Trao đổi về báo cáo sử dụng hoá đơn theo TT153.

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
V

vinanetjsc

Guest
19/7/11
1
0
0
34
hanoi
Tình hình sử dụng hoá đơn

mình là kế toán mới vào của công ty mình chưa biết gì nên các bạn có thể cho mình hỏi một chút hix.công ty mình xuất háo đơn ghi sai địa chỉ công ty của khách hàng thì sai tên quận.bi giờ công ty mình có thể sửa sai được trên hoá đơn đó và đóng dấu lại được không hay là phải huỷ hoá đơn đó đi vậy?ai biết thì có thể trả lời giúp mình nha.thank kiu nhìu :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
mình là kế toán mới vào của công ty mình chưa biết gì nên các bạn có thể cho mình hỏi một chút hix.công ty mình xuất háo đơn ghi sai địa chỉ công ty của khách hàng thì sai tên quận.bi giờ công ty mình có thể sửa sai được trên hoá đơn đó và đóng dấu lại được không hay là phải huỷ hoá đơn đó đi vậy?ai biết thì có thể trả lời giúp mình nha.thank kiu nhìu
- Bạn gọi hỏi khách hàng có đồng ý cho điều chỉnh hoá đơn đó ko? Nếu họ đồng ý thì làm biên bản điều chỉnh hoá đơn đó, Còn họ ko đồng ý thì huỷ xuất tờ khác, bạn ko được sửa sai trực tiếp trên hoá đơn và đóng dầu vào.

N

nguyentuan0911

Trung cấp
3/4/11
151
4
18
Hà Nội
Mình đồng ý với cách giải quyết như của bạn Kim Dung!

P

Phamthuy234

Sơ cấp
6/1/11
6
0
0
Hà Nội
cả nhà ơi cho m hỏi hum vừa rồi m gửi BC SD HĐ quý II/11 qa mạng rồi...hn phát hiện bị sai phần số lượng,....không biết có khai và gửi lại bản điều chỉnh qa mạng được không vậy hay phải in bản giấy nộp lại cq thuế...hik

N

nguyenthanhngan

Guest
13/5/08
1
0
0
36
Hà Nội
các anh chị cho em hỏi, nhà nước mình quy định doanh nghiệp tụ in hóa đơn đỏ thì mình đọc ở quyết định bao nhiêu

lehangnb

lehangnb

Trung cấp
25/3/08
71
8
8
39
Ha noi
cả nhà ơi cho m hỏi hum vừa rồi m gửi BC SD HĐ quý II/11 qa mạng rồi...hn phát hiện bị sai phần số lượng,....không biết có khai và gửi lại bản điều chỉnh qa mạng được không vậy hay phải in bản giấy nộp lại cq thuế...hik

Bạn kê khai trực tuyến theo số đúng và gửi lại bình thường, vì hôm nay vẫn ở trong thời gian được gia hạn nên BC26 bạn gửi được coi như là 1 bản nộp thay thế. Đã kê khai qua mạng rồi thì không phải nộp BC bằng giấy nữa đâu.

P

Phamthuy234

Sơ cấp
6/1/11
6
0
0
Hà Nội
cảm ơn b nhé....may sao lại gia hạn thêm mấy ngày ^^

M

minhhang281

Trung cấp
30/8/11
50
0
6
39
Ha noi
Báo cáo quỹ 1 va 2 tình hình sử dụng hoá đơn bị sai

Em là thành viên mới vào nghề, hôm nay em lên nộp lại báo cáo quỹ 1 tình hình sử dụng hoá đơn bị sai, còn quỹ 2 họ bảo về làm công văn nộp kèm với tờ đúng..anh chị nào có mẫu công văn đó k hay mod có k cho em xin ạ...mới lần đầu ăn chưa biết nên sợ câu từ sai
Và cho em hỏi như vậy cty em có bị phạt k ạ???cty em nộp rồi đúng hạn nhưng bị sai nộp lai thôi ạ
EM chân thành cảm ơn ạ

V

vuiltm

Guest
26/6/11
45
0
6
36
HN
Sai báo cáo sử dụng hoá đơn quý 2.2011

Cả nhà ơi cho em hỏi: Hôm nay em phát hiện báo cáo sử dụng hoá đơn quý 2 bị sai (do chị kế toán cũ làm). Chị ấy kê chỉ tiêu "số hoá đơn sử dụng" là 100, nhưng thực tế là 98 vì có 2 hoá đơn tháng 7 mới viết.
Vậy em phải làm điều chỉnh thế nào bây giờ ạ?

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Cả nhà ơi cho em hỏi: Hôm nay em phát hiện báo cáo sử dụng hoá đơn quý 2 bị sai (do chị kế toán cũ làm). Chị ấy kê chỉ tiêu "số hoá đơn sử dụng" là 100, nhưng thực tế là 98 vì có 2 hoá đơn tháng 7 mới viết.
Vậy em phải làm điều chỉnh thế nào bây giờ ạ?
Bạn chỉ cần làm lại tờ mới nộp kèm bản phô tô tờ cũ bị sai là được. Thân.

V

vuiltm

Guest
26/6/11
45
0
6
36
HN
Bên em nộp qua mạng internet. Như vậy mình chỉ cần nộp bản mới thôi, không cần bản photo cũ nữa đúng không ạ. Và cho em hỏi bị thế này có bị phạt không ạ?

T

trungkt4

Guest
27/12/08
2
0
1
ha noi
Báo cáo sử dụng hóa đơn.

Chào các anh chị, mong các anh chị chỉ giúp em. em gặp vấn đề thế này: ngày 19.9.2011 bên chi cục thuế có gửi thông báo tới công ty về việc kê sai báo cáo tình hình sử dụng quý I năm 2011. em kiểm tra lại thì thấty bị sai ở chỗ số tồn đầu kỳ lẽ ra là 41 thì em lai khai là 40, sai cả từ số này đến số kia nữa. các anh chị chỉ giúp em bây giờ sẽ xử lý ntn? và có bị phạt không? mức phạt sẽ là ntn?
Em xin cảm ơn!:011:

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
Bạn chỉ cần làm lại tờ mới nộp kèm bản phô tô tờ cũ bị sai là được. Thân.

Bên mình hôm nay cũng bị thuế thông báo báo cáo sử dụng hóa đơn quý 1 bị sai, ko biết nộp lại thì bị phạt như nào, mức phạt bao nhiêu vậy bạn nhỉ. Mong bạn trả lời giúp chúng mình, mình đang rất lo lắng

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
Báo cáo sử dụng hóa đơn quý 1 năm 2011 bị sai, mức phạt thế nào?

Cả nhà giúp em với ạ, em nhận được thông báo của chi cục thuế thông báo: báo cáo sử dụng hóa đơn quý 1năm 2011 của em bị sai. Giờ phải mang lên đối chiếu, điều em đang rất lo lắng là mức phạt đối với báo cáo hóa đơn sử dụng bị sai là bao nhiêu vậy ạ, ai đã từng bị như vậy cho em xin câu trả lời với ạ. Em cảm ơn mọi người rất nhiều

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Cả nhà giúp em với ạ, em nhận được thông báo của chi cục thuế thông báo: báo cáo sử dụng hóa đơn quý 1năm 2011 của em bị sai. Giờ phải mang lên đối chiếu, điều em đang rất lo lắng là mức phạt đối với báo cáo hóa đơn sử dụng bị sai là bao nhiêu vậy ạ, ai đã từng bị như vậy cho em xin câu trả lời với ạ. Em cảm ơn mọi người rất nhiều

Làm rồi mà bị sai thì lên đối chiếu để làm lại chứ không có phạt đâu, yên tâm đi nhé

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
Làm rồi mà bị sai thì lên đối chiếu để làm lại chứ không có phạt đâu, yên tâm đi nhé

Cám ơn anh rất nhiều. Anh đã gặp trường hợp thực tế là báo cáo sử dụng hóa đơn bị sai thì chỉ cần nộp lại bản đúng chứ ko bị phạt đúng ko ạ. Như thế thì em bớt lo lắng rùi. Tại em vừa vào đọc thấy phần báo cáo sử dụng hóa đơn không nộp đúng theo thời hạn quy định phạt từ 2 triệu đến 10 triệu làm em lo lắng ko biết trường hợp báo cáo sử dụng hóa đơn sai thì có bị phạt như vậy ko. Cám ơn anh rất nhiều đã giải tỏa lo lắng của em

K

kimle1985

Sơ cấp
24/8/11
27
0
0
Ha Noi
Bạn đọc trong thông tư 28 ấy, trong đó có nêu rõ là đối với tất cả giấy tờ nộp cho cơ quan thuế nếu phát hiện sai sót mà chưa tới thời điểm quyết toán thì đều có thể nộp sửa đổi bổ sung cho đúng .

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Cám ơn anh rất nhiều. Anh đã gặp trường hợp thực tế là báo cáo sử dụng hóa đơn bị sai thì chỉ cần nộp lại bản đúng chứ ko bị phạt đúng ko ạ. Như thế thì em bớt lo lắng rùi. Tại em vừa vào đọc thấy phần báo cáo sử dụng hóa đơn không nộp đúng theo thời hạn quy định phạt từ 2 triệu đến 10 triệu làm em lo lắng ko biết trường hợp báo cáo sử dụng hóa đơn sai thì có bị phạt như vậy ko. Cám ơn anh rất nhiều đã giải tỏa lo lắng của em

Không nộp thì mới bị phạt, còn nộp rồi mà sai thì cơ quan thuế báo cho mình biết để làm lại.

C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM
Hoá đơn viết sai có phải khai báo trong bc 26AC?

Chào các bạn
Khi viết hóa đơn cho khách hàng mình viết sai tên cty nên viết lại hóa đơn khác, hóa đơn viết sai (mình kê giấy than) đánh dấu gạch chéo và ghi chữ hủy lên liên 1 xin hỏi xử lý như vậy có đúng ko?, và hóa đơn viết sai này mình có phải khai báo 1 dòng trong bc 26AC ko? Cám ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA