quán nhạc Trịnh

• Thread starter thuduyen_nl_way
  • Ngày gửi
T

thuduyen_nl_way

Guest
10/9/05
21
0
0
40
bien hoa
có ai ở sài gòn bít quán coffee nào có mở nhạc trịnh công sơn không ? cuối tuần mình định đi chơi với mầy đứa bạn toàn thích nhạc trịnh ..thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
1. Quán cafe Hà Nội & Tôi gần Hồ Con Rùa(địa chỉ cụ thể không nhớ rõ lắm)
2. Quán cafe Vô Thường đường Tân Canh - Q.Phú Nhuận
3. Cafe Điện Ảnh góc đường Nguyễn Đình Chiểu - Lê Quí Đôn
4. Cafe Cõi Riêng 371/D1 Nguyễn Cảnh Chân, Q1
Hình như còn một số quán nữa nhưng nhớ mãi mà không ra......

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Bác Tranchan ở HN mà rành ghê nhỉ...hi hi...khi nào bác vào đây nhớ dắt em đi 1 vòng các quán đó nhé....:banana:
5. Tưởng Niệm: 55A Trần Bình Trọng, P.5, Bình Thạnh. ĐT: 8941287
6. Lối Về (đối diện Tưởng Niệm)
7. Tượng Đá (Tưởng Niệm đi vào 800m nữa thì tới)
8. Tuấn Ngọc 4 : 57A Nguyên Hồng, P.11, Bình Thạnh. ĐT: 5160780
.....
Nếu bạn đi vào tối CN thì có thêm 1 chỗ cafe trong KDL Bình Quới - Thanh Đa, nơi này 1 phòng trưng bày về NS Trịnh Công Sơn, và chỉ có cafe vào tối CN trong tuần.
Hix hix, có mấy quán nhưng mình chỉ biết tên, biết chỗ chứ không để ý đến cái địa chỉ...:wall:

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Có 1 quán này cũng đẹp đấy bạn à ,địc chỉ :
Cafe Nhật Nguyệt 50/2A Bành Văn Trân ,Tân Bình HCM
:1luvu:

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
tranchan79 nói:
1. Quán cafe Hà Nội & Tôi gần Hồ Con Rùa(địa chỉ cụ thể không nhớ rõ lắm

Quán này dẹp tiệm khá lâu rồi

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
còn có quán Sõi Đá trên đường gi quên mất tên rồi......hihihi ở Q.3 hay sao ý, ở đường Lý Chính Thắng hay đường Trần Quốc Thảo nhỉ?

Lý do quên: là thời trai trẻ đi nhiều biết nhiều giờ về già về hưu rồi nên lẫm cẫm chẳng nhớ được gì nhiều

uh: có mí quán ở đường Ngô Thời Nhiệm cũng được lém i', còn 1 quán mà tui cũng thích nữa là nằm ở khu cư xá Bắc Hải cũng dễ thương, quán ở đây chỉ thắp nến và nghe nhạc Trịnh.

Ai biết quán tên gì, ở đường nào thì lên tiếng thêm nhé.....hihihi

L
letmyha nói:
còn có quán Sõi Đá trên đường gi quên mất tên rồi......hihihi ở Q.3 hay sao ý, ở đường Lý Chính Thắng hay đường Trần Quốc Thảo nhỉ?

Quán Sỏi đá ở Đường Lê Quý Đôn chứ. Quán đấy cũng được lắm

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
letrans nói:
Quán Sỏi đá ở Đường Lê Quý Đôn chứ. Quán đấy cũng được lắm
Mình chỉ biết quán Sỏi Đá ở Đường Ngô Thời Nhiệm, Q.3 nơi mà Wkt hay gặp mặt thôi.

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Tưởng các bác mở quán để bàn luận về nhạc, ai dè toàn nói về quán không à...

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
orchidvn nói:
Tưởng các bác mở quán để bàn luận về nhạc, ai dè toàn nói về quán không à...
Vào quán nghe nhạc ... và căn cứ vào nhạc để chọn quán. Đấy cũng là một cách thưởng thức văn hoá đấy, orchid à!

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Yeah, mình cũng thích quán, thích nhạc lắm chứ, vì vậy mới vào quán này, tưởng được nghe nhạc... :).
Hay là mình mở 1 cái quán âm nhạc ở đây cho mọi người cùng chia sẻ nhỉ? có ai ủng hộ ý kiến của mình không nào?

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Bài hát đầu tiên xin được giới thiệu ở quán nhạc Trịnh này là 1 bài hát rất xưa của TCS, đó là bài … “Diễm xưa”, 1 bài hát mà nhạc sĩ họ Trịnh đã viết để dành tặng cho mối tình đầu của tuổi học trò của ông. Đó là bài hát dành cho người con gái có tên Diễm, Diễm của những ngày xưa…

Diễm xưa

Mưa vẫn mưa bay trên tầng tháp cổ
Dài tay em mấy thuở mắt xanh xao
Nghe lá thu mưa reo mòn gót nhỏ
Đường dài hun hút cho mắt thêm sâu

Mưa vẫn hay mưa trên hàng lá nhỏ
Buổi chiều ngồi ngóng những chuyến mưa qua
Trên bước chân em âm thầm lá đổ
Chợt hồn xanh buốt cho mình xót xa

Chiều nay còn mưa sao em không lại
Nhớ mãi trong cơn đau vùi
Làm sao có nhau, hằn lên nỗi đau
Bước chân em xin về mau

Mưa vẫn hay mưa cho đời biển động
Làm sao em nhớ những vết chim di
xin hãy cho mưa qua miền đất rộng
Để người phiêu lãng quên mình lãng du

Mưa vẫn hay mưa cho đời biển động
Làm sao em biết bia đá không đau
Xin hãy cho mưa qua miền đất rộng
Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau

Bài này nghe Khánh Ly hát hay lắm. 1 số ca sĩ khác cũng hát nhưng không hay bằng Khánh Ly. Nếu bạn nào muốn nghe thì để lại đ/c email, mình sẽ gửi file cho.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Các bác ơi, sao nói về Sài Gòn không vậy, cho em một vài địa chỉ ở Hà Nội đi. Em thích nghe nhạc Trịnh lém.

H

hoaianhbfg

Guest
4/12/05
0
0
0
Hanoi
Có mình rất thích nghe, nhờ Orchid gửi cho mình với, mình cảm ơn nhiều nhé!
Thật sự là nếu đã nghe nhạc Trịnh do Khánh Ly hát thì sẽ không bao giờ quên và sẽ có cảm giác gì đó thiếu thiếu nếu nghe cũng những bài hát đó do ca sĩ khác hát.
Địa chỉ email của mình: alexsoya@yahoo.com

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
xungdanhanhhung nói:
Các bác ơi, sao nói về Sài Gòn không vậy, cho em một vài địa chỉ ở Hà Nội đi. Em thích nghe nhạc Trịnh lém.

Bạn đến 456 Hoàng Hoa Thám quán Vô thường ( Lư trà quán )
Toàn nhạc Trịnh thôi bạn ạ, lên đó đôi khi sẽ gặp mems của WKT cũng nên !

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xungdanhanhhung nói:
Có một quán cafe mới mở ở đường Tôn Thất Tùng(ngay sát Trường Y) cũng chưa vào đó bao giờ nhưng thấy đề cái biển khá to: Cafe TRỊNH.

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
hoaianhbfg nói:
Có mình rất thích nghe, nhờ Orchid gửi cho mình với, mình cảm ơn nhiều nhé!
Thật sự là nếu đã nghe nhạc Trịnh do Khánh Ly hát thì sẽ không bao giờ quên và sẽ có cảm giác gì đó thiếu thiếu nếu nghe cũng những bài hát đó do ca sĩ khác hát.
Địa chỉ email của mình: alexsoya@yahoo.com

Càng hiểu về con người TCSơn, âm nhạc TCSơn và sự gắn bó thân thiết giữa TCS và Khánh Ly khiến mình càng xúc động. Dường như đã có 1 sợi dây tình cảm nào đó liên kết giữa 2 người với nhau, dường như những bài hát của ông viết là để dành riêng cho Khánh Ly hát mà thôi. Sau này TCS cũng có viết cho 1 số ca sĩ khác (VD như Hồng Nhung), nhưng thực sự không tạo cho mình nhiều cảm xúc như nghe Khánh Ly hát.

P.S: mình gửi "Diễm xưa" cho bạn rồi đấy, check mail nhé.

H

hoaianhbfg

Guest
4/12/05
0
0
0
Hanoi
Giọng hát của Khánh Ly có âm vực rộng, giàu cảm xúc tuy mình nghe không nhiều nhưng lại rất bị ấn tượng. Thêm vào đó, phần lời trong bài hát của Trịnh Công Sơn lại rất có chiều sâu, nó cứ từ từ đi vào lòng người, khơi gợi ở người ta những suy ngẫm khác nhau khiến người ta có những cảm xúc rất lạ và thật sự khó quên.

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Và nghe nhạc Trịnh thì chỉ những lúc nghe 1 mình thì mới hay, bỏ ra ngoài tâm trí những bộn bề của cuộc sống, chỉ có 1 mình mình với âm nhạc, cho tới lúc không còn ranh giới giữa âm nhạc và mình nữa...

W

WhoamI

Cao cấp
Nguyên văn bởi xungdanhanhhung
Quán Cuối ngõ - Ngõ Quận Ủy Cầu Giấy, 456 Hoàng Hoa Thám quán Vô thường ( Lư trà quán ) cũng rất hay nhưng chỉ có trà tuần thui, uống tối về đau ruột lắm, Còn nhạc Tranh (ngõ 61 Thái Thịnh), Quán Aladanh( Hàng Bột). Hôm nào XDAH đi thì nhớ rủ cả Thủy nữa okie? Mình vẫn nhớ hôm Kỷ niệm ngày mất TCS mấy đứa lang thang cả HN mà không kiếm được quán nào còn chỗ, mình nản lắm rồi mà đồng chí ấy vẫn quyết đứng ngoài cửa sổ Nhạc Tranh để nghe...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA