Kỹ năng phân tích kinh tế trong Excel

• Thread starter dai_duong_xanh_kt
  • Ngày gửi
D

dai_duong_xanh_kt

Guest
18/12/05
1
0
0
41
NT
Tài liệu này do Phòng máy tính thuộc chương trình giảng dạy kinh tế Fulbright biên soạn. Ngoài phần giới thiệu những vấn đề cơ bản của Excel, tài liệu này còn đề cập đến một số vấn đề về phân tích kinh tế, rất thích hợp cho các bạn SV kinh tế

Các bạn vào đây để dowloads về

http://www.doanhnhantuonglai.com > Vào mục thư viện dowloads

Diễn đàn kinh doanh trẻ: ý tường kinh doanh việt Nam mảnh đất hội tụ của những trái tim kinh doanh trẻ nhiệt huyết ( vn business idea forum)
http://www.doanhnhantuonglai.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
Thanks u.Mình chưa đọc nhưng vào thấy có nhiều cái đáng xem lắm. Hết giờ làm rồi chiều tranh thủ ra sớm xem kỹ hơn. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
dai_duong_xanh_kt nói:
Tài liệu này do Phòng máy tính thuộc chương trình giảng dạy kinh tế Fulbright biên soạn. Ngoài phần giới thiệu những vấn đề cơ bản của Excel, tài liệu này còn đề cập đến một số vấn đề về phân tích kinh tế, rất thích hợp cho các bạn SV kinh tế

Các bạn vào đây để dowloads về

http://www.doanhnhantuonglai.com > Vào mục thư viện dowloads
Kỹ năng phân tích kinh tế dùng công cụ đơn giản Excel. Vấn đề này xin nói thêm ở đây, không chỉ phân tích kinh tế ngòai ra excel còn làm được nhiều chuyện khác như: Tính tóan thiết kế dây đai, ...trong kỹ thuật...
Tóm lại để làm được việc phân tích ở trên cần:
1. Lý thuyết căn bản. (các bài tóan kinh tế, kỹ thuật,...)
2. Biết áp dụng Excel vào để giải quyết các bài tóan trên.
3. Biết "một tý" VBA để cho các công việc ở trên linh động hơn.
Thân,
LVD

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
levanduyet nói:
Kỹ năng phân tích kinh tế dùng công cụ đơn giản Excel. Vấn đề này xin nói thêm ở đây, không chỉ phân tích kinh tế ngòai ra excel còn làm được nhiều chuyện khác như: Tính tóan thiết kế dây đai, ...trong kỹ thuật...
LVD

Ơ, thế em định làm thêm mục "Kỹ năng viết game trên ...Excel" thì anh lại làm 1 câu: "...không chỉ để chơi game, ngoài ra excel còn làm được nhiều chuyện khác như: Tính tóan thiết kế dây đai, phân tích kinh tế, ...trong kỹ thuật..." à?

Đây là mục Kỹ năng phân tích kinh tế trong Excel trong box Excel tổng quát cơ mà. Vì thế chỉ bàn về "kỹ năng phân tích kinh tế trên Excel" ở post này thôi. Ý định của tác giả post này là muốn giới thiệu "Tài liệu do Phòng máy tính thuộc chương trình giảng dạy kinh tế Fulbright biên soạn" và muốn để mọi người dựa trên tài liệu đó để bàn thêm mà.

V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Ôi cái web doanhnhantuonglai ý bị die rồi có bác nào download được tài liệu này thì share cho tôi với. Many thanks :mrstraetz

C

Chicuong

Guest
1/3/06
25
0
1
Hai duong
Có bác down được từ trang Web trên ko? Em ko thể dơn được, chắc nó có vấn đề gì rồi!

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Chicuong nói:
Có bác down được từ trang Web trên ko? Em ko thể dơn được, chắc nó có vấn đề gì rồi!

Cái phần này rất đơn giản không có gì khó đâu bạn ạ. Ở phần này, tác giả chỉ dùng các hàm tài chính cơ bản có sẵn trong excel như: NPV, IRR, .... Có lẽ chỉ thích hợp cho môn phân tích dự án đầu tư và các nhà quản trị.
Bạn có thể ra nhà sách xem cuốn "Kế toán quản trị" của Thầy Nguyễn Tấn Bình có trình bày về vấn đề này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA