Sửa mã số thuế trên hóa đơn GTGT

• Thread starter thanhhang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhhang

Guest
27/8/05
16
0
0
43
nam dinh
Các anh chị h­­­ướng dẫn giúp em nhé
Chuyện là thế này, tháng trước em có viết 1 HĐ nhầm MST của khách, khách hàng g­ửi lại và bảo bên em sửa MST bằng cách là đóng dấu cty em vào chõ sửa, em co đề nghị họ huỷ nh­­ưng khách hàng ngại xin dấu cơ quan nên bảo em chỉ cần sửa.
Vậy các anh chị cho em hỏi là em đóng dấu của cơ quan em vào chõ sửa là em gạch MST ghi sai đi và ghi lên trên và đóng dấu vào đó thôi hả:(Em ghi thiếu mất 1 số trong MST của khách hàng).

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bluehn

Trung cấp
14/6/05
121
0
16
46
Ha Noi
Bạn gạch dòng MST ghi sai, ghi lại MST mới và đóng dấu vào là được. Nếu cẩn thận bạn làm biên bản điều chỉnh MST.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bluehn nói:
Bạn gạch dòng MST ghi sai, ghi lại MST mới và đóng dấu vào là được. Nếu cẩn thận bạn làm biên bản điều chỉnh MST.
Lưu ý với bạn một điều là ko được sửa trực tiếp trên hoá đơn đâu. Bạn chỉ làm biên bản điều chỉnh hoá đơn, cả hai bên ký, mỗi bên giữ một bản và kèm theo hoá đơn được chỉnh sửa. Tớ sẽ post cho các cậu mẫu biên bản điều chỉnh hoá đơn và công văn hướng dẫn điều chỉnh là biết ngay ấy mà.

Sửa lần cuối:
H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Khi phát hiện ra hóa đơn ghi sai đã xé ra khỏi cùi thì trước tiên bạn phải làm một công văn gửi cho bên bán yêu cầu họ điều chỉnh hóa đơn. Sau đó bạn làm biên bản điều chỉnh hóa đơn cả hai bên ký và lưu theo hóa đơn đã điều chỉnh.

Đính kèm

• Cong van-Tan Nghe Phat.rar
    3.6 KB · Lượt xem: 294
  • Dieu chinh hoa don Tan Nghe Phat.rar
    3.4 KB · Lượt xem: 285
  • 00051_sd_hoa_don.rar
    27.1 KB · Lượt xem: 252
H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Sorry mọi người nhé. Tớ quên bỏ pass mất. Pass của file 00051 sd hoa don.rar là: "dung" mọi người đánh vào nhé.

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
thanhhang nói:
Chuyện là thế này, tháng trước em có viết 1 HĐ nhầm MST của khách, khách hàng g­ửi lại và bảo bên em sửa MST bằng cách là đóng dấu cty em vào chõ sửa, em co đề nghị họ huỷ nh­­ưng khách hàng ngại xin dấu cơ quan nên bảo em chỉ cần sửa.
Vậy các anh chị cho em hỏi là em đóng dấu của cơ quan em vào chõ sửa là em gạch MST ghi sai đi và ghi lên trên và đóng dấu vào đó thôi hả:(Em ghi thiếu mất 1 số trong MST của khách hàng).
khi sai MST thì cùng bình thường thồi o có vấn đề gì lớn cả bạn đừng phải suy nghĩ nhiều nếu có sai thì ta làm một biên bản huỷ hoá đơn biên bản đó đuợc thành lập 2 bản mỗi bên giũ một bản . sau đó viết lại hoá đơn khác bạn nhé còn theo nguyên tắc là không được phép sửa sai trên HD GTGT đâu ban a:0frown:

E

ecoterm

free fee
30/11/05
78
0
0
HCMC
thanhhang nói:
Tốt nhất bạn hãy đề nghị KH làm biên bản huỷ HĐ đó đi. Trong trường hợp KH ko chịu thì OK, bạn cứ làm theo yêu cầu của họ vì có gì thì họ chịu chứ bạn đâu có sao! HĐ của bạn là đầu ra nên các bác thuế chả mấy quan tâm (vì có ai bịa ra HĐ để tăng Dthu, thuế lên bao giờ!) còn với KH thì là đầu vào, nếu có bị xuất toán hay thế nào thì họ phải chịu tất thôi. Mình cũng lưu ý với bạn là "không đc sử trực tiếp lên tờ HĐ" đâu, kể cả có dấu!

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Các bác bàn gì mà lắm rứa chỉ cần siêng tìm trong box chuyên đề là có ngay câu trả lời í mà :wall:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA