Mỗi tuần một chuyên đề

Trao đổi về báo cáo sử dụng hoá đơn theo TT153.

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Xin chào mọi người!
Hnay em có đi nộp cái BCTHSDHD của quý III/2011 thì được biết là quý I em bị sai, hỏi thì được hẹn đến 21/10/2011 ra gặp. Emthắc mắc là : tháng 12/2010 em mua một quyển HĐ và quyển cũ còn 7 tờ, sang tháng 1/2011 em xuất quyển cũ 02 tờ, khilàm BCTHSDHD quý I em làm theo mẫu BC26, ghi là tồn kỳ trứoc 57, sử dụng kỳ này 02, còn lại 55.
vậy em hỏi em có bị sai gì không ạ? và có bị phạt gì không ? Nghe nói nếu sai thì bị phạt 6tr, thế thì chết rồi, lương có được 3 triệu thôi.
Mong mọi người ai đã gặp thì giúp với ạ!
(Lương 1 tháng 3 tr mà nộp phạt 6tr thì 2 tháng là đủ mà:004:)Nếu bị sai thì bạn làm lại và nộp lại chứ không có bị phạt đâu. Nếu nộp chậm tờ khai thì mới bị phạt bạn nhé. Thân.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nonstop321

Guest
27/6/10
4
0
0
37
TP Hà Nội
(Lương 1 tháng 3 tr mà nộp phạt 6tr thì 2 tháng là đủ mà:004:)Nếu bị sai thì bạn làm lại và nộp lại chứ không có bị phạt đâu. Nếu nộp chậm tờ khai thì mới bị phạt bạn nhé. Thân.
Thật vậy ạ, em nộp ở chỗ chi cục thuế Quận Hoàng Mai đó, nếu thế thì cũng đỡ lo, vì tự nhiên người ta lại hẹn mình là ngày 21 , sợ ngta hẹn đến phạt một thể.

D

DOAN HUONG

Sơ cấp
19/9/08
23
0
0
Ha noi
Điều chỉnh lại BC tình hình sử dụng HD làm sai

Hi ACE,

Tình hình là trong Báo cáo tình hình sử dụng HD của Quý II/2011 mình làm bị sai số lượng đã sử dụng. Bây giờ phải sửa lại như thế nào, xin anh/chị/em chỉ giúp

Cảm ơn nhiều
:021:

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Hi ACE,

Tình hình là trong Báo cáo tình hình sử dụng HD của Quý II/2011 mình làm bị sai số lượng đã sử dụng. Bây giờ phải sửa lại như thế nào, xin anh/chị/em chỉ giúp

Cảm ơn nhiều
:021:
Bạn làm lại tờ khai mới và nộp kèm với tờ phô tô cũ là được nhé. Thân.

P

prokt

Sơ cấp
24/9/09
3
0
0
Hà nội
BCTHSD HD Quý III bị trả lai (Xin ý kiến các bạn)

Hôm nay mình lên Chi Cục Thuế Hoàng Mai nôp BCTHSDHD Quý III thì bị trả lại lý do là sai số,Chi cuc yêu cầu xem lại Quý II.
Thực tế là Quý II mình BC đúng rồi nhưng trong tờ khai HTKK của tháng 8 tức là Quý III mình quên không báo Huỷ tờ HD seri số xxxx67 trong tờ khai Đầu ra
Các bạn cho mình hỏi giờ giải quyết thế nào?

ttdoan

ttdoan

Sơ cấp
Bạn phải làm lại tờ khai tháng 8 thôi và đem nộp lại gấp.
Hoặc làm điều chỉnh bổ sung vào tháng sau

C

chjpl0v38x

Sơ cấp
1/8/09
7
0
0
hải dương
Mọi người cho mình hỏi:
Công ty mình dùng HĐ mua của chi cục thuế phát hành. Số tồn đầu quý II là 11 (Từ số 0016390 đến số 0016400). Sang quý III công ty mình sử dụng hết 11 số HĐ trên sau đó bắt đầu sử dụng hóa đơn đặt in. In 20 quyển từ số 0000001 đến số 0001000.
Mình làm BCSD HĐ trên HTKK 3.0.1 như sau:
I. Số tồn đầu kỳ:
- Chỉ tiêu (6): Từ số: 0016390
- Chỉ tiêu (7): Đến số: 0016400
II. Số mua/ phát hành trong kỳ:
- Chỉ tiêu (8): Từ số: 0000001
- Chỉ tiêu (9): Đến số: 0001000
Nhưng phần mềm HTKK 3.0.1 cho cột tổng số ở chỉ tiêu (5) lại là 11. Nó báo lỗi ở chỉ tiêu (7) và chỉ tiêu (8) là :Chỉ tiêu (8)= chỉ tiêu (7) +1. Mọi ng bảo mình phải làm ntn đây. Không biết mình kê khai như trên là đúng hay sai. Ôi khổ thế!

V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội
Bạn tách nó làm hai dòng nhé, Vì đây là hai loại Một của thuế, và một cái là tự in mà.
bạn gộp cả hai như vậy mới bị thế đó. Ký hiệu hóa đơn khác nhau nữa

C

chjpl0v38x

Sơ cấp
1/8/09
7
0
0
hải dương
Uh nhỉ, mình k để ý. Cảm ơn bạn nhiều nha!

C

cecom

Guest
2/2/10
3
0
0
Ha Noi
Em vẫn nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng, đến tháng 10/2011 thì cơ quan thuế có nói em nộp theo quý và yêu cầu mang báo cáo quí 1,2 đến đối chiếu, em nói những tháng trước nộp theo tháng thì họ ko chấp nhận nói em nộp muộn và y/c nộp phạt. Cơ quan thuế làm vậy có đúng ko? các bác có cao kiến gì giúp em với, cảm ơn các bác nhiều.

P/s: Cty em mới bắt đầu sử dụng hóa đơn tự in từ tháng 10/2011

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Em vẫn nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng, đến tháng 10/2011 thì cơ quan thuế có nói em nộp theo quý và yêu cầu mang báo cáo quí 1,2 đến đối chiếu, em nói những tháng trước nộp theo tháng thì họ ko chấp nhận nói em nộp muộn và y/c nộp phạt. Cơ quan thuế làm vậy có đúng ko? các bác có cao kiến gì giúp em với, cảm ơn các bác nhiều.

Cơ quan thuế nói chính xác. Cao kiến cho bạn là làm lại BCSDHĐ cho 3 quý và nộp lại + nộp phạt.

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Sao bjo vẫn còn nộp theo tháng nhỉ? theo mình bít thì nộp theo quý lâu rồi mà.

M

misslinh

Guest
1/7/09
2
0
0
ha noi

bình thường thì nơi nhận hồ sơ kê khai thuế nếu cẩn thận thì họ sẽ chỉ cho bạn và ko nhận nhưng gặp phải trường hợp (mackeno) thì đành ăn phạt rồi. BC sdhđ nộp theo quý từ lâu rồi bạn ạ, tốt nhất bây giờ bạn lên thuế gặp quản lý họ sẽ gỡ cho bạn.

B

blueskyagain

Sơ cấp
17/3/10
34
0
0
33
quảng ninh
e mới vào làm kế toán nên chưa có kinh nghiệm, mong anh chi giúp đỡ
công ty đang sử dụng hóa đơn GTGT mua của chi cục thuế,công ty e có làm cam kết đến ngày 10/11 thì phải hoàn thành việc tự in hóa đơn. e đã đặt in nhưng phải đến ngày 07/11 e mới được lấy hóa đơn,
vậy sau ngày 10/11 công ty e có được sử dụng hóa đơn GTGT cũ không?

M

mua88

Sơ cấp
18/8/11
1
0
0
hn
mình chỉ biết mục xóa là dành cho hđ viết sai nhưng chưa xé ra khỏi quyển hóa đơn còn mục hủy là dành cho những hđ bạn viết sai xé ra khỏi quyển và có biên bản hủy hđ của cty bạn và đối tác

C

cecom

Guest
2/2/10
3
0
0
Ha Noi
bình thường thì nơi nhận hồ sơ kê khai thuế nếu cẩn thận thì họ sẽ chỉ cho bạn và ko nhận nhưng gặp phải trường hợp (mackeno) thì đành ăn phạt rồi. BC sdhđ nộp theo quý từ lâu rồi bạn ạ, tốt nhất bây giờ bạn lên thuế gặp quản lý họ sẽ gỡ cho bạn.

Cảm ơn các bác đã quan tâm, em đã sửa sai rồi ạ. Không chuyên nghiệp nó khổ vậy đấy các bác ạ.

N

nguyendung26

Trung cấp
25/9/11
58
0
6
37
Hà Nội
Phếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ!

Các bạn cho mình hỏi với:
+ Trên thông báo phát hành phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội có ghi:" Ngày bắt đầu sử dụng là ngày 23/06/2011" tức là thuộc quý II, nhưng tháng 6 công ty lại không phát sinh hoá đơn nào mà đến 02/07/2011 mới phát sinh hoá đơn, vậy mình có phải nộp báo cáo sử dụng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển quý II hay không?
+ Nếu phải nộp thì mình phải nộp cả quý II và Quý III đúng không?
+ Mình có phải gửi lại hoá đơn GTGT của các quý trước không?(vì mình đã nộp rùi) hay chỉ nộp báo cáo sử dụng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển thôi?
Bạn nào biết có thể bảo giúp mình với!
Mình cảm ơn!

M

maihoaikt84

Guest
17/12/11
1
0
0
40
Hà Nội
Ðề: Trao đổi về báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn Quý_TT153.

Các bạn ơi giúp mình với!
Quý 3 vừa qua cty mình xoá bỏ 9 hoá đơn. Nhưng khi mình làm BCSDHD quý thì mình đã nhập 9 số xoá bỏ vào cột xoá rồi còn số lượng HD xóa thì máy tự nhảy nhưng nó chỉ nhảy số 2 hoặc 3 thôi không phải là 9 mình phải làm gì để nhập cho đúng

VANMANH88

VANMANH88

Trung cấp
7/11/11
59
0
0
35
nam định
Vướng mắc về hoá đơn chứng từ

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Vướng mắc về hoá đơn chứng từ

Cả nhà ơi cho mình hỏi tí nha. Mình muốn hỏi về báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, Hàng năm khi kết thúc năm tài chính thì mình có phải lập báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn gửi cục thuế không mọi người.
Báo cáo thanh quyết toán HĐ đúng ko? nếu CQT yêu cầu thì nộp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA