
Hì hi!! Ai cũng nói thế!

Mà thú thật nha anh PAT, lúc giáo sư Hiệu phát biểu về lý do không có giải nhất: sản phẩm đoạt giải cao nhất trong kỳ thi này vẫn chưa ngang bằng với sản phẩm của nước ngoài đang tiêu thụ trên thị trường trong nước, nên không có giải nhất. Qua nhận xét đó em nghỉ là IRP Solution sẽ đoạt giải nhì; em đâu biết rằng sản phẩm "Giải pháp quản lý nội dung trên nền tảng cổng thông tin" là đã có sản phẩm nước ngoài đang được tiêu thụ trên thị trường VN đâu! (Mở rộng tầm nhìn). Làm cũng hơi buồn một chút!

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Xin chúc mừng anh Tuấn và AZ "sờ_lung_tung" (cái này hôm offline mình nghe ai nói thế). Mà đúng thiệt giải thưởng nào cũng thấy bác PAT "sờ" hết. Xin chúc bác còn "sờ" giải thưởng dài dài và giải càng ngày càng "ngon" hơn

Mình lấy làm lạ là giải Trí Tuệ VN và Giải này đều có các sản phẩm liên quan đến diễn đàn gì đấy đạt giải cao. Đem cái webketoan này đi thi chắc giải cao hơn anh Tuấn quá !? Có ai hợp tác không ? (góp vốn trước đi chậm chân mất phần đấy hehe )

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
HaiTam nói:
Mình lấy làm lạ là giải Trí Tuệ VN và Giải này đều có các sản phẩm liên quan đến diễn đàn gì đấy đạt giải cao. Đem cái webketoan này đi thi chắc giải cao hơn anh Tuấn quá !? Có ai hợp tác không ? (góp vốn trước đi chậm chân mất phần đấy hehe )

Sau khi xen chương trình hôm qua thì E cũng đã thoáng qua suy nghĩ như A, nhưng khi nghĩ kỹ E thấy thế này. Webketoan nếu suy nghĩ theo hướng mà ban giám khảo đã đề cập tới thì sẽ lĩnh giải nhưng khó mà nhất, bởi:
- Cái tên diễn đàn cho thấy hình như nó chỉ phục vụ cho dân nhà kế mặc dù nội dung không hẳn thế.
- Webketoan với 3 năm trưởng thành nhưng chính người Admin (là anh Tâm đó) khẳng định nó phát triển với tốc độ quá nhanh và đang vượt tầm kiểm soát thì BGK sẽ nghĩ sao.
- Webketoan đã hướng dẫn cụ thể chi tiết, các thành viên trao đổi từng tình huống thực tế song quả thật vẫn chỉ bám trên góc độ luật quy định, chưa thực sự có tính mở, chưa phát huy được sự sáng tạo mà không ít thành viên viên đã đưa ra ý tưởng. Ở đây có nhiều "mầm non" nhưng chưa thực sự nhận được sự tiếp sức cần thiết từ cộng đồng để đạt được sự sáng tạo.
- Bản thân các thành viên khi tham gia góp ý vào văn bản pháp luật mới ban hành cũng chỉ mong nói ra suy nghĩ của mình chứ chưa nghĩ rằng sẽ thuyết phục công chúng bằng lý luận của mình.

Có vài điều suy nghĩ về sản phẩm Diễn đàn kế toán xin chia sẻ cùng bác Tâm và các bác.

To Bác PAT: Bác phân xử hộ E và chị Thắm nhé, E thì nói bác ko buồn còn chị ấy và bác Thìn thì nói bác buồn.

E nghĩ thế này không ai lại bắt người có công phải bị phạt. Anh chị E miền bắc đã nhậu cùng bác PAT thì Anh chị Em miền nam sẽ campuchia một vụ mời người có công lao cho sự phát triển của IT của DN và của WKT, công thì thưởng, lỗi thì phạt chứ. Góp ba chốp đi rồi mời bác PAT một cái nào.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình đọc bài về "xây dựng đại học chất lượng cao" trong TBKTSG thấy chi tiết này "phải chấp nhận sáng tạo khoa học nhất thiết đi đôi với tư duy độc lập và óc phê phán" Chứng nào được cái này thì những điều ZZ nói sẽ có trên webketoan.

Mình không đặt vấn đề quảng bá webketoan như thế đâu, nỗi tiếng chưa chắc đã hay he he ... Ở đây mình chỉ suy luận vui thế thôi.

V

Vitamine Gau Gau

Guest
5/11/05
2
1
0
Miền tây
Chuc mung PAT !
Theo năng lực của anh PAT thì tôi luôn nghĩ rằng những kỳ thi sắp tới và gần nhất thì PAT nhà ta sẽ đoạt giải nhất đó. OK nhé ! các Bác ơi ..luôn ủng hộ PAT nhá ..
PAT ơi. Tôi luôn chúc PAT luôn Thành công và thành công tốt đẹp đo'.

Sửa lần cuối:
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
HaiTam nói:
Mình đọc bài về "xây dựng đại học chất lượng cao" trong TBKTSG thấy chi tiết này "phải chấp nhận sáng tạo khoa học nhất thiết đi đôi với tư duy độc lập và óc phê phán" Chứng nào được cái này thì những điều ZZ nói sẽ có trên webketoan.

Mình không đặt vấn đề quảng bá webketoan như thế đâu, nỗi tiếng chưa chắc đã hay he he ... Ở đây mình chỉ suy luận vui thế thôi.

Tự nhiên E thấy Ý Bác đâm sầm vào ý E về việc đem sản phẩm diễn đàn này đi thi đấu nên cũng muốn trao đổi với bác đôi câu cho vui thôi. E cũng đâu đặt vấn đề là quảng bá Webketoan, mình phải tự tin vào sản phẩm của mình chứ Bác. E còn phải đọc nhiều sách thánh hiền nữa mới dám mong làm nhà phê bình mà, đó chỉ là cảm nhận chủ quan thôi.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hai2hai nói:
Hôm qua thực sự là bất ngờ, rất bất ngờ. Nhưng có lẽ bất ngờ là vì tiêu chí chấm giải & bất ngờ khi biết rằng các thành viên đáng kính trong ban chấm thi đều là những nhà...khoa học viện sĩ hàn lâm. Sau khi biết tiêu chí chấm thi nó khác với những cuộc thi khác (thảo nào ít sản phẩm mang tính quản trị DN đi thi thế) thì tự nhiên thấy lo lo cho ERP Việt Nam quá. Và nói thật là hôm qua đã đau tim vì ...bóng đá, sau đó lại đau tim vì lo cho ERP (vì ban đầu cữ đinh ninh IRP là ko có đối thủ). Cũng may mà... đã biết trước (...) là chắc chắn lọt vào top 3 chứ ko thì....vọt tim.

Trước buổi tối hôm qua, mình cứ khẳng định rằng 1 sản phẩm cỡ ERP đem đi thi thì làm gì có đối thủ và làm sao mà chấm được khi so sánh với các SP khác. Thực sự rất ko hiểu tiêu chí chấm và rất băn khoăn khi so sánh 1 SP cỡ ERP với ... Portal & forum (Cái kiểu forum & portal viết = java (được gọi công nghệ cao) này thì cty riêng của cậu bạn của tớ là chuyên gia luôn). Anh Tuấn à, thực sự SAP có đem Business One (chiếm 80% thị trường China, chiếm 70% thị trường Philipin, chiếm... nhiều lắm trên toàn thế giới mà có đem đi thi cũng chỉ đạt giải 3 thôi (Vì công nghệ cũng chỉ là VB6 mà thôi). Nếu đi thi, SAP cũng nên mang cái portal của SAP đi thì may ra mới đạt giải.

Lần sau, nếu ai đem SP đi thi NTĐV nhớ viết trên hẳn .NET 2005 (phải đứng trên vai những người khổng lồ mà :)), viết ứng dụng ... cỡ...tictactoe chạy trên Mobile ấy :). Đảm bảo là đoạt giải nhất ngay.

Chúc mừng anh Tuấn & AZ Co.
Ông này được cái giống ý mình thế, sau khi xem đến tiêu chí mình thực sự choáng không hiểu tại sao với một giải với tên kêu như thế lại chấm với tiêu chí đó.
Nên sau khi tuyên bố không có giải nhất chán không buồn xem nữa.
Anh PAT phải làm bữa hoành tráng chứ nhỉ.

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Hong tien đang chờ bác PAT về tới là đi Vitamin gaugau đây.
1 2 3 dô, 1 2 3 dô, 1 2 3 uống.
Chúc mừng Bác ( Hôm đó nhìn bác nhận giải đẹp trai quá đi chứ, ai nói bác không đẹp đâu, phạt mọt chầu ngay)

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chúc mừng bác PAT và AZ Solution,
vừa rồi em ra Quảng Ninh công tác, ai ngờ dân IT ở đó (không phải công ty phần mềm) cũng biết bác, mà còn biết thêm vài mem trong công ty Bác nữa, quả là AZ Solution có tiếng nói quá.

P

PHAN TO AN

Guest
13/11/05
6
0
0
40
Long An
Tuanktcdcn nói:
Chúc mừng anh nhé! Em mơ ước một ngày nào đó được lên truyền hình được nhận cái gì cũng được.

Hic! Vậy anh có khoài cái giải X Nobel không?:biggrin:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA