Trao đổi về báo cáo sử dụng hoá đơn theo TT153.

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

subidu

Sơ cấp
8/1/11
44
0
6
Hà Nội
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quí 1

Chào cả nhà! chào bác VTM bác và cả nhà làm ơn xem giúp e làm BCTHSD hóa đơn đúng chưa nhé?
Ngày 27/12 e mua 5 quyển hóa đơn thì dùng cho tháng 12, 16tờ quyển 1 còn lại tháng 1 e bắt đầu sử dụng từ số 17, và số seri của quyển thứ 4 e viết đến số 0089084, từ số 0089085 đến 0089150 e đã làm biên bản hủy và hôm nay bắt đầu sử dụng Hóa đơn đặt in mới.
Bác và cả nhà xem giúp e điền như vậy đã đúng chưa?
Cảm ơn Bác và cả nhà nhiều!:1luvu:

K

Kieu Kim Dung

Guest
Thông báo huỷ hoá đơn hết hạn sau 5 ngày kể từ ngày huỷ, chi cục thuế Cầu giấy gia hạn cho nộp muộn nhất là ngày 10/4 (Cán bộ quản lý thuế bên tớ bảo vậy). Vì vậy khi các bác làm thông báo huỷ thì để cách ngày ra, hum nào đi nộp thì điền vào. Tớ vừa nộp xong mà. hihi
Chúc cả nhà zui ze!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà! chào bác VTM bác và cả nhà làm ơn xem giúp e làm BCTHSD hóa đơn đúng chưa nhé?
Ngày 27/12 e mua 5 quyển hóa đơn thì dùng cho tháng 12, 16tờ quyển 1 còn lại tháng 1 e bắt đầu sử dụng từ số 17, và số seri của quyển thứ 4 e viết đến số 0089084, từ số 0089085 đến 0089150 e đã làm biên bản hủy và hôm nay bắt đầu sử dụng Hóa đơn đặt in mới.
Bác và cả nhà xem giúp e điền như vậy đã đúng chưa?
Cảm ơn Bác và cả nhà nhiều!:1luvu:

BC hoá đơn Q1_subidu.

Bạn xem báo cáo ở link trên.

A

anhhp

Guest
25/3/11
1
0
0
ha noi
Cảm ơn các Bác đã gửi form mẫu, sáng nay Em đi nộp BCTHSD hóa đơn quý I/2011 họ bảo sai mẫu, lại phải về làm lại. Hichic
Ah, còn cái thông báo hủy hóa đơn nộp cho chi cục thuế quận Cầu Giấy, Em thấy rất nhiều người ghi phương pháp hủy là cắt góc và ko được chấp nhận, các Bác sửa thành cắt vụn và đóng dấu của công ty vào là ok nhé!
bạn biết ko bên đống đa thì phương pháp hủy bảo cắt vụn thì không có được phải cắt góc hoặc gạch chéo.thui thuế là cha là mẹ hứng thì uh không thic thì"về cầm về,thế đọc thông tư chưa ah về đọc,thông tư có rùi ,về"

S

subidu

Sơ cấp
8/1/11
44
0
6
Hà Nội
Bác VTM ơi! e vẫn chưa hiểu ý của bác. E gửi cả file e làm BC bác xem giúp e và bác viết rõ hộ e. Trong link bác gửi cho e, bác bôi vàng chỗ phần hóa đơn hủy. Vậy còn những phần kia e làm đúng rồi ạ? Bác cho e hỏi thế trong BC HĐ quí 1 thì phần hóa đơn mà hủy thì để là tồn hay ghi Hủy như link bác gửi cho e. Bác làm ơn chỉ giúp e

Bác VTM ơi e gửi mãi mà k gửi được file đó. Làm thế nào để up file đó lên vậy ạ

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bác VTM ơi! e vẫn chưa hiểu ý của bác. E gửi cả file e làm BC bác xem giúp e và bác viết rõ hộ e. Trong link bác gửi cho e, bác bôi vàng chỗ phần hóa đơn hủy. Vậy còn những phần kia e làm đúng rồi ạ? Bác cho e hỏi thế trong BC HĐ quí 1 thì phần hóa đơn mà hủy thì để là tồn hay ghi Hủy như link bác gửi cho e. Bác làm ơn chỉ giúp e
Phần màu vàng là số tồn cuối quí 1, số tồn này sẽ làm thủ tục huỷ theo qui định.
Có một số nơi yêu cầu: số tồn phải đưa vào "cột 18" (huỷ) để cuối cùng phải = 0 tại "cột 22", không hiểu sao người ta lại yêu cầu làm vậy ?

@: Không thấy bất kỳ file nào của bạn gởi, link trên là tôi làm theo trường hợp của bạn.

S

subidu

Sơ cấp
8/1/11
44
0
6
Hà Nội
e vẫn chưa biết làm thế nào để gửi được file lên. Bác làm ơn chỉ giúp e với

Pizza85

Pizza85

Guest
5/2/07
17
0
0
HN
Nếu là hóa đơn GTGT của thuế thì hạn nộp thông báo hủy là ngày 15/04/2011 vì theo qđịnh là hđ hết hạn sử dụng phải hủy trong 10 ngày và thông báo chậm nhất với cq thuế 5 ngày sau khi hủy. Tốt nhất là nên nộp thông báo trước mùng 10. BCTHSD hóa đơn quý 1/2011 bạn lấy mẫu 3.9 là đúng rồi nhưng phải lấy theo bản đã chỉnh sửa đính kèm quyết định 2905 nhé.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cảm ơn bác! sau một hồi ngồi ngâm cứu mới được. Bác làm ơn xem giúp e. http://4wkt.net/f/rtg8y8foc4co8d2.rar

1.Cột 8-9: sai => phải ghi tại cột 6-7.
2.Cột 10-11: phải khai vào.

Lưu ý: cùng ký hiệu, số se-ri liên tục thì bạn nên sử dụng 1 dòng thôi.

L

lisanguyen178

Guest
8/3/11
1
0
0
tp hcm
Chào các bạn, các anh chị !
Mình là thành viên mới.có chút thắc mắc, mong các bạn, các anh chị giải đáp giúp mình :
quý IV năm 2010 mình đã báo cáo hủy hóa đơn ký hiệu CX/2099N( từ số ....đến số....). Trong 3 tháng đầu năm 2011 cty mình không có phát sinh cái hóa đơn nào hết. vậy quý I năm 2011 mình báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý làm sao vậy? Ghi là không phát sinh được không?

D

daonhim

Sơ cấp
5/4/11
8
0
0
34
hà nội
các a các c ơi
cty e mới đặt in hđ luc sag
chưa có bản mẫu
bây giờ e làm biên bản hủy hóa đơn cũ nộp lên thuế được k ah?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình là thành viên mới.có chút thắc mắc, mong các bạn, các anh chị giải đáp giúp mình :
quý IV năm 2010 mình đã báo cáo hủy hóa đơn ký hiệu CX/2099N( từ số ....đến số....). Trong 3 tháng đầu năm 2011 cty mình không có phát sinh cái hóa đơn nào hết. vậy quý I năm 2011 mình báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý làm sao vậy? Ghi là không phát sinh được không?
Bạn nên làm BC hoá đơn quí (dù không phát sinh).
các a các c ơi
cty e mới đặt in hđ luc sag
chưa có bản mẫu
bây giờ e làm biên bản hủy hóa đơn cũ nộp lên thuế được k ah?
Nếu còn tồn hoá đơn cũ (BTC), bạn nên tranh thủ làm hồ sơ huỷ.
E làm lại rồi, anh xem giúp e nhé!
http://4wkt.net/f/59u6cysap6igiex.rar.
Cảm ơn anh VTM nhiều!

Đúng rồi, sẽ đẹp hơn nếu dời (số tồn) ở dòng dưới lên trên cho cùng 1 hàng.

S

subidu

Sơ cấp
8/1/11
44
0
6
Hà Nội
ui cảm ơn anh nhiều nhé! e sẽ chỉnh sửa lại cho đẹp hơn. hihihi

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM

chào bạn! bạn vẫn báo cáo bình thường, điền đầy đủ thông tin vô.như vậy CQT mới biết bạn sử dụng hóa đơn như thế nào

D

daonhim

Sơ cấp
5/4/11
8
0
0
34
hà nội
mọi người cho e hỏi tí
tháng 1 bên e có xuất hóa đơn và bây giờ còn thưa rất nhiều hóa đơn chưa sử dụng
vậy e làm báo cáo sử dụng hóa đơn quý như thế nào đây ah?và khi nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý thì e nộp thông báo kêt quả hủy hóa đơn đuợc k ah?

L

lisanguyen178

Guest
8/3/11
1
0
0
tp hcm
lisanguyen178 nói:

chào bạn! bạn vẫn báo cáo bình thường, điền đầy đủ thông tin vô.như vậy CQT mới biết bạn sử dụng hóa đơn như thế nào

Mình vẫn báo cáo, nhưng mình không biết ghi làm sao vì mình không phát sinh một hóa đơn nào cả trong quý I năm 2011. Vậy trong báo cáo, cột "ký hiệu hóa đơn" mình sẽ ghi là "không phát sinh" , còn lại để trống được không ?
( Vì số hóa đơn chưa sử dụng trong năm 2010 mình đã báo cáo hủy trong quý IV năm 2010 rồi và chưa đăng ký hóa đơn sử dụng trong năm 2011)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA