Hạnh phúc là gì?

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Hạnh phúc là được chia sẻ với bạn bè cả niềm vui và nỗi buồn. Còn không thể sẻ chia thì thật là bất hạnh

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Hihi, Bimbim ơi, phải giải thích thế nào em mới hiểu là chị không hề gặp chuyện gì cả. Chị đang định đi Huế chơi, Bimbim đi không? Đi đi

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
xungdanhanhhung nói:
Hihi, Bimbim ơi, phải giải thích thế nào em mới hiểu là chị không hề gặp chuyện gì cả. Chị đang định đi Huế chơi, Bimbim đi không? Đi đi
hiiiiiiii, thế là tốt rồi chị à. Hạnh phúc ở đó đấy...::1luvu:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Sống không có gì vui, chết không có gì là tiếc!
Bạn có biết đời phù du ngắn ngủi lắm chăng? thoáng cái đã sinh ra thoáng cái đã mất đi. Vậy hỏi nó có Hạnh phúc hay không? xin thưa rằng là có!
Đừng hỏi cuộc sống đã cho ta cái gì mà hãy xem ta đã làm được cái gì cho cuộc sống! Nghe có vẻ lý thuyết quá phải không? đúng là lý thuyết thật!
Sáng nhìn mặt trời mọc phía đông, hỏi nó sẽ đi đâu? Tối ngắm mặt trời lặn phía tây, hỏi nó sẽ về đâu? Thoáng buồn một chút vì câu trả lời sao không có!
rồi nhiều thứ nữa... hãy đi về hướng mặt trời mọc ở đó sẽ cho ta ánh sáng và hãy quay về phía mặt trời lặn nơi ấy sẽ sưởi ấm cho ta.
Bạn có biết không nếu có ai đó hỏi bạn ngày mai là ngày cuối cùng của bạn bạn sẽ làm gì?(cái này dường như đã có trong một topic nào đó trên trang web này) nếu là bạn thì bạn sẽ trả lời ra sao? riêng tôi, tôi đã và sẽ trả lời là:
Ngày mai dù có là ngày cuối cùng đi chăng nữa tôi cũng sẽ coi đó là ngày bắt đầu....

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Bim Bim nói:
hiiiiiiii, thế là tốt rồi chị à. Hạnh phúc ở đó đấy...::1luvu:
Ô hay, đi hay không cô cho chị 1 lời, chứ nói rằng tốt rồi thì chị chẳng biết là tốt cái gì cả?

Anh tranchan ơi, lý thuyết mặt trời mọc phía đông mọc phía tây của anh chán lắm. Để hôm nào gặp anh thật may ra mới biết hạnh phúc là gì?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Trăng có khi: mờ; tỏ; tròn; khuyết
Người có lúc: bi; hoan; li; hợp...
Tiểu vũ trụ ơi! Hãy cố gắng lên nhé!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Em nhờ bác et-min nào đóng lại giùm em cái tốp pic này với. Đúng là em chẳng giống ai, mọi người lại cứ nghĩ không thấy hạnh phúc thì đang bất hạnh đây. Đau thương cho em quá.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Hôm nay, trong lúc thực sự xì trét, ngồi đọc cái topic này, mới thấy bác XDAH "lẩm cẩm " quá đi ( em dùng từ hơi mạnh bác bỏ qua nhé )!
Điều đầu tiên nhắn anh PAT và mọi người: em nhận nuôi 1 trong số con mèo của XDAH, em đảm bảo nó vẫn sống khoẻ, đẹp, tăng cân đều đều (hình như nó có gia đình rùi nữa ), em gửi nuôi nhưng vẫn nghe tiếng nó kêu hàng tuần, hihi, nó mới cào em mấy cái vào tay nữa đây!
Con mèo thứ 2 WhoamI nhận, giờ được mệnh danh là " vua phá xóm " vì quá hăng hái đánh nhau với chuột ===> nó cũng cực khoẻ, đẹp, tăng cân đều, hehe.
Quay lại với bác XDAH, đừng có tự dằn vặt mình làm gì bác à, mỗi một sự việc đều xảy ra như nó vốn có, và ai cũng được đặt vào 1 vị trí thích hợp với mình. Cũng có những lúc cần nhìn lại, nhưng đó nên là những phút chiêm nghiệm thôi.
Em còn trẻ, em cũng phạm phải khối sai lầm, nhưng mà em vẫn cười, vẫn sống như em đang sống, đương nhiên cũng có lúc em tự rủa mình (......), nhưng nếu cứ chìm đắm mãi vào sự buồn phiền thì hoá ra mình ở trên đời này vô dụng quá sao?
Có lẽ bác cần có một cú hích về tâm lý chăng???
Có việc gì cứ nói với em nhé, biết đâu em chia sẻ được! :D
Hạnh phúc của em là......chia sẻ được với bác!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Cảm ơn Phượng hoàng lửa nhé, ừ có khi đang cần một cú hích về tâm lý chăng, cảm ơn em đã chia sẻ.

Này bác étmin ơi, em câu bài thế mà chẳng thấy thêm điểm nào nhỉ, bác xem lại em cái. Cộng đủ điểm cho em rồi đóng giùm em topic này với.

T

thao

Guest
Thu Quynh nói:
Hạnh phúc là bằng lòng với những gì mình có!

Đúng vậy ? Hạnh phúc là phải biết chấp nhận và bằng lòng tất cả những gì đã có, đang có và chẳng bao giờ có

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
phuonghoanglua nói:
Điều đầu tiên nhắn anh PAT và mọi người: em nhận nuôi 1 trong số con mèo của XDAH, em đảm bảo nó vẫn sống khoẻ, đẹp, tăng cân đều đều (hình như nó có gia đình rùi nữa ), em gửi nuôi nhưng vẫn nghe tiếng nó kêu hàng tuần, hihi, nó mới cào em mấy cái vào tay nữa đây!
Con mèo thứ 2 WhoamI nhận, giờ được mệnh danh là " vua phá xóm " vì quá hăng hái đánh nhau với chuột ===> nó cũng cực khoẻ, đẹp, tăng cân đều, hehe.

Mấy chú mèo này đang phát huy truyền thống của mẹ nó đây.

phuonghoanglua nói:
Quay lại với bác XDAH, đừng có tự dằn vặt mình làm gì bác à, mỗi một sự việc đều xảy ra như nó vốn có, và ai cũng được đặt vào 1 vị trí thích hợp với mình. Cũng có những lúc cần nhìn lại, nhưng đó nên là những phút chiêm nghiệm thôi.

Quá đúng - Nhưng PAT đoán chắc XDAH có những nỗi buồn bất chợt rồi thử đưa lên chia xẻ với mọi người thôi.

phuonghoanglua nói:
Em còn trẻ, em cũng phạm phải khối sai lầm, nhưng mà em vẫn cười, vẫn sống như em đang sống, đương nhiên cũng có lúc em tự rủa mình (......), nhưng nếu cứ chìm đắm mãi vào sự buồn phiền thì hoá ra mình ở trên đời này vô dụng quá sao?
Có lẽ bác cần có một cú hích về tâm lý chăng???
Có việc gì cứ nói với em nhé, biết đâu em chia sẻ được! :D
Hạnh phúc của em là......chia sẻ được với bác!

Kiểu này chú nào vớ được PHL thì hơi bị may mắn đấy.:lol:

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
Thưa với bác xungdanhanhhung, lẽ nào bác lại bắt et-min đóng cửa cái chỗ chia sẻ hạnh phúc này, câu chuyện này không còn là của bác mà đã là hạnh phúc của những chú mèo, hạnh phúc của những người bạn khi được chia sẻ, hạnh phúc của...Túm lại là không nên hoãn cái hạnh phúc đó lại, bởi sẽ có một người nào đó bỗng cảm thấy mình có quyền được mơ ước làm anh hùng chứ chưa xứng danh và chỉ như vậy thôi họ hạnh phúc và vào đây hét thật to lên ...ôi, tôi hạnh phúc quá, tôi có quyền được mơ ước rồi và tôi mơ ngày nào đó sẽ được làm anh hùng...

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Mình đòi đóng topic này vì rốt cục chẳng có ai hiểu được mình cả (Có vẻ như mình là one in thousand rồi), mà hiểu được mình thì mới lạ chứ.

Hôm trước, mình bị gọi là vua đào tẩu. Mình thì thấy mình giống nhân vật "bé chăm". Cái gì mình cũng thích, cũng làm được nhưng chỉ được một nửa, không bao giờ đi đến tận cùng. Có thể đây là nỗi thất vọng lớn nhất khiến mình không bao giờ vui trọn vẹn. Híc híc, kệ chứ đi chơi đã.

H

highland

Guest
xungdanhanhhung nói:
Con người ta sinh ra, làm lụng để sống rồi lại chết đi. Nếu làm lụng chỉ để sống thôi thì thà chết quách đi, đỡ phải làm mà đằng nào chả chết. .

Sinh ra, lớn lên, làm lụng rồi cuối cùng cũng sẽ chết, đúng vậy. Nhưng em ơi, đấy chính là qui luật của cuộc sống muốn chết cũng chẳng dễ đâu, thế cho nên chúng ta vẫn tiếp tục mà sống thôi!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Chị ơi, thế là gặp đúng người có cùng tâm sự rồi. Em vẫn cứ sống, thậm chí là sống ngoan cường nữa. Đó là bởi vì chẳng nhẽ lại tự nhiên chết. Chị đi đâu thế? Sao mãi hôm nay mới lên mạng vậy?

Em cứ nhớ mãi mấy câu thơ thế này:

Chẳng có ai tẻ nhạt mãi trên đời
Mỗi số phận chứa riêng phần lịch sử
Mỗi số phận rất riêng và rất nhỏ
Chắc hành tinh này chẳng sánh nổi đâu

Vậy là chắc mình còn có ích, chị nhỉ?

Sửa lần cuối:
H

highland

Guest
xungdanhanhhung nói:
Chị đi đâu thế?

Vậy là chắc mình còn có ích, chị nhỉ?

Chị cũng chẳng biết chị đang ở phương trời nào nữa em ạ.

Uh, có lẻ mỗi người dù ít hay nhiều cũng có thể làm được chút gì đó có ích cho đời. Thực sự đôi lần chị thầm hỏi như em vậy. Nhưng cuối cùng cũng phải ngầng đầu lên cố gượng để mà tiếp tục cuộc hành trình cho những tháng ngày tiếp theo em ạ.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
hạnh phúc là được trở về nhà ăn bữa cơm mẹ nấu , trở về nhà bố hỏi mệt không con, lớn rồi mà bố mẹ vẫn giục ngủ sớm vẫn lo khi nó về muộn hơn mọi ngày 15 phút, chị vẫn mong em chia sẻ , và em trai vẫn trêu chị ế chồng

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Thôi không nói nữa, hic

Sửa lần cuối:
W

WhoamI

Cao cấp
xungdanhanhhung nói:
Uh, hôm nào đi đi! nhưng phải gặp nhau bàn cụ thể cái kế hoạch đã nhỉ....ah, nhắn nhủ thêm với cậu là em mèo của cậu đã làm sụt cả cái trần nhà tớ rồi đấy :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA