tìm hiều về kế tóan ngân hàng

• Thread starter Dang Quang
  • Ngày gửi
D

Dang Quang

Guest
mình đang học chuyên ngành kế tóan kiểm tóan trường đại học kinh tế . Mình muốn biết kế tóan ngân hàng giống và khác với kế tóan doanh nghiệp như thế nào ? khi ra trường mình có thề về làm tại ngân hàng hay không ?
Xin giải đáp các thắc mắc giúp mình . Cám ơn các bạn . Mong sớm nhận được hồi âm của các bạn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
L
Bạn Dang Quang à, về vấn đề so sánh kế toán ngân hàng và kế toán doanh nghiệp bạn có thể tham khảo một số bài trong chuyên mục "Kế toán ngân hàng" hoặc click vào đây.

Khi ra trường bạn hoàn toàn có thể làm việc như một kế toán tại các tổ chức tín dụng bởi vì về bản chất kế toán, không có sự khác biệt nào quá lớn giữa kế toán ngân hàng và kế toán doanh nghiệp. Sự khác biệt lớn nhất có thể nói đến đó là hệ thống tài khoản kế toán mà nội dung này bạn hoàn toàn có thể update được một cách không mấy khó khăn.

Cũng xin giới thiệu với bạn, mình cũng từng là sinh viên khoa kế toán kiểm toán của trường Kinh tế.

Chào mừng bạn đến với ngành ngân hàng và hy vọng chúng ta có thể gọi nhau bằng cụm từ "Đồng nghiệp".

Thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA