Quỹ lương thực tế lớn hơn nhiều so với đăng ký đầu năm

• Thread starter huytq
  • Ngày gửi
H

huytq

Guest
16/11/05
82
0
0
41
Hà Nội
Do Công ty mình tuyển thêm nhiều nhân viên nên qũy lương thực tế phát sinh đến thời điểm này đã lớn hơn rất nhiều so với quỹ lương đăng ký với cơ quan thuế đầu năm. Liệu mình có thể để như thực tế hay phải điều chỉnh theo như đăng ký? Nếu như vậy thì thiệt thòi cho DN quá. Mình thấy mọi người trong Webketoan đều nói rằng cơ quan thuế chỉ chấp quỹ lương bằng hoặc thấp hơn so với đăng ký.Mọi người giúp mình với phải làm thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
Bạn làm " Bản đăng ký bổ xung kế hoạch Lương năm xxx" cho cơ quan thuế quản lý bạn nhé.

M

MKG

Guest
16/12/05
11
0
0
HCMC
huytq nói:
Do Công ty mình tuyển thêm nhiều nhân viên nên qũy lương thực tế phát sinh đến thời điểm này đã lớn hơn rất nhiều so với quỹ lương đăng ký với cơ quan thuế đầu năm. Liệu mình có thể để như thực tế hay phải điều chỉnh theo như đăng ký? Nếu như vậy thì thiệt thòi cho DN quá. Mình thấy mọi người trong Webketoan đều nói rằng cơ quan thuế chỉ chấp quỹ lương bằng hoặc thấp hơn so với đăng ký.Mọi người giúp mình với phải làm thế nào?

Thông thường số liệu kế hoạch đăng ký tiền lương ban đầu sẽ khác số thực tế . Trường hợp Công ty của bạn nên tính lương theo thực tế . Nếu có đăng ký tiền lương vào đầu năm 2005 , thì bạn có thể đăng ký bổ sung kèm công văn giải trình . Nếu qua năm 2006 thì không được đăng ký bổ sung đâu nhé .

H

hangphuong

Guest
9/3/05
42
0
0
42
Ha Noi
Bạn nên dự tính trước tình hình trước khi đăng ký Tổng quỹ lương. Nhưng thực tế khi bạn xem xét thấy vượt quá 20% thì phải làm bản Bổ sung đăng ký quỹ lương nhé

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Có ai có cái công văn hay thông báo bắt buộc phải làm bảng đăng ký lương khi phát sinh lương lớn hơn đăng ký không? Cho mình xin với.
địa chỉ e-mail của mình: nguyenbinh027@yahoo.com
(Mình thấy ở các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, cái khoản đăng ký bổ sung này không thấy nặng lắm).

H

huytq

Guest
16/11/05
82
0
0
41
Hà Nội
Nhưng bây giờ là thời điểm cuối năm liệu đăng ký có muộn quá không nhỉ và có được chấp nhận không chứ?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Kid nói:
Bạn làm " Bản đăng ký bổ xung kế hoạch Lương năm xxx" cho cơ quan thuế quản lý bạn nhé.
Vậy bác có mẫu "Bản đăng ký bổ xung kế hoạch Lương năm xxx" ko post lên cho mọi người tham khảo với.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Vậy bác có mẫu "Bản đăng ký bổ xung kế hoạch Lương năm xxx" ko post lên cho mọi người tham khảo với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA