Hiển thị danh sách theo điều kiện

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Mình có một bảng nguồn ví dụ từ T1-T4/05 (cột ngày, diễn giải,số TK, số tiền)
Mình muốn tạo một bảng khác chỉ hiển thị tất cả các dòng thoả mãn điều kiện nhất định. Ví dụ ngày từ 05/2 đến 26/2 của tài khoản 1111 thôi. Không dùng autofilter có cách nào không

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Longlv

Sơ cấp
21/10/05
44
1
8
46
Hanoi
salemok nói:
Mình có một bảng nguồn ví dụ từ T1-T4/05 (cột ngày, diễn giải,số TK, số tiền)
Mình muốn tạo một bảng khác chỉ hiển thị tất cả các dòng thoả mãn điều kiện nhất định. Ví dụ ngày từ 05/2 đến 26/2 của tài khoản 1111 thôi. Không dùng autofilter có cách nào không

Bạn thử dùng Advance filter xem.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Chọn các Cell cố định làm vùng Criteria. Bạn có thể dùng Advance Filter để lọc những dữ liệu thoả điều kiện cho trước, bạn cũng có thể dùng kết hợp các hàm Index, Match, Offset, để lọc tự động dữ liệu sang các Sheet khác. Vấn đề này đã được thảo luận tại các bài :
1/Tự động đưa ra hàng tồn kho của từng công ty
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=5335
2/Advance Filter
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=10042
3/Lọc dữ liệu trong Excel
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=9053
Tạm thời, có 3 Topic trên để bạn tham khảo, bạn có thể tìm thêm rất nhiều, nhiều lắm trên diễn đàn, và bạn chịu khó đọc đi nhé

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Nói thì nói vậy chứ tôi chưa lên đến đấy bao giờ!

:banana:
salemok nói:
Mình muốn tạo một bảng khác chỉ hiển thị tất cả các dòng thoả mãn điều kiện nhất định. Không dùng autofilter có cách nào không
Bạn thử dùng Validation chưa? ở menu Data ấy!:wall:

Sửa lần cuối:
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
HongViet nói:
:banana:
Bạn thử dùng Validation chưa? ở menu Data ấy!:wall:
Đây là yêu cầu trích lọc theo nhiều điều kiện mà. Điều này có thể giải quyết bằng Autofilter, Advanced Filter, các hàm Lookup and Reference hay PivotTable... nhưng tốt nhất là dùng Filter. Kết hợp được với VBA là hay nhất.

S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Mình đang làm một chương trình KT bằng EXsel đã xong hết tất cả rồi. Tại Chương trình của mình khi cần xem báo cáo là chỉ việc đánh ngày bắt đầu và ngày kết thúc là nó tự hiển thị ra kết quả trong các báo cáo ngay. Nhưng còn bảng kê Nhập xuất mình chưa làm để nó tự hiển thị theo khoảng thời gian được.
(Sheet nguồn là sheet phát sinh). Vì vậy mình không muốn dùng bộ lọc mà chỉ muốn lập công thức để nó hiển thị tại sheet Nhập xuất. Các bạn chỉ giáo

O

omron

Guest
28/6/05
34
0
0
47
TPHCM
Mình đang làm một chương trình KT bằng EXsel đã xong hết tất cả rồi. Tại Chương trình của mình khi cần xem báo cáo là chỉ việc đánh ngày bắt đầu và ngày kết thúc là nó tự hiển thị ra kết quả trong các báo cáo ngay. Nhưng còn bảng kê Nhập xuất mình chưa làm để nó tự hiển thị theo khoảng thời gian được.
(Sheet nguồn là sheet phát sinh). Vì vậy mình không muốn dùng bộ lọc mà chỉ muốn lập công thức để nó hiển thị tại sheet Nhập xuất. Các bạn chỉ giáo

Trời ơi ! làm xong hết rồi ! trích lọc được hết rồi mà còn cái sheet Nhập Xuất làm không được thì nghĩ lại thấy mắc cười ! Mình nghĩ bạn định đố xem đám này biết không ấy mà ! Mình cũng trả lời luôn nha : "Xưa rồi diễm "

B

binhkrb

Sơ cấp
3/2/06
29
0
1
63
PHAN RANG NINH THUẬN
salemok nói:

Nếu muốn xin kế toán viết bằng Excel thì xin chị Dung và anh Duyệt chớ nói "tôi no rồi nhưng xin cháo ..."

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA