Nên hủy hóa đơn theo phương pháp nào, nên cắt góa hay gạch chéo?

• Thread starter thetear1311
  • Ngày gửi
C

chiendt

Guest
24/4/10
0
0
0
haiphong
Cảm ơn các bác, DN em cũng đang bối rối về máy cái vụ này, hôm nay mới hiểu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

rose_of_moon85

Trung cấp
1/5/06
101
5
18
39
Ha Noi
Thủ tục nộp huỷ hoá đơn ở chi cục thuế Đống Đa

có nghĩa là khi mình nhận hoá đơn mới tự in thì mình phải làm thủ tục huỷ hết hoá đơn tồn của năm cũ hả cả nhà?Minh chưa rõ vấn đề này lắm.Giúp mình nhé,tks cả nhà
Mình thuôc thuế Đống Đa
Đối với chi cục Đống Đa, bạn chỉ cần mang 02 bản thông báo kq huỷ hoá đơn (TB03/AC) nộp tại cửa số 9 Ô Chợ Dừa vơí thông tin thêm như sau:
CBQL:
Mã bìa: (chính là mã số sổ mua HD)
=> 2 thông tin trên viết ở góc trái
Thêm:2 thông tin sau ở sau nội dung "phương pháp huỷ hoá đơn: gạch chéo đủ 03 liên x 30 số (hoặc cắt góc)"
Lý do huỷ hoá đơn: Hoá đơn đã hết hạn sử dụng
Đề nghị được đặt in (hoặc xin được tiếp tục mua HD của cơ quan thuế)
:1luvu:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Diễn đàn nhà ta sao thấy các topic trùng nhau quá vậy. Tại đây http://www.webketoan.vn/forum/f84/thu-tuc-huy-hoa-don-chua-su-dung_tt153-2010-a-111740.html cũng có cùng nội dung. Hãy ghép chung lại 1 topic thì hay.

Ghép.
Sẽ phải ghép, ... nhưng hảy thông cảm cho các bạn một ít, vì bây giờ là thời "điểm nóng" về việc huỷ hoá đơn, nên việc có những topic trùng nhau cũng là "lẽ thường tình", hảy để mọi người giúp nhau ở nhiều nơi (topic) cho qua giai đoạn này !
Cảm ơn bạn về những góp ý.

N

ngoclana87

Trung cấp
8/9/10
91
1
8
đồi thông...
Đối với chi cục Đống Đa, bạn chỉ cần mang 02 bản thông báo kq huỷ hoá đơn (TB03/AC) nộp tại cửa số 9 Ô Chợ Dừa vơí thông tin thêm như sau:
CBQL:
Thêm:2 thông tin sau ở sau nội dung "phương pháp huỷ hoá đơn: gạch chéo đủ 03 liên x 30 số (hoặc cắt góc)"
:1luvu:[/QU

Em tưởng là nộp ở Tôn Đức Thằng hả bác. Thế là tất cả các DN đều nộp ở đây, không phân biệt ở phường nào ah?
Mà muốn mua hóa đơn thì phải sau khi nộp cái này rồi mới cầm nó lên phòng ấn chỉ để được mua đúng k?

R

rose_of_moon85

Trung cấp
1/5/06
101
5
18
39
Ha Noi
CBQL:
:1luvu:[/QU

Em tưởng là nộp ở Tôn Đức Thằng hả bác. Thế là tất cả các DN đều nộp ở đây, không phân biệt ở phường nào ah?
Mà muốn mua hóa đơn thì phải sau khi nộp cái này rồi mới cầm nó lên phòng ấn chỉ để được mua đúng k?

Báo cáo tình hình sd hoá đơn quý 1/2011 mới nộp ở Tôn Đức Thắng, còn thông báo huỷ hoá đơn nộp ở Ô chợ Dừa, tất cả các phường luôn.
Mình tuy là siêu nhỏ nhưng đặt in hoá đơn chứ không mua của chi cục thuế nên không rõ lắm, nhưng mình nghĩ bạn muốn mua hoá đơn mới thì trước tiên vẫn phải huỷ hoá đơn còn tồn cũ

Phương pháp huỷ hoá đơn phải là gạch chéo 03 liên hoặc cắt góc nhé, không được cắt vụn đâu đấy, và đừng mang quyển hoá đơn đến đó nhờ thuế huỷ hộ nhé, họ thấy chưa huỷ hoá đơn là DN đã sai và sẽ bị lập biên bản đấy (Đối với chi cục thuế Đống Đa, với các chi cục khác mình không biết, sáng nay mình vừa nộp xong, phù phù)

Sửa lần cuối:
quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
phương án 1: Cắt góc.( hơi mỏi tay)
Phương án 2: đốt bỏ.( ô nhiễm môi trường)
phương án 3: Cân ký bán ve chai (vừa có doanh thu lại khoẻ). kaka...
--hi! đùa đấy. Thuế ko cần biết bạn hủy theo pp nào miễn hóa đơn cũ của ban ko còn giá trị sử dụng vào Quý 2. Thay vao dó là Hoá đơn tự in của cty bạn.. và mọi công văn, quyết định huỷ,biên bản huỷ hoá đơn phải nộp đầy đủ cho bên Thuế là được. Chúc may mắn!:030:

Sửa lần cuối:
N

ngoclana87

Trung cấp
8/9/10
91
1
8
đồi thông...
Báo cáo tình hình sd hoá đơn quý 1/2011 mới nộp ở Tôn Đức Thắng, còn thông báo huỷ hoá đơn nộp ở Ô chợ Dừa, tất cả các phường luôn.
Mình tuy là siêu nhỏ nhưng đặt in hoá đơn chứ không mua của chi cục thuế nên không rõ lắm, nhưng mình nghĩ bạn muốn mua hoá đơn mới thì trước tiên vẫn phải huỷ hoá đơn còn tồn cũ

Phương pháp huỷ hoá đơn phải là gạch chéo 03 liên hoặc cắt góc nhé, không được cắt vụn đâu đấy, và đừng mang quyển hoá đơn đến đó nhờ thuế huỷ hộ nhé, họ thấy chưa huỷ hoá đơn là DN đã sai và sẽ bị lập biên bản đấy (Đối với chi cục thuế Đống Đa, với các chi cục khác mình không biết, sáng nay mình vừa nộp xong, phù phù)

Thanks bác nhé, mấy hôm nữa em mới đi nộp cơ.

L

lehuyen5388

Guest
19/5/10
3
0
0
36
tphcm
Phương pháp hủy hóa đơn

CTy em nộp thuế ở CCT Tân Bình. Vậy phương pháp hủy hóa đơn ở CCT này như thế nào ạ? Có anh chị nào ở cùng CCT đã nộp thông báo kết quả hủy hóa đơn rồi thì cho em biết với.

H

huyen28586

Guest
18/3/11
5
0
0
37
Hà Nội
Mình ở quận Cầu Giấy, trong thông báo hủy hóa hơn mình ghi phương pháp là cắt góc nên nộp nhưng không được, Và được hướng dẫn là ghi phương pháp cắt vụn...vậy bạn nào ở quận cầu giấy chú ý nhé không lại mất công đi...nhưng cắt vụn rồi vứt đi hay lưu lại nhỉ...bạn nào biết chỉ cho mình nhé..thanks

K

kidstar147

Trung cấp
Mình ở quận Cầu Giấy, trong thông báo hủy hóa hơn mình ghi phương pháp là cắt góc nên nộp nhưng không được, Và được hướng dẫn là ghi phương pháp cắt vụn...vậy bạn nào ở quận cầu giấy chú ý nhé không lại mất công đi...nhưng cắt vụn rồi vứt đi hay lưu lại nhỉ...bạn nào biết chỉ cho mình nhé..thanks

Theo mình cắt góc và lưu tại công ty được rồi, đâu cần phải cắt vụn, thật là khùng quá đi

Khách hàng chỉ có thể trả lại hàng thôi, còn hóa đơn đã xuất nếu có sai sót thì hủy. Trường hợp khách hàng trả lại hàng thì họ phải xuất hóa đơn cho mình.

Sửa lần cuối:
tunatuan

tunatuan

Sơ cấp
12/5/09
22
1
3
Hai Duong
phương án 1: Cắt góc.( hơi mỏi tay)
Phương án 2: đốt bỏ.( ô nhiễm môi trường)
phương án 3: Cân ký bán ve chai (vừa có doanh thu lại khoẻ). kaka...
--hi! đùa đấy. Thuế ko cần biết bạn hủy theo pp nào miễn hóa đơn cũ của ban ko còn giá trị sử dụng vào Quý 2. Thay vao dó là Hoá đơn tự in của cty bạn.. và mọi công văn, quyết định huỷ,biên bản huỷ hoá đơn phải nộp đầy đủ cho bên Thuế là được. Chúc may mắn!:030:

Ấy khuyên lung tung thế thì chết con nhà người ta. Nếu trong báo cáo ghi cắt góc mà bạn đem đốt đi thì đến lúc người tra kiểm tra thì bạn lấy hoá đơn cắt góc ở đâu ra cho người ta xem?????

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
Công ty mình thuộc chi cục thuế Từ Liêm, họ bảo mình là làm theo phương pháp xé nát vụn và lưu trữ tại công ty. Lần trước mình ghi là cắt góc thì họ ko đồng ý đâu bạn ak. hiiiiiii

Cái này vui nhỉ. Xé nát vụn và lưu trữ tại công ty. Tức là lưu đống giấy vụn đó hả? Vậy có được hướng dẫn đốt bỏ, rồi lưu trữ tại công ty không bạn? :)

Cứ băn khoản mãi với mấy cái phương pháp này.
Đốt thì hiểu
Cắt góc thì hiểu
Cắt vụn: cắt nhỏ, cắt nát, vụn như hạt đường hạt cát, hay cắt thành sợ? Sợ dời hay sợi liền, có cần dính tua tủa ở quyển hóa đơn không? :)

Sửa lần cuối:
quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Ấy khuyên lung tung thế thì chết con nhà người ta. Nếu trong báo cáo ghi cắt góc mà bạn đem đốt đi thì đến lúc người tra kiểm tra thì bạn lấy hoá đơn cắt góc ở đâu ra cho người ta xem?????

hehe!! Tớ chỉ nêu phương án thôi mà. mỗi phương án làm thế nào thì bcáo huỷ hoá đơn p theo như vậy. Miễn đừng cân kg bán ve chai nhé. Thuế nó chửi cho te tua đấy.. kaka. Khiếp ! có hàng ngàn Doanh nghiệp lớn nhỏ trong nước, Thuế có mà rảnh hơi đi kiểm tra mấy cái cỏn con!!! chắc tự vẫn wa.. :wall:!!

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Phương pháp huỷ hoá đơn là cắt vụn, cắt xong vứt đi hay cắt dọc để lại cuống hay cắt rời ra, vẫn đề này thật đau đầu, mỗi chi cục thuế một kiểu . mình ở Cầu Giấy, có ai ở đây không help mình với

S

SH00781

Guest
22/10/09
11
0
0
Ha noi
Đúng rồi, Cầu giấy bắt ghi là cắt vụn. Mình chẳng hiểu cắt vụn rồi sau này kiểm tra kiểu gì, trường hợp doanh nghiệp gian dối không cắt hết, để vài tờ làm kỷ niệm thì seo nhỉ? Cắt góc là đủ rồi.

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
Đúng rồi, Cầu giấy bắt ghi là cắt vụn. Mình chẳng hiểu cắt vụn rồi sau này kiểm tra kiểu gì, trường hợp doanh nghiệp gian dối không cắt hết, để vài tờ làm kỷ niệm thì seo nhỉ? Cắt góc là đủ rồi.

Thực ra cái này đâu cần quá cầu kỳ, đã đến thời điểm hết hạn thì hóa đơn loại này đã không được phép dùng nữa rồi, ai dám dùng thì sau này căn cứ vào mốc thời gian sẽ bị gạt ra, xử phạt theo luật. Do vậy, thậm chí chỉ cần báo cáo loại hóa đơn này, Seri này, còn lại từ số đến số không này hết hạn, không dùng là được rồi.

Đúng là Dân thì Gian, mà Quan thì Tham.
Quan tham ở cái sự sách nhiễu, gây khó khăn, rối rắm.
Dân thì chưa làm đã tim cách trốn, tránh.

N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
Mình cũng ở Thuế Cầu giấy này! Phương pháp hủy là CẮT VỤN nhé. Cắt góc hay gạch chéo là về làm lại luôn. Nhưng mình đang phân vân là hủy cả 3 liên hay chỉ hủy Liên 2,3 còn Liên 1 lưu tại cuống? nếu cắt vụn cả 3 liên đến khi các bác Thuế ngẫu hứng muốn ktra thì biết lấy gì mà trình ra nhỉ? Thật là...........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA