yêu thêm lần nữa

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Tôi nhớ đến trong một bài hát của Celine Dion có cấu rất hay

"Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn có thể tiếp tục - Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn."

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTkid

Guest
13/3/06
0
0
0
nha trang
babyan nói:
Tôi nhớ đến trong một bài hát của Celine Dion có cấu rất hay

"Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn có thể tiếp tục - Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn."
Cho mình xin tên bài hát này được không

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
NGUYENTHIHOA nói:
Theo minh bạn cứ yêu một người nữa,từ từ bạn sẽ quên người kia thôi kia
bạn có thấy như vậy là làm tổn thương người đàn ông mà bạn yêu thêm, tôi thấy anh ta như một công cụ lấp khoảng trống mà thôi, tôi không đành, còn bạn?

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
lan nguyen nói:
bạn có thấy như vậy là làm tổn thương người đàn ông mà bạn yêu thêm, tôi thấy anh ta như một công cụ lấp khoảng trống mà thôi, tôi không đành, còn bạn?
Lan Nguyễn tốt bụng quá hè. Nhưng theo mình thì bạn phải làm gì đó để quên mối tình đó đi. Bạn kiếm cái gì đó để làm thì sẽ lấp được chỗ trống thôi. Chứ bạn cứ ngồi đó mà nhớ tình cũ hoài thì chẳng làm gì được nữa đâu. Và nhất là từ xưa đã có câu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" Nên khi đã yêu một lần nữa bạn cũng không nên đem so sánh với mối tình trước đây. Nếu bạn mà so sánh thì lúc nào cũng cảm thấy không được như mối tình đầu. Con người có một nhược điểm là không biết quý trọng cái trong tay mà cứ đi luyến tiếc những cái đã mất. Có mấy ai yêu mà cưới luôn được đâu.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
H5N1 nói:
Lan Nguyễn tốt bụng quá hè. Nhưng theo mình thì bạn phải làm gì đó để quên mối tình đó đi. Bạn kiếm cái gì đó để làm thì sẽ lấp được chỗ trống thôi. Chứ bạn cứ ngồi đó mà nhớ tình cũ hoài thì chẳng làm gì được nữa đâu. Và nhất là từ xưa đã có câu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" Nên khi đã yêu một lần nữa bạn cũng không nên đem so sánh với mối tình trước đây. Nếu bạn mà so sánh thì lúc nào cũng cảm thấy không được như mối tình đầu. Con người có một nhược điểm là không biết quý trọng cái trong tay mà cứ đi luyến tiếc những cái đã mất. Có mấy ai yêu mà cưới luôn được đâu.

em nghĩ vấn đề dành cho em bây giờ là THỜI GIAN, anh nghĩ vậy ko?

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
lan nguyen nói:
em nghĩ vấn đề dành cho em bây giờ là THỜI GIAN, anh nghĩ vậy ko?

Đúng vậy vấn đề dành cho em là thời gian. Hãy cố gắng lên em.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
em cũng như chị LAn Nguyen vậy không thấy có cảm hứng gì trước việc yêu đương cả.....cảm giác gặp ai cũng như cục gạch cả, những lúc như thế em nghĩ nên hướng tình yêu của mình sang lĩnh vực khác như em thì chơi game hoặc là công việc chẳng hạn đừng để có thời gian rãnh rỗi vì nếu có thời gian rãnh rỗi thì lại suy nghĩ lung tung lại mất ngủ:"Yêu nhau để làm chi, gặp để rồi xa cách"

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
dangkhoaquan nói:
em cũng như chị LAn Nguyen vậy không thấy có cảm hứng gì trước việc yêu đương cả.....cảm giác gặp ai cũng như cục gạch cả, những lúc như thế em nghĩ nên hướng tình yêu của mình sang lĩnh vực khác như em thì chơi game hoặc là công việc chẳng hạn đừng để có thời gian rãnh rỗi vì nếu có thời gian rãnh rỗi thì lại suy nghĩ lung tung lại mất ngủ:"Yêu nhau để làm chi, gặp để rồi xa cách"

Ồ không nên như thế chứ dangkhoaquan, có nhà thơ đã viết là :
"Làm sao sống được mà không yêu
Không nhớ không thương một kẻ nào"
Cảm giác của em là chưa gặp đúng đối tượng thôi, rồi có lúc em sẽ:mrstraetz

A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
40
Tây Sơn
Mình nghĩ là không thiếu những bạn cũng đã ở trong tâm trạng của ban Lan_nguyen, mình cũng không nằm ngoài những mỗi người có một tính cách khác nhau nên cách sông và quên đi những điều làm cho mình đâu khổ cũng khác nhau. Mình thì khác mọi người nhìn vào ai cũng nghĩ khi chia tay mình can đảm và còn quên rất nhanh nhưng mình cũng đã phải đâú tranh mãi để làm sao không để cho mọi người thấy yếu đuối về vấn đề tc, dù sao thì nếu việc chia tay làm cho mình cảm thấy có lợi cho cả hai người thì ngay từ khi bạn quyết định hãy để tc đó chôn chặt trong tim đừng gợi lại làm gì, hãy sỗng cho hiện tại và hướng về tương lai.

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
Yêu thêm một người đàn ông nữa sẽ không khó khăn lắm đâu Lan Nguyen ơi! Chỉ cần bạn gặp được người mà chỉ nhìn thôi tự nhiên tim bạn " rung rinh" ở một tầng số đặc biệt mà chỉ có bạn biết tầng số ấy mà thôi.. Khi đó hãy " chớp " lấy cơ hội, đừng để " lọt" khỏi tầm mắt , tầm tay của bạn. Hãy tiếp cận đối tượng bằng những cách riêng của bạn ... rồi từ từ ... tiến tới bằng sự duyên dáng thông minh của bạn ...... thế là YÊU thôi !

Những người đang tỏ tình với bạn, nhưng bạn lại không " động lòng" , điều đó không có nghĩa là tim bạn " hóa đá " mà những người đó không phải là " hoàng tử của bạn " nên tim bạn chưa thể " rung rinh" thế thôi!

Nói như Bác HaiTam.... cứ mở lòng ra .. khi nào thấy " rung rinh " thì " dzô" !

Bạn cũng không cần phải làm gì để hàn gắn vết thương lòng, nó sẽ tự lành lại theo nhip độ của thời gian . Đây là kinh nghiêm thương đau của Phuongnam đã từng trãi qua đó. :inlove:

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Nhưng có những lúc theo đuổi 1 cách vô vọng,theo đuổi dù biết là không bao giờ thành công mà vẫn phải theo đuổi

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
dangkhoaquan nói:
Nhưng có những lúc theo đuổi 1 cách vô vọng,theo đuổi dù biết là không bao giờ thành công mà vẫn phải theo đuổi

Tớ khuyên cậu thật lòng là hãy dừng việc theo đuổi này lại ngay. Theo đuổi một cách vô vọng như vậy chỉ làm " giá trị'' của cậu " bị hạ giá" đối với người đó mà thôi. Không ích gì đâu. Cậu nghĩ sao khi trong lòng của người đó họ ' ngán' cậu lắm rồi mà cậu không biết ? không hay ? cậu cứ đi theo họ như vậy liệu hỏi là có đáng không nhỉ ! Cậu không nghĩ đến một lúc nào đó họ sẽ coi thường cậu à ? Đến lúc đó cậu sẽ "đau" lắm đấy !

T

TRẦN TRANG

Guest
Phuongnam nói:
Tớ khuyên cậu thật lòng là hãy dừng việc theo đuổi này lại ngay. Theo đuổi một cách vô vọng như vậy chỉ làm " giá trị'' của cậu " bị hạ giá" đối với người đó mà thôi. Không ích gì đâu. Cậu nghĩ sao khi trong lòng của người đó họ ' ngán' cậu lắm rồi mà cậu không biết ? không hay ? cậu cứ đi theo họ như vậy liệu hỏi là có đáng không nhỉ ! Cậu không nghĩ đến một lúc nào đó họ sẽ coi thường cậu à ? Đến lúc đó cậu sẽ "đau" lắm đấy !
Phuongnam nói hơi "lý trí" 1 chút đó, mình cứ "tấn công" hết mình là không có gì gọi là "hạ giá" hết.
Ôi, tình yêu???????????????

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
TRẦN TRANG nói:
Phuongnam nói hơi "lý trí" 1 chút đó, mình cứ "tấn công" hết mình là không có gì gọi là "hạ giá" hết.
Ôi, tình yêu???????????????

Tấn công hết mình nhưng đối phương họ " chán " mình quá rồi, vậy hỏi có phí công không nhỉ ! Vô ích lắm, dẫu biết rằng " Ôi hai tiếng tình yêu có lý lẽ riêng của nó " nhưng đừng vì thế mà " mù quáng" chứ ! Lý trí một chút sẽ làm mình "sáng" ra một chút nhỉ ?!

Cứ yêu- nếu thấy không thể được - stop lại - đi tìm yêu người khác - thế có phải hay không nhỉ ?!

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
dangkhoaquan nói:
Thế này thì hỏng mất rùi. Sống mà không có tình yêu, thì khác chi là sống không có mục đích.:wall: :wall: :wall:

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
em cũng nghĩ như anh Phuongnam vậy,cũng đang làm như vậy nhưng lại ko xua đuổi đi được cái hình bóng đó,tập trung vào công việc,vào những việc khác nhưng cứ ko làm việc gì thì lại nghĩ ngợi lung tung,lại mất ngủ...

T

TrungDuong

Guest
10/1/06
24
0
0
Iraq
Yêu thêm 1 lần nữa thôi nghen, bao lần trước cứ chia tay hoài.

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
dangkhoaquan nói:
em cũng nghĩ như anh Phuongnam vậy,cũng đang làm như vậy nhưng lại ko xua đuổi đi được cái hình bóng đó,tập trung vào công việc,vào những việc khác nhưng cứ ko làm việc gì thì lại nghĩ ngợi lung tung,lại mất ngủ...

Em ui ! Chị Phuongnam em nhé ! hihi..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA