Ngày viết trên hoá đ[n GTGT trùng vào chủ nhật

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi doanthianh1981, 14 Tháng hai 2011.

14,251 lượt xem

1. doanthianh1981

doanthianh1981 Thành viên hoạt động

Cả nhà cho em hỏi chút: Em vừa nhận được 1 cái hoá đơn GTGT trị giá 1 tỷ đồng của bên bán nhưng khi kiểm tra thấy họ viết vào ngày 30/01/2011( chủ nhật) vậy có được không, em hỏi họ là tại sao xuất hoá đơn vào ngày đấy thì họ trả lời họ xuất hàng vào ngày nào thì viết hoá đơn của ngày đấy, nhưng theo em được biết thì hoá đơn hay hợp đồng lao động không viết ngày tháng trùng với ngày nghỉ.
    Vậy các bác bảo em có nên nhận hoá đơn này được không ạ??:009:

2. The Hoang

The Hoang Kế Toán Dạo Staff Member

người ta trả lời vậy là đúng rồi đấy bạn.
    Theo mình biết thì không có quy định nào không cho phép xuất hóa đơn vào chủ nhật hay ngày lễ gì cả bạn nhé. Thông thường bạn ít gặp những hóa đơn xuất vào ngày lễ hay CN vì bên kế toán bên bán hàng họ nghĩ làm vào những ngày ấy nên không có người xuất hóa đơn thôi.
    Good luck

3. NONG DAN

NONG DAN Người cày không có ruộng.

Vậy ngày chủ nhật hàng hoá lưu thông trên đường khi QLTT "vịn" lại có hỏi hoá đơn không không ?
    Hoá đơn đó vẫn chấp nhận.
    Nhất trí với bạn !
    Chủ nhật vào Cty viết hoá đơn xong rồi về (được trả lương gấp đôi ngày thường_dại gì mà không vô viết ... hihi)

4. Lanxitin

Lanxitin Emgaithaibinh2004

Hai bác trên nói đúng rùi, mặt khác ngày 30/01/2011 vào chủ nhật nhưng theo quy định của nhà nước thì ngày đó các cơ quan đoàn thể đều phải đi làm (Làm thay thứ 2 để nghỉ tết sớm hơn) thế nên hóa đơn xuất vào ngày đó chả có vấn đề gì cả bạn ạ.

5. ketoan4mat

ketoan4mat Thành viên hoạt động

Luật lao động đã qui định qui chế trả lương làm thêm ngày Chủ Nhật cho NLĐ, thì việc NV kế toán xuất hóa đơn ngày chủ nhật là hết sức bình thường.