Mua hoá đơn GTGT khống_làm cách nào để kiểm tra về cty xuất hoá đơn.

• Thread starter tuytrache
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tuytrache

Guest
4/11/05
7
0
0
44
hn
Xếp mình có nhờ 1 người khác mua hoá đơn GTGT khống, họ đã giao cho mình đầy đủ hoá đơn GTGT, hợp đồng KT, thanh lý hợp đồng, BB đối chiếu công nợ, phiếu thu tiền, phiếu xuất kho đã ký sẵn, và phải trả họ tiền VAT trên HĐ đó.
Do ngi ngờ đây là cty chỉ bán hoá đơn, k bán hàng, mình muốn kiểm tra nhưng gọi điện thoại thì k đưọc, ra tận địa chỉ đó k thấy cty đó đâu cả.
Vậy nếu chỉ qua: số sêri hoá đơn GTGT, tên cty bán HĐ, mã số thuế có cách nào kiểm tra đơn vị đó k vậy?
Có trang wep nào tìm thông tin về cty đó.
Mong mọi ng giúp mình nhé.Thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
tuytrache nói:
Xếp mình có nhờ 1 người khác mua hoá đơn GTGT khống, họ đã giao cho mình đầy đủ hoá đơn GTGT, hợp đồng KT, thanh lý hợp đồng, BB đối chiếu công nợ, phiếu thu tiền, phiếu xuất kho đã ký sẵn, và phải trả họ tiền VAT trên HĐ đó.
Do ngi ngờ đây là cty chỉ bán hoá đơn, k bán hàng, mình muốn kiểm tra nhưng gọi điện thoại thì k đưọc, ra tận địa chỉ đó k thấy cty đó đâu cả.
Vậy nếu chỉ qua: số sêri hoá đơn GTGT, tên cty bán HĐ, mã số thuế có cách nào kiểm tra đơn vị đó k vậy?
Có trang wep nào tìm thông tin về cty đó.
Mong mọi ng giúp mình nhé.Thank

Bạn ơi! DIễn đàn này không cho trao đổi mấy cái vụ vi phạm luật đâu nhe! Một điều mà mình có thể thông báo cho bạn biết là hành vi mua bán hoá đơn sẽ bị phạt rất nặng, có khi lên đến 100triệu. Còn về xử lý khác nữa thì mình chưa biết.
Về hoá đơn này bạn đã khai báo thuế chưa?Nếu chưa thì ngưng lại. Còn trình bày với boss thế nào thì gặp riêng tôi sẽ chỉ cho

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Nếu bạn nghi ngờ tính trung thực của hóa đơn này, bạn có thể gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế nhờ người ta xác minh hóa đơn này cho bạn. Nếu hóa đơn đó ở thành phố Hà Nội hoặc Hồ Chí Minh, bạn có thể truy tìm tên của công ty đấy trên website của Sở KHĐT vì trong đó có luôn mã số thuế của từng công ty.
Chúc bạn thành công.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA