Hoá đơn đầu vào bị cơ quan thuế thông báo là hoá đơn có dấu hiệu bỏ trốn thì xử lý thế nào?

• Thread starter afoolman2000
  • Ngày gửi
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
tức là cả VAT e không đưuọc khấu trừ, cả chi phí hóa đươn đấy cũng không hợp lệ ạ?
vì em chỉ nghe quản lý nói thế
Biết là Quản lý thuế sẽ thổi phồng lên, nhưng vẫn cứ lo, nửa tin nửa ngờ ý ạ
Sử dụng hóa đơn bất hợp pháp tự giác kê khai BS tiền thuế đã khấu trừ của hóa đơn, Khi lập Quyết toán thuế TNDNthì đưa vào chi phí không được trừ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
Em xin chào các anh chị ạ, em có thắc mắc thế này mong anh chị giải đáp ạ
T5/2015 bên em có mua hàng của công ty A, họ viết hóa đơn và xuất cho bên em, trong thời gian này, công ty A vẫn đang hoạt động bình thường
Tới Tháng 8/2015 Công ty này bị đóng mã số thuế, bên em đã khai tờ hóa đơn của công ty A vào quý 2
Tháng 1/2016: Công ty em trả tiền bằng chuyển khoản vào Tk công ty A để thanh toán tiền hóa đơn tháng 5 nói trên
Bên em chuyển đúng, đủ số tiền cho bên công ty A, lúc này bên em chưa biết là công ty A đã bị đóng MST
Vậy các anh chị cho em hỏi là trong trường hợp của em như thế này thì bên em có được khấu trừ thuế hóa đơn kia không?
rất mong góp ý từ phía mọi người ạ[/QUOTE
Nếu công an điều tra đúng thì lòi ra bên bạn là người mua hđ bất hợp pháp => phạt

Dòng Đời Lang Thang

Dòng Đời Lang Thang

Trung cấp
8/4/16
112
15
18
40
Hóa đơn bỏ trốn tham khảo Cv11797 của TCT hướng dẫn.
Tự thú nhận với mình là có mua bán thật hay không, chuẩn bị tất cả những hồ sơ chứng minh,
Còn nếu đã mua bán hóa đơn thì phải điều chỉnh giảm VAT, loại chi phí,, Thế thôi.

N

noithatdep70

Guest
4/3/13
7
0
1
ha noi
bên mình cũng dính một hóa đơn của DN bỏ trốn hoặc là vướng mắc không giải thể được và bên thuế cũng nói mình rồi dọa dẫm nhưng mình cũng chẳng sợ vì nó sảy ra thực tế và trước khi dn đó bỏ trốn và mình in điều luật là bên mình vẫn đủ đk để đươc tính khấu trừ đưa luôn cho bọn thuế vì mình chứng minh nó sảy ra có thật còn họ không CM được là HĐ khống cuối cùng là họ chấp nhận. Mới đầu nói kiểu gì họ cũng không nghe cuối cùng là mình lên gặp trực tiếp chi cục trưởng thuế của quận mình giải quyết họ mới nghe. lời khuyên là họ muốn tiền một là các bạn đưa tiền hai là các bạn phải lên gặp người có quyền cao hơn để giải quyết và phải thuyết phục được ps đó sảy ra thật.

M

mylovemy

Guest
20/6/16
3
0
1
30
Ôi vậy là sao nhỉ, mình cũng bị vầy nè, để nghiên cứu xem

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA