KẾ TÓAN - Cái nghề mọi người ghét

• Thread starter tungson
  • Ngày gửi
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Các bạn mến,
Chẳng biết cái nghề này nó thế nào, mà hầu hết các bộ phận khác trong đơn vị họ đều không ưa nhỉ? Có thể họ không nói ra, cách tiếp xúc với mình họ cũng tôn trọng.
Nhưng chẳng biết sao bạn bè mình, những người quen biết khi nói đến nghề của mình đều có một câu kết luận "làm cái nghề thiên hạ không ai ưa"
Làm thế nào để nghề kế tóan trở thành "cài nghề mọi người ưa" đây?
Hic hic, Tui cũng thân thiện và đối xử tốt với mọi người mà. :worry:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
hic hic ai bảo thế nhỉ. có gì mà không ưa. đúng là phân biệt đối xử............

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Sai rồi bộ phận kế toán không phải là bộ phận bị mọi người ghét nhất đâu mà là bộ phận tôi đang làm đây mới là bị ghét nhất nhưng tôi không nói mình đang làm ở bộ phận nào đâu vì nói ra cả làng cả Web đổ xô vào ghét nữa thì khốn.
Nó đáng ghét ở điểm nào ư? Mỗi bộ phận phòng tôi chọc vào một tí, cái gì cũng kiểm tra, cái gì cũng hoạch hoẹ mà toàn chọc vào chuyên môn của người ta mới tài chứ => rất được các bộ phận khác ghét(trong đó có cả kế toán - cũng may mà mình cũng xuất thân từ dân kế toán nên ghét mình là mình cho đi luôn(mọi người trong phòng kế toán chỉ dám ghét sau lưng thôi chứ trước mặt mà ...)).
Kết luận cuối cùng: Bộ phận kế toán là bộ phận không bị ghét nhất.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Có phải bác Tranchan79 đang làm làm .............. kiểm toán nội bộ không,................ bà con đâu............... xúm lại mà .......................

L

lebichthuy

Guest
26/9/05
69
0
0
42
Xa ơi là xa
tungson nói:
Các bạn mến,
Chẳng biết cái nghề này nó thế nào, mà hầu hết các bộ phận khác trong đơn vị họ đều không ưa nhỉ? Có thể họ không nói ra, cách tiếp xúc với mình họ cũng tôn trọng.
Nhưng chẳng biết sao bạn bè mình, những người quen biết khi nói đến nghề của mình đều có một câu kết luận "làm cái nghề thiên hạ không ai ưa"
Làm thế nào để nghề kế tóan trở thành "cài nghề mọi người ưa" đây?
Hic hic, Tui cũng hân thiện và đối xử tốt với mọi người mà. :worry:
hic hic
có chuyện đó thật sao? tại sao mình chưa thấy nhỉ, phải chăng tại vì mình là mì chính cánh nên chưa có cái vinh dự bị mọi người đặt vào tầm ngắm nhỉ???:atom:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Sai rồi bộ phận kế toán không phải là bộ phận bị mọi người ghét nhất đâu mà là bộ phận tôi đang làm đây mới là bị ghét nhất nhưng tôi không nói mình đang làm ở bộ phận nào đâu vì nói ra cả làng cả Web đổ xô vào ghét nữa thì khốn.
Nó đáng ghét ở điểm nào ư? Mỗi bộ phận phòng tôi chọc vào một tí, cái gì cũng kiểm tra, cái gì cũng hoạch hoẹ mà toàn chọc vào chuyên môn của người ta mới tài chứ => rất được các bộ phận khác ghét(trong đó có cả kế toán - cũng may mà mình cũng xuất thân từ dân kế toán nên ghét mình là mình cho đi luôn(mọi người trong phòng kế toán chỉ dám ghét sau lưng thôi chứ trước mặt mà ...)).
Kết luận cuối cùng: Bộ phận kế toán là bộ phận không bị ghét nhất.
Em biết bác làm ở bộ phận gì rồi? web có ai muốn biết không? tin độc quyền đây haaaaaaa

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
có lẽ vậy , nhưng ban đầu tôi cũng ko thích, bây giờ vẫn thấy nhức đầu, có lần tôi tình cờ đọc một bài thơ vui trên web nhà mình vẫn thấy vui
Em chẳng lấy chồng kế toán đâu
Nợ, có, thu, chi nhức cả đầu
Đêm trước có lần đang .....ân ái
Giật mình chợt hỏi chứng từ đâu

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Chắc bác đó làm ở kiểm toán nội bộ. Hihi, tôi cảm thấy trong khi mô tả cái ghét ấy bác ấy thể hiện niềm sung sướng vì được ghét mới chết chứ.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xungdanhanhhung nói:
Chắc bác đó làm ở kiểm toán nội bộ. Hihi, tôi cảm thấy trong khi mô tả cái ghét ấy bác ấy thể hiện niềm sung sướng vì được ghét mới chết chứ.
Kiểm toán nội bộ thì nhằm nhò gì? soi được có mỗi cái phòng kế toán với mấy thằng kinh doanh là chấm + Hết! Nhưng thôi nổ quá thì ...!
Em cũng chỉ làm công ăn lương thôi, mọi người tha cho em chứ nhỡ đến tai mấy người trong công ty thì khốn nạn thân em lắm(mà trên công ty em cũng khối người là thành viên WebKT đấy!)

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
He he, hài thật, vì mình đọc bài nào của bạn " nào đó " ( khổ quá, già rùi nên trí nhớ tệ quá ) nói GĐ của bạn ấy nói rằng " kế toán có gì khó đâu mà sao suốt ngày ngồi ", có thể kết luận là cái ông ấy " chẳng hiểu gì về điện ", hihi.
Ở công ty mình kế toán được yêu quý lắm, vì GĐ tài chính nhận định rằng : phòng kế toán là một bộ phận kiếm ra tiền ( gián tiếp thôi ).
Nói chung là mình cứ yêu nghề của mình đi, rùi kéo người khác ......yêu cùng, hì hì!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Bác ơi, chắc là oách lém nhỉ. Em đoán không ra mất rùi.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Tigon-ETC nói:
Em bảo rùi có thông tin độc quyền vê cái vụ này mà, hiiiiiiiiii
TG ơi, thế giá khởi điểm là bao nhiêu đây???:banana:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
lannhu nói:
TG ơi, thế giá khởi điểm là bao nhiêu đây???:banana:
Cho anh xin! cái vụ này mà lại đưa lên báo chí nữa thì ... chỉ có nước anh phải đâm đơn lên Quốc Hội xin việc mất!

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
tranchan79 nói:
Cho anh xin! cái vụ này mà lại đưa lên báo chí nữa thì ... chỉ có nước anh phải đâm đơn lên Quốc Hội xin việc mất!
A, hóa ra anh ngồi ở hàng ghế Quốc Hội cơ đấy. Thế là thêm 1 thông tin.:lol:

H

hong ngoc

Guest
16/9/05
23
0
0
40
Kien Giang
Đúng là bộ phận kế toán bị mọi người ghét nhiều nhất vì đây là nơi biết nhiều thứ ,hoạch hoẹ đủ điều, kiểm tra chi tiết từng vấn đề luôn làm cho mọi người phải đau đầu

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
Nói phải củ cải phải nghe cớ gì mà ghét

K

kieumi

Guest
3/11/05
3
0
0
42
My.. Tho
Đúng là nghề kế toán ít được mọi người yêu mến đấy. Theo em thì cũng tại vì chẳng ai thích mấy con số cả. Với lại, kế toán hơi một tý lại nguyên tắc, khó tính và chi li nữa. Em đã nhiều lần bị chê là khô đấy. Nhưng cũng tại bệnh nghề nghiệp này ra mà thôi.

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
lannhu nói:
A, hóa ra anh ngồi ở hàng ghế Quốc Hội cơ đấy. Thế là thêm 1 thông tin.:lol:

Ngồi ở cái ghế phát tài liệu ngay cửa vào đó, đến khi mọi người vào họp rồi thì lăng xăng cầm cái chổi và cây lau nhà đi lau hành lang.:biggrin: :biggrin: :biggrin:

P

phuonganh16286

Guest
27/11/05
4
0
0
38
hà tĩnh
sao kế toán lại bị mọi người ghét được chứ ? em thấy kế toán oai đấy chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA