Ngày viết trên hoá đ[n GTGT trùng vào chủ nhật

• Thread starter doanthianh1981
  • Ngày gửi
D

doanthianh1981

Sơ cấp
27/7/10
49
0
0
43
Hà Nội
Cả nhà cho em hỏi chút: Em vừa nhận được 1 cái hoá đơn GTGT trị giá 1 tỷ đồng của bên bán nhưng khi kiểm tra thấy họ viết vào ngày 30/01/2011( chủ nhật) vậy có được không, em hỏi họ là tại sao xuất hoá đơn vào ngày đấy thì họ trả lời họ xuất hàng vào ngày nào thì viết hoá đơn của ngày đấy, nhưng theo em được biết thì hoá đơn hay hợp đồng lao động không viết ngày tháng trùng với ngày nghỉ.
Vậy các bác bảo em có nên nhận hoá đơn này được không ạ??:009:

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
người ta trả lời vậy là đúng rồi đấy bạn.
Theo mình biết thì không có quy định nào không cho phép xuất hóa đơn vào chủ nhật hay ngày lễ gì cả bạn nhé. Thông thường bạn ít gặp những hóa đơn xuất vào ngày lễ hay CN vì bên kế toán bên bán hàng họ nghĩ làm vào những ngày ấy nên không có người xuất hóa đơn thôi.
Good luck

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Cả nhà cho em hỏi chút: Em vừa nhận được 1 cái hoá đơn GTGT trị giá 1 tỷ đồng của bên bán nhưng khi kiểm tra thấy họ viết vào ngày 30/01/2011( chủ nhật) vậy có được không, em hỏi họ là tại sao xuất hoá đơn vào ngày đấy thì họ trả lời họ xuất hàng vào ngày nào thì viết hoá đơn của ngày đấy, nhưng theo em được biết thì hoá đơn hay hợp đồng lao động không viết ngày tháng trùng với ngày nghỉ.
Vậy các bác bảo em có nên nhận hoá đơn này được không ạ??:009:
Vậy ngày chủ nhật hàng hoá lưu thông trên đường khi QLTT "vịn" lại có hỏi hoá đơn không không ?
Hoá đơn đó vẫn chấp nhận.
người ta trả lời vậy là đúng rồi đấy bạn.
Theo mình biết thì không có quy định nào không cho phép xuất hóa đơn vào chủ nhật hay ngày lễ gì cả bạn nhé. Thông thường bạn ít gặp những hóa đơn xuất vào ngày lễ hay CN vì bên kế toán bên bán hàng họ nghĩ làm vào những ngày ấy nên không có người xuất hóa đơn thôi.
Good luck
Nhất trí với bạn !
Chủ nhật vào Cty viết hoá đơn xong rồi về (được trả lương gấp đôi ngày thường_dại gì mà không vô viết ... hihi)

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Hai bác trên nói đúng rùi, mặt khác ngày 30/01/2011 vào chủ nhật nhưng theo quy định của nhà nước thì ngày đó các cơ quan đoàn thể đều phải đi làm (Làm thay thứ 2 để nghỉ tết sớm hơn) thế nên hóa đơn xuất vào ngày đó chả có vấn đề gì cả bạn ạ.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
NLĐ làm thêm giờ được trả lương ít nhất bằng 150% vào ngày thường, 200% vào ngày nghỉ hàng tuần và ít nhất là 300% nếu vào ngày lễ, ngày nghỉ có hưởng lương. Về tiền thưởng, DN Nhà nước sẽ quy định tiền thưởng căn cứ vào kết quả sản xuất - kinh doanh hàng năm và mức độ hoàn thành công việc của NLĐ. DN trích một phần lợi nhuận sau thuế để thưởng nhưng không vượt quá 2 tháng lương bình quân của DN.
Luật lao động đã qui định qui chế trả lương làm thêm ngày Chủ Nhật cho NLĐ, thì việc NV kế toán xuất hóa đơn ngày chủ nhật là hết sức bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA