Thắc mắc về webketoan

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
banmaixanh_141005 nói:
thế muốn gửi kèm trích dẫn của ngườ khác vào bài của mình thì làm thế nào ạ
Bạn bấm vào ngay chữ trích dẫn ở cuối bài của người đó. Hoặc bạn bấm vào biểu tương hộp thoại ngay trên khung bài viết nó sẽ ra chữ như thế này, sau đó bạn copy bài dán vào.
Thân

Khóa học Quản trị dòng tiền
banmaixanh_141005

banmaixanh_141005

Trung cấp
20/12/05
72
0
0
thai nguyen
a` các bác ơi các bác cho em hỏi chút nữa nha
sao hôm nọ em vừa thấy mình viết dược 51 bài rồi vạy mà bây giờ lại hiện có 44 bài là sao vậy ạ

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
banmaixanh_141005 nói:
a` các bác ơi các bác cho em hỏi chút nữa nha
sao hôm nọ em vừa thấy mình viết dược 51 bài rồi vạy mà bây giờ lại hiện có 44 bài là sao vậy ạ
Có một số bài của bạn không phù hợp với nội dung của đề tài (spam) thì các Mod quản lý box đó sẽ xóa đi để bài thảo luận không bị loãng đi, những người sau đọc không có cảm giác khó chịu với những câu, bài chẳng ăn nhập với đề tài, mang nội dung chat quá nhiều.
Thân

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hỏi: Trong mục CHỨC NĂNG ở phía dưới có phần File đính kèm.
Em muốn gửi file sao không được mặc dù đã click chuột vào dòng chữ tải file từ máy?

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Tigon-ETC nói:
Hỏi: Trong mục CHỨC NĂNG ở phía dưới có phần File đính kèm.
Em muốn gửi file sao không được mặc dù đã click chuột vào dòng chữ tải file từ máy?

Trả lời:
Bạn nhìn lại hộp thông báo "Quyền hạn của bạn". Nếu có ghi "Bạn có quyền gởi file đính kèm" thì bạn mới gởi được file đính kèm.
Lưu ý: quyền hạn của mỗi thành viên ở mỗi box là khác nhau.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Thông báo:
Topic này nhằm mục đích hỗ trợ các bạn khi sử dụng diễn đàn. Thắc mắc về wtk bạn có thể đặt câu hỏi trong topic này. Tuy nhiên, với những câu hỏi đã được trả lời Virgin sẽ xóa bài mà không cần báo trước-để các thành viên không phải mệt mỏi khi đọc đi đọc lại những câu hỏi đã quá quen thuộc

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Một số box mình thấy mình được gửi kèm file nhưng không gửi được khi mình làm các thao tác tải file từ máy . Sau khi đợi upload rồi mình đóng khung rồi sau đó gửi trả lời mà bài gửi của mình vẫn chỉ có chữ chứ không có file đính kèm . Bạn nào biết các thao tác gửi kèm file xem hộ mình có sai ở thao tác nào không ?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
lequanghuy: File đính kèm gửi lên không được còn do một số lý do khác như: không đúng lọai file cho phép gửi, dung lượng file lớn hơn mức cho phép, kích thước hình to hơn quy định, ...
Trong khung tải file có thông báo lỗi đấy, bạn chú ý xem kỹ.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Vì sao không đăng ký thành viên wkt được ?

Trả lời:
Theo quy định của diễn đàn wkt, để được quyền post bài trên wkt, bạn phải đăng ký là thành viên của wkt. Nếu không đăng ký thành viên, bạn chỉ đọc được bài trên wkt ở một số chuyên mục cho phép đọc.

Có một số bạn không đăng ký làm thành viên được, trước khi gởi mail về hộp thư Info@webketoan.com để nhờ kiểm tra, các bạn hãy tự kiểm tra trước theo hướng dẫn sau:
1/Nick name của bạn có trùng với nick của thành viên khác trên diễn đàn không ? Nếu trùng thì bạn phải đặt nick khác. Có một số tên nick đặc biệt thì sẽ không được tạo. VD: Admin, HồChíMinh.....
2/Khi bạn đăng ký wkt, bạn phải cho một địa chỉ email có thật. Diễn đàn sẽ căn cứ vào địa chỉ này, gởi mail để bạn kích hoạt tài khoản.
3/MỘt số tài khoản đăng ký vào wkt đã quá lâu không sử dụng (trên 6 tháng) có thể đã bị BQT xoá, bạn phải đăng ký lại tài khoản khác.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Vu Mai Nhi nói:
tại sao tớ bấm vào file kèm theo mà không mở ra được
có cách gì hướng dẫn cho mình với./.

Để tải được file đính kèm trên wkt, bạn phải là:
1/Thành viên của wkt (phải có nick đăng ký chính thức trên diễn đàn)
2/Thông thường, các file đính kèm đã được nén bằng phần mềm nén Winrar hoặc Winzip. Nếu file tải về đã được nén, bạn phải giải nén mới xem được file.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Nên đặt tên đề tài như thế nào ?

Hỏi: Tôi nên đặt tên đề tài như thế nào ? Nên post bài ở box nào ?

Trả lời:

Việc đặt tên đề tài cần ngắn gọn, rõ ràng, súc tích, đúng với nội dung của topic đề cập bởi các lý do sau:

1/Thành viên khác dùng chức năng search sẽ tìm được những đề tài cần tham khảo căn cứ vào tên đề tài. Về lâu dài, tên đề tài đúng topic sẻ giúp tất cả thành viên tra cứu rất nhanh.

2/Có rất nhiều bài mới trong một ngày. Ban Điều Hành và thành viên sẽ không thể nào đọc hết. Khi bấm vào nút "bài mới" trong ngày, mọi người sẽ căn cứ vào tên đề tài để quyết định có click vào đọc hay không. Đặt tên đề tài đúng nội dung topic chắc chắn sẻ có nhiều người quan tâm và trả lời.

3/Các bài viết có tên đề tài "Help me", "Cứu em với"....thể hiện người viết đề tài không biết là mình đang đề cập đến vấn đề gì. Người hỏi chưa biết rõ mình muốn hỏi gì, người khác đọc vào sẻ khó trả lời. Các đề tài với tựa đề trên sẽ được đưa thẳng vào sọt rác.

Để biết nên post bài vào box nào, bạn có thể đọc dòng hướng dẫn bên ngoài mỗi box để post bài cho đúng vị trí.

VD:Box Tin tức kinh tế
Các thông tin tổng hợp về kinh tế, (dùng làm thông tin cho trang chủ)

Mong là các bạn thành viên sẻ góp phần xây dựng trang webketoan qua những công việc nhỏ nhất như cách đặt tên đề tài và post bài đúng box.

N

Nguyen Thu Hoa

Guest
28/12/05
7
0
0
46
Ha Noi
Tớ đăng nhập, khi bấm vào nút thoát để ra khỏi chương trình, nhưng các lần sau, tớ không thể đăng nhập được vào webketoan tại máy tính đó nữa. Có ai biết vì sao không?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Nguyen Thu Hoa nói:
Tớ đăng nhập, khi bấm vào nút thoát để ra khỏi chương trình, nhưng các lần sau, tớ không thể đăng nhập được vào webketoan tại máy tính đó nữa. Có ai biết vì sao không?
Có thể bạn đăng nhập tên và mật khẩu không tương tích với nhau.
Thân

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Nếu bạn không thể đăng nhập từ trang chủ thì bạn vào trong diễn đàn để đăng nhập. Bạn cần xem lại chế độ bảo vệ của trình duyệt vì đó cũng có thể là nguyên nhân.

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Mình có một ý kiến nhỏ nên không muốn đưa lên 1 topic mới, trong số những câu hỏi của một số thành viên mới có thể do lần đầu chưa gõ được dấu tiếng Việt lại đang cần giúp đỡ gấp như trong bài viết tại:​

http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=16826.

Mặc dù bạn Domanhcuong đã ghi chú "Em xin loi vi khong biet go tieng viet o phan nao, xin admin thong cam cho em nha" nhưng tại sao admin lại cứ cứng nhắc cho bài viết của bạn vào thùng rác! Làm như vậy thì thành viên sẽ không có được sự giúp đỡ khi cần gấp! Thiết nghĩ nội quy đưa ra để mọi người tuân thủ nhưng cũng nên xét từng trường hợp cụ thể, có như vậy mới mọi người mới cùng nhau chia sẻ và gắn bó hơn với WKT!​

N

Nguyen Thu Hoa

Guest
28/12/05
7
0
0
46
Ha Noi
Mình thử nhiều lần rồi, chỉ ở các máy tính khác thì mình đăng nhập vào diễn đàn bình thường. Riêng máy tính của mình thì không thể đăng nhập kể cả ở trang chủ hay trong diễn đàn.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Cho em hỏi chút, tại sao có lúc em muốn quay trở lại trang đầu(ấn vào chữ trang chủ) thì em lại bị out, và lúc đó vẫn nhìn thấy nick của mình nhưng với tư cách là khách, back lại vẫn được nhưng chỉ vào được các mục khác, muốn quay trở lại trang đầu lại phải vào lại.Như vậy là thế nào anh chị nhỉ?(hiện tượng này em luôn gặp phải)

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
To phunganh285 !
Lỗi này có thể do bạn không chọn "ghi nhớ" khi đăng nhập nên bị hiện tượng trên, bạn chọn lại "ghi nhớ" mỗi khi đang nhập sau đó khi thoát thì xoá cookies đi nhé. Khi bạn thoát thì diễn đàn chưa thống kê lại ngay nên việc nick bạn vẫn còn hiển thị tại thời điểm đó thì cũng là điều bình thường.

To htvgroup !
Có thể do quá nhiều bài viết cần xử lý nên các Mod phụ trách sẽ xoá bài mà không cần đọc nội dung, chúng tôi sẽ cố gắng xem lại đối với những bạn lần đầu gửi bài vì việc này cũng khá mất thời gian.

To Tuanktcdcn !
Đây cũng là 1 đề xuất tốt nhưng hiện tại trong các khung soạn thảo đều có để đường link "Cách viết bài có dấu" rồi nên các bạn cần phải tìm hiểu trước khi post bài.

Sửa lần cuối:
C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Xóa file đã attach ?

Em thấy quota của mình sắp hết và muốn xóa bớt file đã post. Các anh chị cho em biết làm cách nào nhanh nhất ạ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA