Tìm BHXH trên internet

• Thread starter HuongNguyen
  • Ngày gửi
H

HuongNguyen

Guest
19/7/05
1
0
0
Ha Noi
Hiện nay, mình bắt đầu làm Bảo hiểm xã hội cho Công ty, khoảng 30 người. Nhưng mình chưa có chút khái niệm, hay cách tính về BHXH. Các bạn có thể giúp mình tìm ra văn bản tài liệu, qui định hiện hành của pháp luật trên internet ko? Mình đã vào google rồi nhưng xem ra khó quá, chưa rõ ràng lắm. Các bạn có thể chỉ dẫn thêm cho mình được ko? Bạn nào co kiến thức, dù chút ít hay sâu rộng, vui lòng giúp mình với nhé! Bạn có thể gửi email cho mình ở địa chỉ: huonghgtravel@yahoo.com
Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
HuongNguyen nói:
Hiện nay, mình bắt đầu làm Bảo hiểm xã hội cho Công ty, khoảng 30 người. Nhưng mình chưa có chút khái niệm, hay cách tính về BHXH. Các bạn có thể giúp mình tìm ra văn bản tài liệu, qui định hiện hành của pháp luật trên internet ko? Mình đã vào google rồi nhưng xem ra khó quá, chưa rõ ràng lắm. Các bạn có thể chỉ dẫn thêm cho mình được ko? Bạn nào co kiến thức, dù chút ít hay sâu rộng, vui lòng giúp mình với nhé! Bạn có thể gửi email cho mình ở địa chỉ: huonghgtravel@yahoo.com
Bạn phải nói rõ bạn cần những gì thì mọi người mới có thể giúp bạn được.Về BHXH ngoài những công thức, còn có những quy định cho từng loại hình của DN nữa.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
HuongNguyen nói:

Bạn vào tìm hiểu box kế toán lương để xem bài viết, và vào thư viện lấy mẫu biểu và thông tư hướng dẫn về xem. Đấy đủ trong thư viện WKT theo đường link này
http://webketoan.com/thuvien/index.php?subcat=8&PHPSESSID=9f00420f0df999ad69446d375c71c487

L

lucy1984

Guest
1/1/00
7
0
0
thanh pho Ho Chi Minh
chào các anh chị!.
Em đang chuẩn bị làm đề án tốt nghiệp về kế toán tiền lương, anh chị nào có bất kỳ thông tư, quyết định nào về lương, BHXH, BHYT từ khi vừa mới ban hành cho đến nay vui lòng cho em xin được không ạ?
Với lại em cững chưa rõ lắm về cách thức đăng ký BHXH, BHYT ra sao, vui lòng giải thích rõ giúp em!
Cám ơn các anh các chị rất nhiều!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
lucy1984 nói:
chào các anh chị!.
Em đang chuẩn bị làm đề án tốt nghiệp về kế toán tiền lương, anh chị nào có bất kỳ thông tư, quyết định nào về lương, BHXH, BHYT từ khi vừa mới ban hành cho đến nay vui lòng cho em xin được không ạ?
Với lại em cững chưa rõ lắm về cách thức đăng ký BHXH, BHYT ra sao, vui lòng giải thích rõ giúp em!
Cám ơn các anh các chị rất nhiều!

Mở miệng ra là chỉ biết hỏi xin! Dù có muốn xin đi nữa, thì ít ra khi post bài vào thread này cũng phải đọc những gì người ta đã post bên dưới chứ?!
Em không biết tôn trọng người khác thì sẽ không được người khác tôn trọng mình đâu!

VỚi những câu hỏi như thế này, và cách học hỏi như thế này thì chả có ai kiên nhẩn mà chỉ vẽ cho em đâu. Và khi đi thực tập thì những kiểu như vậy không ai cho mình đụng tới thứ gì gọi là công việc ngoài chuyện đi photo giấy tờ, và đi mua thuốc lá đâu!

Tôi có thể nặng lời với bạn, nếu giận thì tôi xin lổi, nhưng nếu vậy thì chả bao giờ em tiến bộ được đâu.

V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Chào bạn HuongNguyen và bạn lucy 1984,

Mình có 1 bài viết tương đối bao quát riêng về vấn đề BHXH, BHYT các bạn có thể tham khảo tại đường link sau : http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=8277

Trong bài viết này mình có upload 1 file quản lý số liệu nộp BHXH, BHYT theo dõi cho cả năm với mục đích để đối chiếu số liệu của đơn vị với quyết toán của cơ quan BHXH. Các bạn xem file này có thể sử dụng được 4 biểu mẫu chính được update mới nhất trong quản lý số liệu bảo hiểm

Hiện tại trong thư viện của diễn đàn không có file biểu mẫu gì thêm và phần những văn bản pháp luật được upload chỉ dùng cho cơ quan nhà nước chứ không dùng được cho các doanh nghiệp sử dụng bảng lương không theo hệ thống thang lương của nhà nước

Hệ thống văn bản pháp luật có liên quan đến vấn đề lao động, tiền lương, BHXH có ít nhất trên 1.270 văn bản nhưng chỉ có khoảng 30 văn bản chính cần quan tâm. Các bạn có nhu cầu có thể gửi mail cho mình mình sẽ gửi lại

P/s : mình cũng xin lỗi là mình không chuyên về BHXH và bài viết này của mình còn vài điểm "nhạy cảm" nên mình chưa hoàn thành nó được, hi hi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA