Nợ thuế có được mua hóa đơn.

• Thread starter toan_nttt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

toan_nttt

Guest
24/11/04
69
0
0
43
hcm
Cho mình hỏi chút: Bên mình sắp hết hóa đơn VAT và đang cần di mua nhưng hiện tại bên mình có nợ thuế TNDN khoảng 11 triệu mấy. Trường hợp của cty mình liệu có bên thuế có chịu cho mua hóa đơn ko vậy? Hay phải đóng hết tiền nợ thuế mới cho mua?
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dang Trang

Guest
30/11/05
1
0
0
Hải Phòng
Trước hết bạn hãy gặp người phụ trách thuế ở công ty bạn, và nói với họ về hoàn cảnh của công ty là thế.
Nếu họ đồng ý thì họ sẽ vẫn bán hoá đơn cho bạn và sẽ vẫn cho công ty bạn nợ số thuế đó, và ngược lại.
Cái đó tuỳ thuộc vào người ứng xử. Nhưng mình nghĩ họ sẽ bán cho công ty bạn thôi, mình nghĩ không khó khăn đâu.
Cần thiết thì bạn tránh mua vào cuối năm. Hì .. hì ..
Xin đóng góp cùng bạn nhé.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Chỉ khi nào có quyết định cưỡng chế thì bạn mới không thể mua tiếp tục hoá đơn còn không bạn vẫn có thể tiếp tục mua hoá đơn mà không cần giải trình gì cả.

T

Truong Vinh Duc

Guest
12/9/05
27
0
0
46
Hai Phong
Hai việc đó hoàn toàn khác biệt nhau nên bạn không phải lo, chỉ cần làm đầy đủ thủ tục mua hóa đơn (cùng lắm là phải chứng minh cho chuyên quản thuế thầy rằng mình đã sử dụng gần hết hoá đơn và cần mua tiếp) và tiến hành mua là được, không có gì đầu

anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Không biết cơ quan thuế bạn như thế nào , chứ hồi trước ở cty mình làm thì phải đóng thuế đủ khi đó mới cho mua hoá đơn, vì khi đến mua hoá đơn thì thuế mở máy lên coi đa đóng ở kho bạc chưa( vì thuế và kho bạc nối mạng ), nhưng nếu chưa thì cứ chịu khó đóng thuế đã, ah mà trường hợp là thuế GTGT , kg biết thuế TNDN thé nào.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
To: toan_nttt
Cái này thì phải ăn may thôi. Nếu cơ quan thuế quản lý chặt chẽ thì hơi bị khó đấy nhưng biết đâu... Hãy thử một lần rồi xem, bạn sẽ biết ngay mà. Nểu phòng ấn chỉ đuổi về, không cho mua thì đành cầm lòng vậy, bằng lòng vậy mà nộp thuế TNDN còn thiếu nhé!

To: anktdn
Nợ thuế nào thì cũng thế thôi, họ bắt đóng ngay đấy!

T

toan_nttt

Guest
24/11/04
69
0
0
43
hcm
Vậy để mình thử xem nhưng mấy bạn biết ko: cán bộ quản lý thuế cty vừa mới đổi sang người mới (hồi tháng 8 vừa rồi), ổng một hai bắt đóng tiền và đòi gặp giám đốc mình, nhưng giám đốc mình chưa có lên vì đi suốt hà, còn mình thì ko dám lên vì lên mấy lần ổng đuổi dìa vì ko giải quyết được gì hết. Nhưng phải lên để mua hóa đơn chứ (ai biểu làm kế toán chi cho khổ). Nhưng 11 triệu đâu đến nổi cưỡng chế phải ko?

H

huythaoanh

Guest
8/11/05
11
0
0
46
Hà nội
Không biết có văn bản nào nói chưa nộp đủ thuế TNDN thì không được mua hoá đơn không nhỉ, các bác giúp cho

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
toan_nttt nói:
Vậy để mình thử xem nhưng mấy bạn biết ko: cán bộ quản lý thuế cty vừa mới đổi sang người mới (hồi tháng 8 vừa rồi), ổng một hai bắt đóng tiền và đòi gặp giám đốc mình, nhưng giám đốc mình chưa có lên vì đi suốt hà, còn mình thì ko dám lên vì lên mấy lần ổng đuổi dìa vì ko giải quyết được gì hết. Nhưng phải lên để mua hóa đơn chứ (ai biểu làm kế toán chi cho khổ). Nhưng 11 triệu đâu đến nổi cưỡng chế phải ko?

Đâu phải chỉ có kế toán mới mua được hoá đơn,nhân viên của công ty cũng mua được mà chỉ cần đầy đủ các thủ tục là Ok.
Không biết các chỗ khác quản thuế thế nào chứ bên mình còn nợ thuế TNDN mà vẫn mua được hoá đơn bình thường.

T

toan_nttt

Guest
24/11/04
69
0
0
43
hcm
tuần sau phải đi đóng thuế rồi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.