Nghệ thuật đánh thuế

• Thread starter hoang kim thoa
  • Ngày gửi
H

hoang kim thoa

Guest
27/5/05
3
0
0
qb
Có người nói rằng " nghệ thuật đánh thuế như vặt lông ngỗng , làm sao vặt được càng nhiều lông mà ngỗng càng ít kêu nhất càng tốt" . Anh , chị nào hiểu câu nói trên thì chỉ dùm cho em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thepinklife

Guest
7/12/05
13
0
0
46
Hành tinh đỏ
hoang kim thoa nói:
Có người nói rằng " nghệ thuật đánh thuế như vặt lông ngỗng , làm sao vặt được càng nhiều lông mà ngỗng càng ít kêu nhất càng tốt" . Anh , chị nào hiểu câu nói trên thì chỉ dùm cho em với.
Cho mình hỏi có phải bạn là "chuyên gia thuế" không? Nếu quả đúng như vậy thì ặc ..ặc..giải thích cho bạn để làm gì. Bạn vặt lông ngỗng như thế nào cũng được, nó có kêu hay có hét lên thì kệ nó...mấy "chuyên gia thuế" có bao giờ "động lòng" đâu...

H

hoang kim thoa

Guest
27/5/05
3
0
0
qb
Em không phải là "chuyên gia thuế" . Em vẫn còn đi học , câu hỏi này là thầy giáo ra cho lớp em

G

gaubong

Guest
hoang kim thoa nói:
Em không phải là "chuyên gia thuế" . Em vẫn còn đi học , câu hỏi này là thầy giáo ra cho lớp em
Bộ thầy giáo bạn ra câu hỏi bắt các bạn trả lời hả? Thầy bạn ví von hay wá,mà hình như đúng thật!!!Bái phục, bái phục!:eek:know:

T

thepinklife

Guest
7/12/05
13
0
0
46
Hành tinh đỏ
hoang kim thoa nói:
Thế thì có gì đâu em, nói ngắn gọn để em hiểu nhé : Phần người nộp thuế (bao gồm cá nhân, doanh nghiệp...) thì luôn muốn nộp thuế ít, càng ít càng tốt (tất nhiên trừ mấy DN muốn có thành tích về nộp Ngân sách) còn phía bên cơ quan Thuế thì muốn thu được thuế càng nhiều, càng tốt. Nên các chuyên gia thuế muốn sử dụng các kỷ xảo "vặt lông ngỗng" để các "con ngỗng " đừng kêu la gì thì ok chứ sao. Em dùng lời lẽ văn chương để diễn đạt ý này cho hay thì nhất định sẽ đạt điểm 9.
Chúc em "thành công trong bài luận" này!

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Mình thấy ý kiến của thepinklife hay đấy. Thuế mà đã vặt lông ngỗng rồi thì mục đích cuối cùng cũng là vặt cho hết lông thôi, quan tâm đến nỗi đau khổ của ngỗng làm gì? Còn nghệ thuật là để dành cho các bác soạn thảo ra luật kìa.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Câu nói trên là của một chuyên gia thuế nước ngoài. Ý nghĩa sâu xa của nó còn nhiều hơn nữa cơ. Vặt lông ngỗng để làm gì? Ngoài lấy lông ra còn có tác dụng gì nữa không (cho con ngỗng)?

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Vặt lông ngỗng ngoài lấy lông ra thì còn để thử xem bao lâu nữa thì con ngỗng đó béo vàng.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Nguyễn Bình nói:
Vặt lông ngỗng ngoài lấy lông ra thì còn để thử xem bao lâu nữa thì con ngỗng đó béo vàng.
Cái này bạn thử hỏi thêm các bác nông dân nuôi ngỗng xem sao. Theo mình nghĩ thì nhổ lông ngoài lấy lông ra còn có tác dụng khác đối với con ngỗng.

M

mẹt hiền

Guest
19/11/14
1
0
1
28
ko ai biết sao ạ. cô giaos em cũng cho cau hỏi này mà em khonng biết làm như nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA