Thuê tài chính

• Thread starter thuydungttk
  • Ngày gửi
F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Đấy lại quên nữa , hình như vấn đề thuê tài chính có thông tư 08/NHNH ngay 6/9/2001 quy định đúng ko
Nhưng ma tui đã thử vào web của BTC tìm ma ko thấy con trên wêbktoan của mình thực sự tui ko rành lắm về viêc load tài liệu .Vậy ai biết nó ở đâu làm ơn chỉ cho tui với . :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
nếu muốn bít rõ về vấn đề thuê tài chính thì mời conan uống bia đi,mọi thông tư hứơng dẫn đều có cả. không có ở trang web của BTC đâu. ah conan gửi biên bản thanh lý hợp đồng, đã nhận được chưa :pepsi:

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Ok sẵn sàng mời conan uống bia thôi nhưng mà conan gửi tài liệu nhanh cho tui dược không vì sắp hết hạn rồi conan a
Xong rồi thì chuyện hậu tạ sẽ thỏa đáng thôi mà conan nhỉ .
Giúp tui nhé ! càng sớm càng tốt nữa :bia :thank

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Mọi người ơi có ai biết TSCĐ thuê tài chính phải đăng kí tại công ty nào không chỉ giúp mình với . Cảm ơn mọi ngườì nhiều nhiều :thank

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
:lol Đồng chí ở tỉnh nào vậy? Conan giới thiệu tạm một vài địa chỉ cho nha, tại vì conan ở HN nên chỉ có địa chỉ Công ty cho thuê Tài chính ở Hà nội thôi.

Công ty cho thuê tài chính-Ngân hàng NN&PT Nông thôn:
Trụ sở chính : Số 141 Lê Duẩn - Hoàn Kiếm - Hà Nội
Điện thoại : (84.4) 9.425.523; 9.425.518 - Fax : (84.4) 9.425.508
Chi nhánh: Số 283 Lạch Tray - Ngô Quyền - Hải Phòng
Điện thoại: 031-625745; 0912344698; 0913307366 - 0913249200

Công ty cho thuê tài chính NHNT VN (VCB Leaco).

Trụ sở: 10 Thiền Quang, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: (84 4) 8 226 455 - 8 223 864, E-Mail: vcb-leaco@hn.vnn.vn
Fax: (84 4) 8 223 862

:pepsi:

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
"nếu muốn bít rõ về vấn đề thuê tài chính thì mời conan uống bia đi,mọi thông tư hứơng dẫn đều có cả. không có ở trang web của BTC đâu"
Conan ơi! nếu conan co tài liệu về thuê tài chính thì gửi cho minh xin với nhé. Địa chỉ e-mail của mình là thachthao0573@yahoo.com. Cảm ơn conan trước nhé.
Mình nghĩ khấu hao tài sản cho thuê tài chính sẽ do bên đi thuê tính chứ không phải các công ty cho thuê tài chính. Việc tính khấu hao cũng bình thường như các TSCĐ khác, nguyên giá sẽ được tính là giá mua tài sản chứ không phải số tiền phải trả khi thuê. Phần chênh lệch giữa giá mua tài sản và tiền trả khi thuê mua sẽ được tính vào chi phí.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
thachthao này !

Việc tính khấu hao cũng bình thường như các TSCĐ khác, nguyên giá sẽ được tính là giá mua tài sản chứ không phải số tiền phải trả khi thuê. Phần chênh lệch giữa giá mua tài sản và tiền trả khi thuê mua sẽ được tính vào chi phí.
Theo tôi thì KHTSCĐ Thuê TC do bên đi thuê trích
+ khi thuê :
Nợ TK 211 : nguyên giá
Nợ TK 133 : VAT
CÓ TK : 342 : ( tổng số nợ )
+ căn cứ vào hóa đơn ( của bên cho thuê ) xác định số phải trả :
Nợ TK 342 : Tổng số tiền phải trả - Lãi thuê tài sản
Nợ TK 635 : Lãi thuê phải trả kỳ này
Có TK 315 : Tổng số tiền thuê và lãi
+ trích khấu hao theo chế độ quy định
:bia

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
To Thachthao, tớ đã gửi tài liệu cho cậu rồi đó. Khi nào rảnh liên lạc cho tớ đi uống bia nhé. Cái vụ Thuê Tài chính đau đầu lắm, phải có bia mới giải quyết tốt được. :leu:

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Nhưng conan ơi Thảo vẫn chưa nhận được mail của conan, có thể gửi lại cho mình không? Cảm ơn Conan nhé. Sau này xin conan chỉ giáo cho mình vài chiêu trong hoạch toán cho thuê tài chính nhé. Bia thì đơn giản thôi, lúc nào cũng được mà : :bia

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Xin lỗi conan Thảo viết địa chỉ nhầm thachthao0673@yahoo.com. Gửi lại cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
trời đất hẳn nào gửi mãi không tới, :lol xóa thư báo lỗi không gửi được mỏi cả tay. Thôi được để Conan gửi lại cho nha. Mà cậu quan tâm đến vấn đề này cho công việc hay là cho học tập, tớ biết để gửi tài liệu đúng nội dung hơn.

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Thảo cần tài liệu để cho công việc, conan gửi giúp nhé. Cảm ơn nhiều

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Thuê nhà của cá nhân thì không có tính khấu hao đâu, bạn xem lại trên diễn đàn có nhiều bài hỏi đáp về vấn đề này rồi đó, các thủ tục liên quan tới việc thuê và cho thuê, các chứng từ hợp lý hợp pháp cho khoản này vv...

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
Thuê nhà của cá nhân dĩ nhiên không tính khấu hao, Chắc ý của cậu hỏi là bên nào sẽ chịu thuế và cái này có được đưa vào chi phí hay không có đúng không?
Trước khi thuê và làm hợp đồng thì nên chú ý thỏa thuận với chủ nhà rằng bên nào sẽ chịu tiền thuế thuê. Thường thì loại thuế này do chủ có nhà cho thuê phải chịu, nhưng một số chủ nhà không chấp nhận làm nghĩa vụ trên. Tiền thuê nhà, cậu có thể đưa vào chi phí. Nhưng khả năng bị các cụ thuế gạt đi khi quyết toán tớ không dám nói là có bị gạt đi hay không.
Mẫu hợp đồng loại này là loại hợp đồng thuê nhà bình thường thôi mà, nếu không biết cách lấy về thì tớ sẽ gửi cho nha.

To Thachthao :lol tớ đã gửi tài liệu cho cậu rồi đấy. Hy vọng lần này đúng địa chỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA