kế toán tài sản cố định

• Thread starter vukt7e
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vukt7e

Guest
15/12/05
5
0
0
binhdinh
em là sinh viên săp ra trường em chuẩn bị đi thực tập nhưng con bở ngở nhờ trang web giúp !
em muon hỏi cách ghi chép về nghiệp vụ kế toán tài sản cố định như thế nào ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
vukt7e nói:
em là sinh viên săp ra trường em chuẩn bị đi thực tập nhưng con bở ngở nhờ trang web giúp !
em muon hỏi cách ghi chép về nghiệp vụ kế toán tài sản cố định như thế nào ?
Chào người đồng hương. Rất hân hạnh được làm quen với bạn.
Nói về TSCĐ thì ko chỉ đơn thuần là việc ghi chép ko thôi đâu mà bạn còn phải biết nhiều hơn nữa đó. Từ khâu thủ tục mua sắm tài sản cố định --->hạch toán TSCĐ --->trích khấu hao TSCĐ,.....
Bạn hãy tham khảo File Hoàng gửi kèm theo nhé.

Sửa lần cuối:
T

thainguyen

Guest
1/2/05
13
0
0
không biết
các khoản chi nào ra khỏi doanh nghiệp mà thỏa mãn các điều khoản của TSCĐ quy định trong Chuẩn mực kế toán TSCĐ thì được ghi nhận là TSCĐ

C

Chau Minh Tran

Guest
hoangaccounting nói:
Chào người đồng hương. Rất hân hạnh được làm quen với bạn.
Nói về TSCĐ thì ko chỉ đơn thuần là việc ghi chép ko thôi đâu mà bạn còn phải biết nhiều hơn nữa đó. Từ khâu thủ tục mua sắm tài sản cố định --->hạch toán TSCĐ --->trích khấu hao TSCĐ,.....
Bạn hãy tham khảo File Hoàng gửi kèm theo nhé.
EChao Hoàng acc
MInh nghe nói sau chuẩn mực 17 sẽ có rất nhiểu thay đổi so với cách tính thuế thu nhập trước đây !
Là gì vậy, nếu biết thì bạn đưa lên cho bà con tham khảo với!

banmaixanh_141005

banmaixanh_141005

Trung cấp
20/12/05
72
0
0
thai nguyen
Bai: QD 206 THAY 166 VE KHAU HAO.rar cua ban bi loi phong tui muon xem nhng k dc
Ban hay chi cho toi cach khac phuc voi
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Mọi người xem được mà bạn. Chắc có lẽ tại máy bạn cài đặt fonts chữ bị thiếu ấy, bạn cài đặt thêm font thử nhé nếu như bạn định dạng lại font ko được.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Chau Minh Tran nói:
EChao Hoàng acc
MInh nghe nói sau chuẩn mực 17 sẽ có rất nhiểu thay đổi so với cách tính thuế thu nhập trước đây !
Mình ko hiểu ý bạn. Chắc mình ko bít rùi.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Chau Minh Tran nói:
EChao Hoàng acc
Cách tính thuế TNDN vẫn thực hiệntheo luật thuế TNDN. VAS 17 quy định hạch toán các vấn đề về TS thuế TN và Nợ thuế TN. Nói chung các vấn đề này còn rất mới ở VN, việc vận dụng VAS 17 ở VN sẽ có nhiều khó khăn để tuân thủ nghiêm ngặt nó.

D

doanlehuong

Guest
18/4/05
34
0
0
Viet Nam
chào anh hoangaccounting ơi

Em không mở được file anh đính kèm của thông tư này rùi
Anh chỉ giúp em được không?
Em đã lưu và mở nhưng nó chỉ nói là "file conversion"ko duoc
Hiện công ty em chưa lập bảng tính trích Khấu hao TSCĐ, mà thời hạn nộp tờ khai này là 25/01/06 này anh ạ.
Anh giúp em phần này với nhé.
Em chưa làm bao giờ anh ạ.

Cảm ơn diễn đàn nhiều.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
hoangvudb nói:
bài của cậu gửi rất hay
nhưng chưa xác thực với vấn đề
Mình ko hiểu ý bạn nói. Chưa xác thực ở chỗ nào?

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
doanlehuong nói:
chào anh hoangaccounting ơi

Em không mở được file anh đính kèm của thông tư này rùi
Anh chỉ giúp em được không?
Em đã lưu và mở nhưng nó chỉ nói là "file conversion"ko duoc
Hiện công ty em chưa lập bảng tính trích Khấu hao TSCĐ, mà thời hạn nộp tờ khai này là 25/01/06 này anh ạ.
Anh giúp em phần này với nhé.
Em chưa làm bao giờ anh ạ.

Cảm ơn diễn đàn nhiều.
-Bạn theo link này tải IDM (ko có cài này vẫn down được nhưng rất chậm) về để hổ trợ cho việc download tài liệu từ mạng, hướng dẫn sử dụng IDM thì đã có kèm theo rồi: http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=12115
-Máy bạn phải có chương trình Winrar để giải nén File của mình, cài fonts VNI-full.
-Sau khi tải xong có thể "cái đuôi" của file có thể bị đổi vì thế bạn Right click vào Rename và đổi đuôi file lại thành text.rar như thế bạn mới giải nén nó bằng winrar được và đọc bình thường. Mình thử lại và thấy File mình đính kèm vẫn tốt mà. :biggrin:
-Rất sẵn lòng giúp bạn nếu như vấn đề đó nằm trong khả năng của tớ.
Chúc bạn thành công.
Thân !!!

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Chau Minh Tran nói:
EChao Hoàng acc
Trùi ui cái chuẩn mực 17 này mới thay đổi và "khó hiểu" cực kỳ. Hôm đi dự hội thảo vừa rồi mình nghe giảng viên nói mà cứ mơ hồ sao í chắc phải về đọc lại thật kỹ mới được. Nó rất khó hiểu nhưng cũng rất rất là quan trọng. :wall:

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Công nhận, là cái chuẩn mực 17 này cực kỳ khó hiểu chứ không phải khó hiểu thường đâu. Hôm dự hội thảo em rất chăm chú nghe rồi mà vẫn cứ thấy "lùng bùng" cả lỗ tai. Mọi người có ai hiểu thì phân tích trên diễn đàn cho mọi người cùng nghe đi.

phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Xin xem phần thảo luận rất chi tiết của NED ở link sau

http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=12580

Nói thêm, cách tính thuế thu nhập phải nộp không có gì khác trước cả (thu nhập chịu thuế X thuế suất). Chỉ khác trước là cách tính chi phí thuế và thu nhập thuế là những khái niệm mới mà thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA