Điều chỉnh số dư

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cuối năm 2003, số dư trên Báo cáo quyết tóan của Tk TGNH khi đối chiếu với Ngân hàng thì bị thiếu 100.000 đ, bây giờ tìm kiếm nguyên nhân thì mắc công wá (vì chỉ 100.000 đ thôi), mình có thể lấy tiền mặt của Cty ra chi cho khỏan này để các số liệu khớp nhau không? Hạch tóan : N 112; C338 _ N 338; C111. Được chứ hả ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Ko còn cách nào khác là phải kiểm tra lại số liệu thôi. Bạn làm như trên ko phản ánh đúng tình hình. Đừng lười nữa ( vài đồng người ta còn tìm toét mắt nữa là), TGNH rất dễ kiểm tra :chuoi

M

Mystery

Guest
1/3/04
15
0
0
54
CANTHO
Khi nãy, mình cũng có ý nghĩ giống như AC, nhưng không dám nói ra . Hihihi. Vì sợ! Minh là kế toán thử việc mà, đâu dám nói kế toán trưởng là lười, hihihi

Anh Chuột nói rất đúng, không thể "tự bỏ tiền túi" ra là được, cần phải đối chiếu từng khoản với ngân hạng Mà sao doanh nghiệp bạn không định kỳ đối chiếu theo qui định (tuần, tháng, quý gì đó), làm như thế thì sẽ đỡ cực hơn khi có chênh lệch vì số lượng số liệu cần đối chiếu sẽ giảm đi rất nhiều

Thân,

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đưa khoản này vào doanh thu tài chính hoặc chi phí tài chính đi, đơn giản phải không, thường thì kế toán hay bỏ sót những khoản như vậy, nếu nó chẵn thì có thể là chi phí mua séc, mua văn bản giấy tờ hoặc phí chuyển tiền vậy thì đưa vào phí, có mất tiền nong gì đâu.

N

ncc

Guest
Hach toan No 112/3388 la dung nhat
dung hach toan chi tien mat vi nhu the so du tien mat se bi lech voi kiem ke thuc te

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Đối với TGNH tớ thấy làm cách nào cũng ko ổn vì nó còn sổ phụ (ko dễ như tiền mặt). Với lại ko bới ra thì thôi chứ bới ra thì cái nào cũng chết. Tốt nhất là kiểm tra lại nhỉ ??? Chăm chỉ thế chứ :leu:

P

phidoan

Guest
29/8/03
23
0
0
www.thanhviet.com
Phải tìm lại để đối chiếu chứ, có thể khoanh thời gian lại để đối chiếu.
VD: Đối chiếu số dư của Q4, nếu khớp thì đối chiếu tiếp Q3... như vậy bạn sẽ đỡ mất nhiều thời gian hơn.

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Theo mình thì chỉ có một cách duy nhất là kiểm tra lại chứng từ thôi chứ xữ lý thì không đúng đâu vì TK TGNH liên quan chặt chẻ đến ngày phát sinh nghiệp vụ và số tiền để tính lãi tiền gửi. Khoản này có thể là phí chuyển khoản đấy.

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Theo mình thì chỉ có một cách duy nhất là kiểm tra lại chứng từ thôi chứ xữ lý thì không đúng đâu vì TK TGNH liên quan chặt chẻ đến ngày phát sinh nghiệp vụ và số tiền để tính lãi tiền gửi. Khoản này có thể là phí chuyển khoản đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA