Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

• Thread starter freelancer
  • Ngày gửi
H

hoacomay8690

Trung cấp
23/6/12
167
0
16
33
Ninh Bình
Ðề: Re: Ðề: Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

Bạn tìm đọc lại cái việc làm cam kêt 23 khi nào đi. Làm gì có chuyện làm cam kết 23 quanh năm như vậy

Chị Xuantham ah, đầu năm người lao động công ty em đã làm cam kết 23 cam kết tổng thu nhập năm không quá 48 triệu rồi, nhưng tới thời điểm 6 tháng cuối năm khi mà thông tư thay đổi thì em có cần yêu cầu NLĐ làm bổ sung thêm 1 bản cam kết 23 theo thông tư mới hay không? Vì thông tư thay đổi, mà mức lương lại tăng lên vượt quá số tiền 48 triệu, nếu như không làm bổ sung cam kết 23 theo thông tư mới thì không đúng lắm phải không chị?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM

Chị Xuantham ah, đầu năm người lao động công ty em đã làm cam kết 23 cam kết tổng thu nhập năm không quá 48 triệu rồi, nhưng tới thời điểm 6 tháng cuối năm khi mà thông tư thay đổi thì em có cần yêu cầu NLĐ làm bổ sung thêm 1 bản cam kết 23 theo thông tư mới hay không? Vì thông tư thay đổi, mà mức lương lại tăng lên vượt quá số tiền 48 triệu, nếu như không làm bổ sung cam kết 23 theo thông tư mới thì không đúng lắm phải không chị?

Đã làm cam kết từ đầu năm rồi thì không làm lại cam kết nữa.
Lương đã cao hơn 48tr nhưng vẫn thấp hơn 78tr thì vẫn phù hợp (do thay đổi chính sách thuế).

N

ngocmai12_92

Guest
Ðề: Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

Mọi người ơi, cho em hỏi chút ạ, công ty em là công ty xây dựng, nhân công toàn kí HĐ dưới 3 tháng, chưa kể toàn gọi cai thợ đến chứ có làm việc với từng người 1 đâu, thế bây giờ vẫn phải đăng kí MST cho họ và cho họ làm bản cam kết 23 ạ.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

Mọi người ơi, cho em hỏi chút ạ, công ty em là công ty xây dựng, nhân công toàn kí HĐ dưới 3 tháng, chưa kể toàn gọi cai thợ đến chứ có làm việc với từng người 1 đâu, thế bây giờ vẫn phải đăng kí MST cho họ và cho họ làm bản cam kết 23 ạ.
Nếu bạn ko muốn khấu trư 10% cho mỗi lần chi trả từ 2tr trở lên, thì chỉ cần họ ký tên vào bảng cam kết 23 và đăng ký MST cho họ là đc (cá nhân phải có MST là bắt buộc đấy nhé), bạn giao cho cai thợ bắt họ làm

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: Ðề: Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

Nếu bạn ko muốn khấu trư 10% cho mỗi lần chi trả từ 2tr trở lên, thì chỉ cần họ ký tên vào bảng cam kết 23 và đăng ký MST cho họ là đc (cá nhân phải có MST là bắt buộc đấy nhé), bạn giao cho cai thợ bắt họ làm

Hình như em nói sai quy trình: đăng ký MST rồi mới làm ck 23. Vì đk để làm CK 23 được là phải có MST.
Nói sai quy trình làm người ta có thói quen hiểu đó là một công việc chứ không phải đk bắt buộc phải có khi làm CK23

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Hình như em nói sai quy trình: đăng ký MST rồi mới làm ck 23. Vì đk để làm CK 23 được là phải có MST.
Nói sai quy trình làm người ta có thói quen hiểu đó là một công việc chứ không phải đk bắt buộc phải có khi làm CK23
Dạ, em có mở ngoặc nhấn mạnh đó Cô (cá nhân phải có MST là bắt buộc đấy nhé), em nghĩ mấy bạn kế toán sẽ hiểu thôi, hi, Cám ơn Cô nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA